Có gì mới?

Thông báo Đây, lý do Gcafe thái của Hòa Bình bị lag!

pdkhoa1989

Thành viên
không bác ơi, bình thường. Cảm giác boot ngon hơn bản cũ nữa ấy

NET822

Thành viên
Mình đang dùng diskless 2.2 nếu qua cafe Thai có cần phải up image lại không ạ ?

lephong3891

Thành viên
Chạy ngon mấy Bác vào mua bản quyền rồi đổi phần mềm chắc chết chủ net hết

giahoangidc

Thành viên
không bác ơi, bình thường. Cảm giác boot ngon hơn bản cũ nữa ấy
đúng là boot nhanh thiệt :) nhưng cache ko bt đâu nha :) phần cache đang bị lỗi, multi sv cũng lỗi :)
Mình đang dùng diskless 2.2 nếu qua cafe Thai có cần phải up image lại không ạ ?
buộc phải up lại image :) image Cafe-Việt (Hòa Bình đổi tên) có định dạng VHD :)

hiennhon

Thành viên
Vào google.com gõ Isharedisk để hiểu gõ hơn về gcafe thái.

degabong

Thành viên
Vì cái này mà tôi bị mất hết 30% khách quen nè , cài bản mới xong lag liên hồi , giờ vẩn còn , ko biết khi nào hết T_T . Hy vọng tiệm nào xài Gcafe cũng đều bị hết để mình ko bị thiệt thòi và đòi lại khách :(
Những tiệm cài Gcafe gần gần bác nó chuyển hết sang vinagame rầu kaka

Trương Quốc Hưng

Thành viên
Quán của e cũng xài G-Cafe thi thoảng nó cứ giật giật mấy thằng member combat chả được gì :(

xalang2589

Thành viên mới
mó tăng cache từ từ nha bác, chứ không phải như em gcave zô là ăn ngay 1 đống ram, nó cache ram từ từ cho tới đủ giới hạn mà mình set, còn cache ssd cũng vậy nó cache tới giới hạn mình set nên ko sợ phình đầy ssd như bên gcave nhá
KTV Gcafe set cache ram ổ game 8Gb. Mình thấy còn dư ram quá nên tự tăng lên 16Gb, hậu quả là 15g00 trưa nay server bị treo. KTV Gcafe nói là tràn Ram, mặc dù mình theo dõi mấy ngày thì trên tast manager ram chỉ sử dung khoảng 24Gb.
Bác nào đang bị ăn hành với bản Gcafe Thai mới này vui lòng chia sẻ chút kinh nghiệm.

nguyengameabc

Thành viên
Xem file đính kèm: 2944
KTV Gcafe set cache ram ổ game 8Gb. Mình thấy còn dư ram quá nên tự tăng lên 16Gb, hậu quả là 15g00 trưa nay server bị treo. KTV Gcafe nói là tràn Ram, mặc dù mình theo dõi mấy ngày thì trên tast manager ram chỉ sử dung khoảng 24Gb.
Bác nào đang bị ăn hành với bản Gcafe Thai mới này vui lòng chia sẻ chút kinh nghiệm.
Bên KTV người ta cài như thế nào là có sự tính toán + nghiên cứu kỹ rồi bác ah, Bác cứ để lại như cũ là ok nhé

xalang2589

Thành viên mới
Bên KTV người ta cài như thế nào là có sự tính toán + nghiên cứu kỹ rồi bác ah, Bác cứ để lại như cũ là ok nhé
Chỉ sợ bên Gcafe cũng chưa biết cách tối ưu phần mềm này thôi. Nhìn cái server 32 Gb Ram mà chạy như vầy thấy phí tiền quá

vanminh

Thành viên
Đã cảnh cáo viết không dấu sẽ xóa không báo trước mà vẫn tiếp tục!

Có sửa bởi điều hành viên:

adwinld

Thành viên
sao của em trong cái mục SSD cache thang ktv nó ko tích vào và cũng ko khới hạn cache phần này ta :-?

Khánh Bằng

Thành viên
ủa sao tiệm mỉnh chưa có anh kỹ thật Gcafe nào xuống cài, mình thấy server vẫn như xưa
mình khuyên bạn đừng up lên,bản cũ chạy ngon cứ để vậy đi, mới cài cho mình trước bữa hội nghị khách hàng giờ lag, mất kết nối xảy ra hoài. đang yêu cầu back lại bản cũ đây,mình cũng bến tre nè

Lương Đức Tùng

Thành viên
bác nào bị lag thì thở mở super cập nhật lại driver xem. bên e ktv cài thiếu driver VGA onboard nên chơi game, youtube bị lag (lúc bình thường máy sẽ dùng card onboard, lúc nào chạy game mới tự chuyển sang VGA rời).
E tạm khắc phục bằng cách mở máy lên thì vào nVidia set PhysX luôn là card rời. Bớt khách thì mở super lên config lại image.
Ngoài ra e thấy bản mới boot khá chậm, ko biết có phải do config card lan chưa chuẩn ko. Chỉ để ip server 192.168.1.201 chứ ko thấy load balance như bản cũ

Top Bottom