Có gì mới?

Thông báo Đây, lý do Gcafe thái của Hòa Bình bị lag!

phamthanhdo

Năng động
các cao nhân cho ý kiến nhé
phần diskless set cache Ram ko thành công.

Attachments

56,2 KB · Đã xem: 1.241

avataz

Thành viên
các bác dùng gcave thái cứ yên tâm.
Phần mềm này chắc cũng ngon ko kem icafemavin VÌ NÓ TỒN TẠI ĐƯỢC Ở THÁI CƠ MÀ??
Chẳng qua do kt mới tiếp cận công nghệ => trình config còn abc.... sau này cao tay rồi là mượt ngay mà
chẳng qua từ lúc trình config abc ---> Pro cần thời gian (trong lúc đó chủ nét chịu khó mất khách tí ^.^)

jonnypham

Thành viên
Chẳng qua do kt mới tiếp cận công nghệ => trình config còn abc.... sau này cao tay rồi là mượt ngay mà
chẳng qua từ lúc trình config abc ---> Pro cần thời gian (trong lúc đó chủ nét chịu khó mất khách tí ^.^)
Bác chỉ được cái cmt chuẩn :D

ntg87

Điều hành chính
từ từ rồi cũng có khách lại

alo2

Năng động

Vì cái này mà tôi bị mất hết 30% khách quen nè , cài bản mới xong lag liên hồi , giờ vẩn còn , ko biết khi nào hết T_T . Hy vọng tiệm nào xài Gcafe cũng đều bị hết để mình ko bị thiệt thòi và đòi lại khách :(

dinhloc

Năng động
Vì cái này mà tôi bị mất hết 30% khách quen nè , cài bản mới xong lag liên hồi , giờ vẩn còn , ko biết khi nào hết T_T . Hy vọng tiệm nào xài Gcafe cũng đều bị hết để mình ko bị thiệt thòi và đòi lại khách :(
phòng nét tui vừa cài gcave dc 2 tuần vẫn chạy mượt mà bác:D:D:D

alo2

Năng động
phòng nét tui vừa cài gcave dc 2 tuần vẫn chạy mượt mà bác:D:D:D

Tôi ko biết họ cài Gcafe ra sao mà bị lỗi lag triền miên , ngày nào tôi cũng phải réo gọi mà fix hoài vẫn vậy , khách thì thấy lag giựt thì đi hết trơn , giờ quán vắng hẳng luôn , ko làm dc gì chế quá :( , chuyển qua CSM cũng ko dc , buồn quá , ko ngờ mình cũng bị hạn này ....

phamthanhdo

Năng động
hình như là có nhiều máy hoạt động thì phần diskless mới auto tăng cache ram thì phải.

leduy

Thành viên
mó tăng cache từ từ nha bác, chứ không phải như em gcave zô là ăn ngay 1 đống ram, nó cache ram từ từ cho tới đủ giới hạn mà mình set, còn cache ssd cũng vậy nó cache tới giới hạn mình set nên ko sợ phình đầy ssd như bên gcave nhá

hoaiphongbt

Năng động
ủa sao tiệm mỉnh chưa có anh kỹ thật Gcafe nào xuống cài, mình thấy server vẫn như xưa

phamthanhdo

Năng động
mó tăng cache từ từ nha bác, chứ không phải như em gcave zô là ăn ngay 1 đống ram, nó cache ram từ từ cho tới đủ giới hạn mà mình set, còn cache ssd cũng vậy nó cache tới giới hạn mình set nên ko sợ phình đầy ssd như bên gcave nhá
ví dụ tiệm mình có 50 pc khách dowload nhiều, ....mà set cache SSD là 25G thì có hiện tượng gì xảy ra không ?

leduy

Thành viên
cache đầy thì nó tự xóa cái cũ thui chả có gì phải lo, cache là bộ nhớ tạm thui, cái đó là nó cache img và ổ game, còn cái cache dưới client là khác, cái đó bác cứ để auto

NetAT

Năng động
đây ko phải lí do , vì gcafe 3.0 hoặc 2.0 khi khởi động lại máy chủ caches chắc chắn sẽ ko thành công ( nhưng khi bác ra máy client load CF , lần đầu tiên vẫn ko thành công đậu ạ , bắt đầu từ lần thứ 2 load cf , caché sẽ báo cho bác chữ thành công . trước cũng thắc mắc hoài :))

nguyengameabc

Thành viên
Tôi ko biết họ cài Gcafe ra sao mà bị lỗi lag triền miên , ngày nào tôi cũng phải réo gọi mà fix hoài vẫn vậy , khách thì thấy lag giựt thì đi hết trơn , giờ quán vắng hẳng luôn , ko làm dc gì chế quá :( , chuyển qua CSM cũng ko dc , buồn quá , ko ngờ mình cũng bị hạn này ....
Bác cứ gọi lên tổng đài, báo KT xuống cài lại giúp, kiểu gì thì cũng phải được thì thôi

Đổi Thay

Thành viên
đây ko phải lí do , vì gcafe 3.0 hoặc 2.0 khi khởi động lại máy chủ caches chắc chắn sẽ ko thành công ( nhưng khi bác ra máy client load CF , lần đầu tiên vẫn ko thành công đậu ạ , bắt đầu từ lần thứ 2 load cf , caché sẽ báo cho bác chữ thành công . trước cũng thắc mắc hoài :))
Nó là lý do đấy. Bác có cần bằng chứng team thử cho coi :)). Tắt cache ram cho client cái chạy k bị dump. Mà set cache 512 or 1024 là bị dump random.

dinhloc

Năng động
Vẫn ko rút kinh nghiệm khi bị nhắc nhở viết không dấu!

Có sửa bởi điều hành viên:

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Ông nào cấu hình kiểu này trời
(Phóng to hình của chủ topic)
RAM đối với BR cực kỳ quan trọng, nhất là Gcafe - 16GB RAM chỉ sử dụng 1/10 - Đang ra còn lại 1/10 thì đúng hơn - Config vậy không lag mới lạ.

mr_biladen

Thành viên
tui nghĩ nên dùng priomo cache để cache game --> gcafe để trống ko cache, chỉ để cache disklles

phamthanhdo

Năng động
một phát hiện mới ! đó là sau khi ktv Hòa Bình set cache Ram xong đâu đấy hết rồi . ngày hôm sau có hiện tượng nhả cache lại phải set lại từ đầu. thảo nào bác nào ko biết kĩ thuật còn ăn hành dài dài.
theo đánh giá tổng thể bản gcafe thái boot khá ngon

Top Bottom