Có gì mới?

Đã khắc phục được lỗi Gcafexxx ram 2GB chạy hay bị treo !

dienthoaibt

Thành viên
Tình hình là vừa rồi chuyển sang xài Gcafexxx được vài ngày thì thằng lính báo là sao hay bị treo máy client ... Treo random ! Đã nhờ các anh em kiểm tra và cuối cùng cài lại bản Diskless 2.1.9 và set cache 128MB thì đã không còn bị treo ! Đang theo dõi 1 ngày chưa thấy treo máy nào ! Ai bị treo thì làm thử nha !
Anh em có kinh nghiệm gì chia sẽ với hén :)

hoailinh2011

Thành viên
Tình hình là vừa rồi chuyển sang xài Gcafexxx được vài ngày thì thằng lính báo là sao hay bị treo máy client ... Treo random ! Đã nhờ các anh em kiểm tra và cuối cùng cài lại bản Diskless 2.1.9 và set cache 128MB thì đã không còn bị treo ! Đang theo dõi 1 ngày chưa thấy treo máy nào ! Ai bị treo thì làm thử nha !
Anh em có kinh nghiệm gì chia sẽ với hén :)

Có kinh nghiệm rùi đấy a !

có thể sẽ bị tiếp đấy a à :D:D ! Test thử xem sao ! vì e lên 2.1.9 như zậyy rùi vẫn treo !

Nam dương

Thành viên
Kinh ngiệm của em là chuyển sang CSM boot , dùng ngon lành mà chẳng treo bao giờ :) ram máy con 2g ,
Cảm tưởng thấy csm boot ram máy con ăn rất ít , không như Gcafe

dienthoaibt

Thành viên
Tình hình Ko treo nha bà Con. Ai treo thì LàM Như Mình Nhé

nchanh

Thành viên
Mình thì từ Diskless 2.1 chuyển qua 2.2 nhưng vẫn còn treo. Nhứt đầu kinh khủng, khong biết chuyển qua Cache 32 có còn bị nữa ko. 1 Điều nữa là mình thấy boot win vẫn như cũ, tốc độ vẫn ko cải thiện dc gì hết. ! :(

gà_cave

Thành viên mới
Cập nhật PNP là sẽ hết treo. Kg cần cache riêng làm gì cho nó phí ram!

nchanh

Thành viên
Cập nhật PNP là sẽ hết treo. Kg cần cache riêng làm gì cho nó phí ram!

Nghĩa là giải nén PNP.exe ra rồi, chép đè vào Diskless phải ko ? Mình cũng làm thử rồi. Còn tệ hại hơn, Client nhận Game Disk rất chậm :D, Mà Client đứng , nhưng ko đứng luôn, để im khoản 15' thì lại chạy dc. :))

quocvietgialai

Thành viên
Nghĩa là giải nén PNP.exe ra rồi, chép đè vào Diskless phải ko ? Mình cũng làm thử rồi. Còn tệ hại hơn, Client nhận Game Disk rất chậm :D, Mà Client đứng , nhưng ko đứng luôn, để im khoản 15' thì lại chạy dc. :))
tại bạn đã làm sai đâu phải làm như zay

tuan anh net

Năng động
còn mình dùng bản này thì nó cứ bảo lỗi ko dùng dc ,chỉ báo lỗi ở máy con,còn sv thì cài ok ngon lành

tuan anh net

Năng động
Chứ Up PNP như thế này là sao nhỉ

Trần Đăng Khoa

Năng động
Đã chạy Bootrom Gcafe thì nên đầu tư ram 4gb cho nuột, mà giờ game gì chẳng cần ram nhiều, lắp vào chạy cho ngon chứ win ngon mà game lag cũng vứt.
CSM Boot cũng giống mấy thứ chạy trên linux khác, đòi hỏi phần cứng ít hơn, nhưng giờ toàn dàn ngon ram 4GB card Lan 1Gbps, ưu điểm đấy ko còn gọi là ưu điểm nữa.

Top Bottom