Có gì mới?

Hỏi cứu e với

stingdau

Thành viên
e khởi động máy 1 lúc gặp hình này. sau 1 lúc thi màn xanh. em chả biết sao

jonnypham

Thành viên
Cho lại cái ảnh thì mới biết Bác ơi. Nếu bị màn xanh có thể do dump RAM, Dump HDD hoặc đụng ứng dụng startup khi khởi động

tycoon

Thành viên
Bạn làm cái usb boot memtest check xem có bị lỗi ram ko.

Phù Du Kiếp

Guest
Đề nghị lần sau có post bài thì đặt tiêu đề rõ 1 chút nhé!.
Thân!

Phù Du Kiếp

Guest
dạ vâng a. do e gấp quá. máy tính tiền của e bị lỗi vậy, e hoang mang quá, bị lỗi gi của server thi e k lo bằng máy tính tiền
Hiện tại,mình ko thấy hình ảnh gì cả,bạn vui lòng upload lại ảnh và dùng tính năng đính kèm nhé,tuyệt đối ko dùng tính năng upload ảnh của chatbox!

stingdau

Thành viên
dạ là cái hình này lúc e khởi động máy tính tiền lên. e k biết gi nhưng bấm cancel. 1 lúc sau thi đơ đơ máy. rồi màn hình xanh luôn ạ.

Attachments

524,6 KB · Đã xem: 228

jonnypham

Thành viên
Lỗi
dạ là cái hình này lúc e khởi động máy tính tiền lên. e k biết gi nhưng bấm cancel. 1 lúc sau thi đơ đơ máy. rồi màn hình xanh luôn ạ.
này ngya lúc mới boot máy vào Win thì 80% là đụng ứng dụng Startup, vào Start->Run->gõ msconfig, chọn tab startup và tắt hết những gì không cần thiết rồi Apply -> OK và test lại. Nếu vẫn còn báo thì là Windows bị lỗi, nên mở băng và khởi động lại máy -> nhấn F8 liên tục để vào Safe Mode và check lỗi, có thể quét virus luôn cho đảm bảo.

stingdau

Thành viên
Lỗi

này ngya lúc mới boot máy vào Win thì 80% là đụng ứng dụng Startup, vào Start->Run->gõ msconfig, chọn tab startup và tắt hết những gì không cần thiết rồi Apply -> OK và test lại. Nếu vẫn còn báo thì là Windows bị lỗi, nên mở băng và khởi động lại máy -> nhấn F8 liên tục để vào Safe Mode và check lỗi, có thể quét virus luôn cho đảm bảo.
dạ vâng bác. e cảm ơn bác nhiều lắm

Top Bottom