Có gì mới?

Hỏi csmboot 2.0

phannguyendoan

Thành viên
hiện tại phòng mình đang chay csmboot 2.0 trên nền tãng linux.hiện tại chạy win xp,nhưng mình mới down về bản win 7 64b giai nén ra cho vào thư mục writeback/image sau đó chọn máy trạm cho nó boot từ image win 7 đó nhưng mà nó ko vào được nó báo missing operating system ko hiễu nổi mình đã cài thiếu những gì?ai biết chỉ giúp với

Tr.Điệp

Năng động
lên 2.1 mới chạy 7-64 dc. Nhưng khuyên chuyển sang gcafe vng sẽ nhiều bác trên 4rum hỗ trợ bác hơn
{77} {77} thánh. ở đâu ra cái lý thuyết phải chuyển csmboot 2.1 mới chạy w764b được vậy hả thánh. nhà tôi 2.0 chạy w764bit đây thánh này {68}

Tr.Điệp

Năng động
hiện tại phòng mình đang chay csmboot 2.0 trên nền tãng linux.hiện tại chạy win xp,nhưng mình mới down về bản win 7 64b giai nén ra cho vào thư mục writeback/image sau đó chọn máy trạm cho nó boot từ image win 7 đó nhưng mà nó ko vào được nó báo missing operating system ko hiễu nổi mình đã cài thiếu những gì?ai biết chỉ giúp với
muốn đổi image không phải bạn cứ cắm usb vào bạn coppy image rồi bạn cắm tiếp usb vào server bạn paste vào là xong đâu bạn nhé. và cái lỗi này (missing operating system ) mình đã từng gặp chính nhà mình luôn. cái này là image lỗi đó có thể do bạn tải về hoặc bạn up lên server sinh lỗi bạn nhé

neski

zero.theworkpc.com
2.0 chạy được win7x64 mà, đang chạy 2 năm nay đây {26}
{31} {31} {31}
{77} {77} thánh. ở đâu ra cái lý thuyết phải chuyển csmboot 2.1 mới chạy w764b được vậy hả thánh. nhà tôi 2.0 chạy w764bit đây thánh này {68}
{77} {77} {77} {77} {77} Em xin lỗi em sai rồi. Nhưng tại sao các bác k khuyên bác ý lên 2.1? Độ tương thích cao hơn nhiều đâu có bị lỗi vặt như kiểu boot k lên, màn hình xanh, tự khởi động... Với những thằng k tự build img như em thì nếu tự làm sẽ mất ít nhất 1 buổi để chỉnh chọt vớ vẩn, nên lúc đó em sẽ chọn cách lên 2.1 để phổ biến hơn theo đuổi theo công nghệ mới.
Còn nữa, bác ấy viết cái chủ đề 2 ngày rồi mấy bác mới xuất hiện. Thử hỏi những thằng như em k theo đuổi theo công nghệ mới liệu có mấy ai support k. Chờ cho vài ngày máy k chạy được để mất hết khách? CSM boot còn nhiều vấn đề lắm. Chắc mấy quán các bác k chơi mấy game off kiểu GTA5, Call of duty... như em nên chưa thấy vấn đề. Thôi nói đến đó thôi k dám phán thêm nữa!

Tr.Điệp

Năng động
{31} {31} {31}

{77} {77} {77} {77} {77} Em xin lỗi em sai rồi. Nhưng tại sao các bác k khuyên bác ý lên 2.1? Độ tương thích cao hơn nhiều đâu có bị lỗi vặt như kiểu boot k lên, màn hình xanh, tự khởi động... Với những thằng k tự build img như em thì nếu tự làm sẽ mất ít nhất 1 buổi để chỉnh chọt vớ vẩn, nên lúc đó em sẽ chọn cách lên 2.1 để phổ biến hơn theo đuổi theo công nghệ mới.
Còn nữa, bác ấy viết cái chủ đề 2 ngày rồi mấy bác mới xuất hiện. Thử hỏi những thằng như em k theo đuổi theo công nghệ mới liệu có mấy ai support k. Chờ cho vài ngày máy k chạy được để mất hết khách? CSM boot còn nhiều vấn đề lắm. Chắc mấy quán các bác k chơi mấy game off kiểu GTA5, Call of duty... như em nên chưa thấy vấn đề. Thôi nói đến đó thôi k dám phán thêm nữa!
{71}{71}{71} thôi mà. thì đó là cái cảm xúc mới đầu thôi mà. còn trên 4room mọi người anh em luôn vô tư hết mình không có j` đâu bạn nhé. hãy tập sống gần gũi vô tư đi :P có nhìu khi nói sai nhưng mình cũng mạnh mồm lắm :)r

phannguyendoan

Thành viên
tôi tai image từ trang chủ csmboot rồi sữ dụng file zila up nó vô máy sv chứ ko phải copy = usb dau nhé.lổi này bọn vng nó nói do image của bọn nó ko có add Lan nên keu mình phải cài win 7 trên 1 máy bất kỳ rồi alo nó mới ad lan vô image dùm cho mình.tạo đang xài 2.0 rất là ổn nên ko muốm lên.với lại muốn xài thử cái win 7 de test mấy cái game hổ trợ win 7 thôi.thấy lu bu quá nên thôi luôn.xài xp vậy @@cho nó khõe người

Top Bottom