Có gì mới?

Chia sẻ CSM Web - Vòng quay may mắn

thdn

Thành viên
Đóng góp giải thuật trúng giải theo xác suất được quy địnk trước
$prizes = array(
['amount' => 20000, 'probability' => 2],
['amount' => 0, 'probability' => 17],
['amount' => 5000, 'probability' => 4],
['amount' => 50000, 'probability' => 1],
);
cái probability là tỉ lệ trên 100

hàm lấy giải đây

$random = array();
for($i = 0; $i < count($this->prizes()); $i++) {
for($j = 0; $j < $this->prizes()[$i]['probability']; $j++) {
$random[] = $i;
}
}
shuffle($random);
$prize = $random[0];
Bạn có source vòng quay csmweb chạy tốt cho mình xin nha.

thdn

Thành viên
Các bác dùng vòng quay mai mắn chủ topic chia sẽ có bị lỗi như em không? Có lượt quay --> bấm quay --> không thấy động tĩnh gì, thoát ra số tiền trong tài khoản hội viên tăng lên

jlanet

Thành viên
chương trình này chỉ chạy tốt trên chm thôi nhé.. qua fifox ko chạy được và bị bể giao diện liền... mình đã sửa vài chỗ và chạy được rồi,, ai chưa làm được thì minh teamview cho

quypro

Thành viên
Cái lỗi mà bấm quay không động tĩnh gì ấy, mà vẫn được cộng tiền thì mình cũng bị rồi, cách khắc phục của mình là xóa 2 file get_determined_prize.php và vongquaymayman.php, và copy lại 2 file gốc lúc down về ấy, paste lại vào thư mục www.
Nên nhớ máy làm host thì đừng đóng băng ổ cứng nhé.

thdn

Thành viên
Cái lỗi mà bấm quay không động tĩnh gì ấy, mà vẫn được cộng tiền thì mình cũng bị rồi, cách khắc phục của mình là xóa 2 file get_determined_prize.php và vongquaymayman.php, và copy lại 2 file gốc lúc down về ấy, paste lại vào thư mục www.
Nên nhớ máy làm host thì đừng đóng băng ổ cứng nhé.
Vậy muốn tuỳ chỉnh tỉ lệ trúng giải phải làm thế nào bác @quypro

zzvenuszz

Thành viên
Sao em vào không có lượt quay cũng không có chỗ để đổi tiền thành lượt quay nhỉ. help

quypro

Thành viên
Sao em vào không có lượt quay cũng không có chỗ để đổi tiền thành lượt quay nhỉ. help
Bạn phải chạy file install.php mới có lượt quay. Còn đổi tiền thành lượt quay thì không có nhé, chỉ có quy định là nạp bao nhiêu tiền được tặng 1 lượt quay thôi, quy định trong file db.php

zzvenuszz

Thành viên
Bạn phải chạy file install.php mới có lượt quay. Còn đổi tiền thành lượt quay thì không có nhé, chỉ có quy định là nạp bao nhiêu tiền được tặng 1 lượt quay thôi, quy định trong file db.php

Bác chỉ em cách giảm giải thưởng xuống chứ quay phát trúng luôn thế này em sạt nghiệp :)

zzvenuszz

Thành viên
Nhân tiện bác nào rành mysql làm cái code để tự động copy tên đăng nhập vào tên cho nhanh nào!

quypro

Thành viên
Bác chỉ em cách giảm giải thưởng xuống chứ quay phát trúng luôn thế này em sạt nghiệp :)
Đầu tiên là bạn phải download lại code ở #1 của chủ thớt, vì chủ thớt đã cập nhật bản mới.
Sau đó mở file get_determined_prize.php tìm đoạn:
Mã:
$t = $count_luotquay - count($giai);
for($i = 0; $i<$t; $i++)
{
    $giai[] = 0; 
}

shuffle($giai);
Rồi thay bằng
Mã:
for($i = 0; $i<80; $i++)
{
    $giai[] = 0; 
}

shuffle($giai);
Số 80 đó tùy bạn thay, càng lớn thì tỉ lệ quay trúng càng thấp, số càng nhỏ thì càng dễ trúng.

thdn

Thành viên
Bên mình cứ mỗi lần sửa file get_determined_prize.php rồi lưu lại thì chương trình quay đứng im re

quypro

Thành viên
Bên mình cứ mỗi lần sửa file get_determined_prize.php rồi lưu lại thì chương trình quay đứng im re
Bạn copy file gốc vẫn quay đúng không ?
Để chỉnh sửa bạn nên dùng phần mềm EmEditor nhé, nếu vẫn lỗi thì teamview mình edit cho. Mình online từ tối đến sáng hôm sau nhé.

thdn

Thành viên
Để chỉnh sửa bạn nên dùng phần mềm EmEditor nhé, nếu vẫn lỗi thì teamview mình edit cho. Mình online từ tối đến sáng hôm sau nhé.
Làm theo bác giờ đã khắc phục được, cảm ơn bác nhiều
Làm sao hội viên quay tại máy trạm vậy bác @quypro

Chỉnh sửa cuối:

thdn

Thành viên
Đầu tiên là bạn phải download lại code ở #1 của chủ thớt, vì chủ thớt đã cập nhật bản mới.
Sau đó mở file get_determined_prize.php tìm đoạn:
Mã:
for($i = 0; $i<$t; $i++)
{
    $giai[] = 0;
}

shuffle($giai);
Rồi thay bằng
Mã:
for($i = 0; $i<80; $i++)
{
    $giai[] = 0;
}

shuffle($giai);
Số 80 đó tùy bạn thay, càng lớn thì tỉ lệ quay trúng càng thấp, số càng nhỏ thì càng dễ trúng.
Chào các bác trên chuphongnet.com, các bác cho mình hỏi 2 vấn đề:
1/ Dòng code nào mà mình chỉnh tỉ lệ không trúng , chứ tới 7 giải trúng ví dụ giải trúng 1 giờ , ...giải trúng 7 giờ . Mình chỉnh các giải kia cũng cao mà quay vẫn trúng hoài
2/ Mình muốn cho hội viên vào web đăng nhập hội viên này thì làm thế nào. máy tính tiền của tiệm có địa chỉ 192.168.1.10, mình cài appserv và vòng quay hội viên trên đây, đang dùng win7 32bit
Đang dùng Bootrom CSM 2.0
Cảm ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

zzvenuszz

Thành viên
Các bác chỉ em cách giảm giải thưởng xuống. vd như 7 giải thì giảm xuống còn giải 20p, 30p, 1h,2h... thôi. chứ sáng ra nó nạp 20k xong rùa rùa được cái 7h nữa nó ngồi tới tối chưa hết tiền.

zzvenuszz

Thành viên

Mình đã tìm ra cách khắc phục chỗ này. trong file get_determined_prize.php các bác tìm tới đoạn

for($i = 0; $i<$t; $i++)
{
$giai[] = 0;
}

shuffle($giai);

lần này không sửa phần $i<$t thành $i<80 nữa mà sửa đoạn $t = $count_luotquay - count($giai); thành $t = $count_luotquay + 80 - count($giai);
đảm bảo vòng quay không bị đứng nhé.

quypro

Thành viên
Chào các bác trên chuphongnet.com, các bác cho mình hỏi 2 vấn đề:
1/ Dòng code nào mà mình chỉnh tỉ lệ không trúng , chứ tới 7 giải trúng ví dụ giải trúng 1 giờ , ...giải trúng 7 giờ . Mình chỉnh các giải kia cũng cao mà quay vẫn trúng hoài
2/ Mình muốn cho hội viên vào web đăng nhập hội viên này thì làm thế nào. máy tính tiền của tiệm có địa chỉ 192.168.1.10, mình cài appserv và vòng quay hội viên trên đây, đang dùng win7 32bit
Đang dùng Bootrom CSM 2.0
Cảm ơn các bác
1. Chỉnh như mình là được mà, mình để 80 như hướng dẫn đó, mình cho khách quay được 5 ngày rồi mà mới có 2 thằng trúng 1 tiếng với 3 tiếng.
2. Cho hội viên quay tại máy con thì có nhiều cách mà: sửa file host, dùng iframe nếu bạn dùng domain và hosting, hoặc gõ trực tiếp ip của máy tính tiền, như của bạn là 192.168.1.10/hoivien chẳng hạn.

quypro

Thành viên
Các bác chỉ em cách giảm giải thưởng xuống. vd như 7 giải thì giảm xuống còn giải 20p, 30p, 1h,2h... thôi. chứ sáng ra nó nạp 20k xong rùa rùa được cái 7h nữa nó ngồi tới tối chưa hết tiền.
Cái này bạn có thể can thiệp code để sửa được mà, nhớ sửa lại hình ảnh quay số nữa là được, có file psd đó.

zzvenuszz

Thành viên
Cái này bạn có thể can thiệp code để sửa được mà, nhớ sửa lại hình ảnh quay số nữa là được, có file psd đó.

Em can thiệp cho nó cộng tiền 1/3 giải thưởng được rồi. chỉ có cái thông báo "bạn đã trúng 7h...." cái đó chỉnh chỗ nào nhỉ? bác hướng dẫn dùm em luôn đi.

Top Bottom