Có gì mới?

CSM Bootrom phiên bản 1.6.4 (12/3/2014)

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
admin viết bài tiết kiệm thời gian ghê , ít ra phải có hoa lá cành chút xíu chứ ... ông này giỏi tin nhưng văn thì chắc tệ lắm lun :D

hetien

Thành viên
không biết có gì mới trong bản này ko nhỉ?

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
anh Trí có biết khi nào nó ra bản chính thức kg ?????

ktvhungvn

Thành viên
anh Trí có biết khi nào nó ra bản chính thức kg ?????
còn bản nào nữa mà chính thức ? đã chính thức ra mắt và triển khai rồi vấn đề 1 soft khi mới ra không bao giờ hoàn hảo có những ưu và nhược khác nhau cũng đồng nghĩa với việc ra phiên bản tiếp theo để khắc phục những nhược đó mà thôi con csmboot thì đã 9 thức triển khai

Phù Du Kiếp

Guest
xin chào các bạn,và chào Minh Trí.Minh đang có ý mở Net và đã dùng thử CSMBoot và có vài câu hỏi thế này.Mong các bạn giúp đỡ
1. Mình làm thử 1 server Main Giga G41,Ram 04GB,HDD : 250GB để OS và IMG,1 HDD 160GB để games ( cái này là SV test thôi nha )
Cài đặt OK,nhưng thắc mắc là : đang chạy SV bình thường,tắt SV mở lại,Click vào phần CSM BOOT thì tự nhiên ko hiển thị PC nào cả.
2. Client main Giga G41,Ram 02GB mình cài win xp bằng tay,source MS gốc.chỉ cài driver chuẩn theo NSX.
Thế nhưng khi cài CSMboot client là hay bị Dump.
3. Xin phép hỏi là ta có cần tắt DHCP trên Modem hay là không ?
Rất mong các bạn chỉ dẫn.
Thân!

ktvhungvn

Thành viên
xin chào các bạn,và chào Minh Trí.Minh đang có ý mở Net và đã dùng thử CSMBoot và có vài câu hỏi thế này.Mong các bạn giúp đỡ
1. Mình làm thử 1 server Main Giga G41,Ram 04GB,HDD : 250GB để OS và IMG,1 HDD 160GB để games ( cái này là SV test thôi nha )
Cài đặt OK,nhưng thắc mắc là : đang chạy SV bình thường,tắt SV mở lại,Click vào phần CSM BOOT thì tự nhiên ko hiển thị PC nào cả.
2. Client main Giga G41,Ram 02GB mình cài win xp bằng tay,source MS gốc.chỉ cài driver chuẩn theo NSX.
Thân!
hi chao ban !
thứ nhất csmboot hiện tại đang kén 1 số cấu hình nên mình chưa rõ cấu hình của bạn thế nào !
thứ 2 khi cai csmboot client bi dumr khi khởi động hay là khi gỡ cài đặt "csm client đang bi lỗi dumr khi mình gỡ bỏ csm client tại máy trạm"
thứ 3 dhcp của csm boot hoàn toàn khác với các phần mềm khác tốt nhất bạn nên tắt dhcp trên modem hoặc cho ra khỏi vùng phan phát địa chi ip "khuyến cáo nên tắt - khi có Wifi thì mới để thôi "

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Thân!
1. Tắt rồi mở lại kg có Pc nào cả là bị phần setting, nó tự báo sai pass dù đã nhập đúng. Lỗi này CSM nên nhận là có, khg bào chữa, mình nghi cũng kg phải lỗi, có lẽ rồi họ định đồng bộ hóa với acc CSM.
2. Dump là lỗi rồi.
3. Nên tắt DHCP chớ.

Phù Du Kiếp

Guest
aoedev_open_with_hostnameRegistered SAN device 0x80
Bây giờ khi mình dùng client boot lên thì nó cứ ở dòng này : Booting from SAN device 0x80 cứ vậy không a,mình dùng main Giga G41 cho client.Mong nhận được giúp đỡ

king's[k]

Thành viên
Tình Hình hành tỏi CSMBOOT như thế nào rồi ae...............đang hóng mà nghe hành nhiều quá ko biết khi nào mới ra lò :( :(

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Lỗi hỏi pass đăng nhập setting vẫn muôn thuở. Máy chủ cài xong ổn, thao tác mọi thứ được. Khởi động lại vài lần không hề gì. Đêm qua vừa mở lên nó đòi pass vào setting (có đặt đâu). Và đa cấu hình vẫn chưa ổn.
P/S: mình thử trên các bản hiện có. Không biết VNG có bản nào mới hơn hay cách thức khác thì chưa biết.

Top Bottom