Có gì mới?

Chia sẻ CSM bị sai thời gian bắt đầu

tuannet

Thành viên
Các bác chú ý May01, thằng này chới từ sáng đến giờ ( giờ là 7h pm) nó chơi hơn 10 tiếng rồi.
nhưng phần mềm CSM lại hiện thời gian bắt đầu lúc 15h59.

Có sửa bởi điều hành viên:

Phù Du Kiếp

Guest
Khách mà gọi = thằng già dốt,em vãi Bác rồi đó,Bác xem repair database của CSM xem sao,chứ mình xài CSM từ bản đầu tiên đến bây giờ Trời thương chưa thấy ạ

hongquantn

Thành viên
tắt tính tiền saver rồi mởi lại nên bị lỗi

hongquantn

Thành viên
CSM lâu lâu hay bị mất kết nối với máy con . ko để ý là bị chơi chùa ngay

vanhocdoan

Thành viên
Lỗi này có thể xuất phát từ giờ hệ thống . Nên cài 1 phần mềm bảo vệ thời gian thực , và tự động up time trên internet.
Ngoài ra vùng lưu dữ liệu SQL lỗi không tự ghi được củng gặp trường hợp trên , khắc phục là lâu lâu xóa nhật ký 1 lần cho nó nhẹ bớt chạy RepairDatabase lun.

tuannet

Thành viên
Lỗi này có thể xuất phát từ giờ hệ thống . Nên cài 1 phần mềm bảo vệ thời gian thực , và tự động up time trên internet.
Ngoài ra vùng lưu dữ liệu SQL lỗi không tự ghi được củng gặp trường hợp trên , khắc phục là lâu lâu xóa nhật ký 1 lần cho nó nhẹ bớt chạy RepairDatabase lun.
Gcafe thì mình bít xóa nhật ký 1 lần, nhưng csm thì xóa như thế nào bác?
chọn làm gọn dữ liệu 1 hết mà vào nhệt ký xem thì mấy ngày trước vẫn còn.

vanhocdoan

Thành viên
Xóa nhật ký ngay trên CSM thì nó phải giữ lại dữ liệu 30 ngày chứ đây là luật do pháp luật quy định mà :cool:. Còn muốn xóa sạch phải dùng tool như CSM 8H vậy đó .

minhlnttth

Thành viên
Đừng quá lo, đây là cơ chế hoạt động của CSM. Mình gặp rồi và có hỏi CSM thì họ bảo đó là tính năng hoạt động của CSM. Khi máy trạm bị restart hoặc đổi máy thì giờ bắt đầu sẽ được tính mối.

csmsupport01

Guest
Các bác chú ý May01, thằng này chới từ sáng đến giờ ( giờ là 7h pm) nó chơi hơn 10 tiếng rồi.
nhưng phần mềm CSM lại hiện thời gian bắt đầu lúc 15h59.

Chào bạn,

Trong suốt quá trình sử dụng bạn có thao tác khởi động máy tính tiền không bạn.

Thân ái !

Top Bottom