Có gì mới?

Chia sẻ CSM 2.15 có một số lỗi...Anh em có ai bị như vậy không?

atulas1989

Thành viên
online và offline nhảy như đèn led
Báo sai về số thời gian máy trạm online.
Em chỉ test vậy...chưa biết có lỗi gì nữa không???

phuocn

Thành viên
Nhấp nháy mà không bị ảnh hưởng gì thì nhảy cũng đẹp mà :D

trucemnguyen

Thành viên
Vâng! xác nhận... máy mặc dù đang on mà no ko chịu sáng lên, thời gian nhảy sai bét.
mong ra bản sữa lỗi tiếp.

tienle283

Năng động
Mình cũng bị nhảy nhảy online offline liên tục. Nghĩ là config sai chỗ nào. Thấy nó ổn định cứ để kệ vậy. Thì ra rất nhiều người bị bệnh này.

có ai upload lên bản 2.1.5 lâu lâu Sever ko bị treo mà toàn bộ máy con bị treo phải khởi động lại sever và máy con lun ko chứ tui đang bị này

jonnypham

Thành viên
Mấy Bác bon chen lên 2.1.5 nên "hành" thôi, quay về 2.0 là yên ổn làm ăn :D

shatasy

Thành viên
có ai upload lên bản 2.1.5 lâu lâu Sever ko bị treo mà toàn bộ máy con bị treo phải khởi động lại sever và máy con lun ko chứ tui đang bị này
Hôm trước mình củng bị giống bạn treo nguyên dàn, nhưng server k treo nha, KT wb không tràn sau 1 hồi kt mình thấy nó tắt cái iomanager đi nếu bạn bị lại kt thử xem phải k nha
1. mở Terminal lên gỏ lệnh "status bootmanager" và "status iomanager" xem nó có chạy k nếu k thì bạn start cho no chạy lại là bt lổi ngớ ngẩn thật

Hôm trước mình củng bị giống bạn treo nguyên dàn, nhưng server k treo nha, KT wb không tràn sau 1 hồi kt mình thấy nó tắt cái iomanager đi nếu bạn bị lại kt thử xem phải k nha
1. mở Terminal lên gỏ lệnh "status bootmanager" và "status iomanager" xem nó có chạy k nếu k thì bạn start cho no chạy lại là bt lổi ngớ ngẩn thật
uhm mình cũng bị như bạn Sever ko treo vẫn bình thường, nhưng cã dàng treo lũng lẳng lun mình đã khắc phục dc rồi :D

jonnypham

Thành viên
tôi có hành ngò gì nhiều đâu mượt mà ổn định mà.
mianboad intel 1200
cpu G2030
ram 16G
1 ssd 120g
1 ssd 240g
1 hdd 1T
Bác xài Main Server nên ổn định là cái chắc, mấy Bác kia thì lại dùng Main thường nên độ tương thích thấp, gặp nhiều lỗi không mong muốn. Nhưng Bác dùng Main Server, chạy RAM ECC nhưng dùng CPU dòng G thì phí quá, nó sẽ không còn tác dụng tự Fix lỗi của dòng RAM ECC, nên dùng CPU Xeon + RAM ECC thì sẽ tốt nhất

Bác xài Main Server nên ổn định là cái chắc, mấy Bác kia thì lại dùng Main thường nên độ tương thích thấp, gặp nhiều lỗi không mong muốn. Nhưng Bác dùng Main Server, chạy RAM ECC nhưng dùng CPU dòng G thì phí quá, nó sẽ không còn tác dụng tự Fix lỗi của dòng RAM ECC, nên dùng CPU Xeon + RAM ECC thì sẽ tốt nhất
điều đó mình biết chứ mình là 1 kỉ thuật viên mà. phòng máy chỉ 30 máy trạm chưa cần tới mức chạy cpu xe ông làm gì. ecc thì ecc sữa lỗi thì sữa lỗi tới hồi nó hứng nó vẫn hư như thường.

jonnypham

Thành viên
điều đó mình biết chứ mình là 1 kỉ thuật viên mà. phòng máy chỉ 30 máy trạm chưa cần tới mức chạy cpu xe ông làm gì. ecc thì ecc sữa lỗi thì sữa lỗi tới hồi nó hứng nó vẫn hư như thường.
Nhưng mình đã đầu tư ECC thì mình cũng phải cần dùng hết tính năng của nó chứ bạn, nếu không cần dùng thì cần chi phí tiền mua ECC, mua RAM thường cho nó rẻ, tiền dư có thể bù thêm 1 ít trang bị thêm được con SSD chạy cho sướng :)

Nhưng mình đã đầu tư ECC thì mình cũng phải cần dùng hết tính năng của nó chứ bạn, nếu không cần dùng thì cần chi phí tiền mua ECC, mua RAM thường cho nó rẻ, tiền dư có thể bù thêm 1 ít trang bị thêm được con SSD chạy cho sướng :)
con Sever chạy được ram thường đâu ?
đâu nhất thiết đầu tư 1 lần cho sever chạy full đâu
vd giờ đa số máy ng mỡ nét máy trạm cứ thức H81 socket 1150 mà gắn dòng G. sao ko gắn core i7 4xxx lun đi cho nó full vega card gắn máy con thường chi gắn GTX 960 cho ngon, ram gắn chi 4G gắn lun 16G lun cho full.
nói tóm lại tùy vào nhu cầu số máy trạm cần gắn vừa đủ thôi. khi nào thêm máy trạm linh kiện rẻ xuống đi thua hàng lại về thay. phòng nét có 30 máy gắn chi sẽ gắn xe on nhưng chưa phải lúc.

Top Bottom