Có gì mới?

Thông báo CPN cung cấp máy chủ đồng bộ game.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

doanitvn

Thành viên
- Ngày trước còn làm dịch vụ bảo trì mình làm theo cách thế nầy . Đồng bộ ổ game các phòng net lại với nhau qua giao thức ftp. Sau đó ngồi 1 phòng update game các phòng khác đồng bộ nhanh chóng hoàn toàn tự động chỉ có máy mình ngồi update thì làm tay . Nhanh y chang gcafe vậy đó mong giúp đỡ dc tí ý tưởng

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Sau khi test, hệ thống tự động đồng bộ game của CPN đã hoạt động với tốc độ khá tốt. Thử nghiệm tải một game 4GB mất 35 phút.
Mình sẽ hướng dẫn anh em đồng bộ game. Kết luận là tự động hoàn toàn nhé! IDC của HB (Teko) có game gì CPN có game đó. :D Thậm chí là nhiều hơn nếu sau này CPN bật tính năng cho phép thành viên up game (sẽ kiểm soát chặt).
Các bạn tải phần mềm này về (có thuốc - Xem kỹ hướng dẫn)
GoodSync Enterprise 10.5.0.5
Sau khi cài đặt, ta mở. Tools >> Program Option. Chọn như sau
Mũi tên phía trên là chọn ngôn ngữ - Có tiếng Việt.
2 mũi tên dưới là khởi động cùng Windows và bấm close sẽ thu xuống Taskbar chớ không tắt.
g2.jpg Ta tạo New Job - (Công việc mới) :D. Cái này nên đặt tên đùng game mình cần đồng bộ để tiện phân biệt. Có thể tạo nhiều Job, đồng nghĩa với việc tự động cập nhật hàng loạt game.
g3.jpg Như hình trên, tạm quy ước bên trái là máy chủ của CPN, bên phải là server của bạn.
g4.jpg Cái bên trái (CPN) chọn như hình trên.
g5.jpg Chọn xong bấm như mũi tên chỉ. Nó sẽ kết nối với server CPN và liệt kê game.
g6.jpg Ví dụ ta sync lmht, kích đúp chuột vô thư mục LienMinhHuyenThoai.
Hình trên, bạn lick chọn bên phải, đó là máy tính bạn, chọn My Computer, chọn ổ gam, chọn thư mục lmht.
Chưa xong nhé! Bạn bấm Option như hình trên để thiết lập như hướng dẫn. Nhớ kỹ: Do server CPN mình đặt chống ghi xóa, nên bạn phải chọn như mũi tên phía trên, nếu không sẽ báo lỗi khi sync.
g9.jpg Mũi tên phía trên rất quan trọng, phải bỏ dấu tic, nếu không quá trình sync sẽ báo lỗi.
g10.jpg Tương tự như hình trên.

g11.jpg Đến lúc này, ta bấm Analyze để nó phân tích. Quá trình phân tích kết thúc thì bấm chọn Sync.
Chương trình này mặc định cứ 2h nó tự động sync một lần. Bạn có thể thay đổi trong phần Option.
Chúc thành công.

Kim Hùng

Điều hành chính
Quá ngon, đang quay tay giờ chú ra cái này quá khỏe, pùn ngủ gặp chiếu manh :D

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Phần tải mới thì ổn rồi, IDC HB có game gì mình có game đó, kể cả game ẩn của nó. Thậm chí sẽ triển khai cho phép anh em up game lên (có kiểm soát). Nhưng phần đồng bộ game chạy chưa ưng ý. Đang cố làm.

vvha1987

Thành viên
cộng thêm share game offline cho anh em cpn download với bác trí (y)

nghiemphuc1234

Thành viên
cho em hỏi sau khi em đồng bộ xong nó mất file csmLaucheLMHT (file này để chạy game LMHT của VNG). Khách bấm vào game thì nó báo không có game, Fix lỗi này thế nào vậy anh Trí?

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
cho em hỏi sau khi em đồng bộ xong nó mất file csmLaucheLMHT (file này để chạy game LMHT của VNG). Khách bấm vào game thì nó báo không có game, Fix lỗi này thế nào vậy anh Trí?
Chúng tôi cung cấp giải pháp game chính hãng,vui lòng loại bỏ game từ CSM trước khi dùng.Các game này được update trực tiếp từ IDC Gcafe' Hòa Bình ( Teko )

coitam

Thành viên
Chúng tôi cung cấp giải pháp game chính hãng,vui lòng loại bỏ game từ CSM trước khi dùng.Các game này được update trực tiếp từ IDC Gcafe' Hòa Bình ( Teko )
Bác Đơn côi cho em xin cái u sơ với được ko ah? Em khoái cái vụ này lắm.

Mr.Định

Điều hành chính
TRẤT ! em oánh dấu đang chán HB rồi. 1 like gấp

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Đã tìm ra phương pháp cập nhật nhanh gọn :D Ví dụ LOL mất tầm vài phút - Anh em đợi nhé! :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom