Có gì mới?

Thông báo CPN cung cấp máy chủ đồng bộ game.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Sau khi test, hệ thống tự động đồng bộ game của CPN đã hoạt động với tốc độ khá tốt. Thử nghiệm tải một game 4GB mất 35 phút.
Mình sẽ hướng dẫn anh em đồng bộ game. Kết luận là tự động hoàn toàn nhé! IDC của HB (Teko) có game gì CPN có game đó. :D Thậm chí là nhiều hơn nếu sau này CPN bật tính năng cho phép thành viên up game (sẽ kiểm soát chặt).
Các bạn tải phần mềm này về (có thuốc - Xem kỹ hướng dẫn)
GoodSync Enterprise 10.5.0.5
Sau khi cài đặt, ta mở. Tools >> Program Option. Chọn như sau

Mũi tên phía trên là chọn ngôn ngữ - Có tiếng Việt.
2 mũi tên dưới là khởi động cùng Windows và bấm close sẽ thu xuống Taskbar chớ không tắt.
Ta tạo New Job - (Công việc mới) :D. Cái này nên đặt tên đùng game mình cần đồng bộ để tiện phân biệt. Có thể tạo nhiều Job, đồng nghĩa với việc tự động cập nhật hàng loạt game.
Như hình trên, tạm quy ước bên trái là máy chủ của CPN, bên phải là server của bạn.
Cái bên trái (CPN) chọn như hình trên.
Chọn xong bấm như mũi tên chỉ. Nó sẽ kết nối với server CPN và liệt kê game.
Ví dụ ta sync lmht, kích đúp chuột vô thư mục LienMinhHuyenThoai.

Hình trên, bạn lick chọn bên phải, đó là máy tính bạn, chọn My Computer, chọn ổ gam, chọn thư mục lmht.

Chưa xong nhé! Bạn bấm Option như hình trên để thiết lập như hướng dẫn. Nhớ kỹ: Do server CPN mình đặt chống ghi xóa, nên bạn phải chọn như mũi tên phía trên, nếu không sẽ báo lỗi khi sync.
Mũi tên phía trên rất quan trọng, phải bỏ dấu tic, nếu không quá trình sync sẽ báo lỗi.
Tương tự như hình trên.

Đến lúc này, ta bấm Analyze để nó phân tích. Quá trình phân tích kết thúc thì bấm chọn Sync.
Chương trình này mặc định cứ 2h nó tự động sync một lần. Bạn có thể thay đổi trong phần Option.
Chúc thành công.

Chỉnh sửa cuối:

anhuy55

Administrator
Thành viên BQT
Không còn gì Tuyệt hơn likelike

anhuy55

Administrator
Thành viên BQT
Em tính phương án cúp điện nữa nhé

MtkSang

Thành viên
Rất hữu ích

Chỉnh sửa cuối:

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Đêm qua test thử tốc độ đồng bộ rất chậm, Dù biết là đứt cáp quang biển nhưng tốc độ này kg chấp nhận được. Để vài ngày tới mình tìm giải pháp.

phankhoi

Thành viên
Hết vi na gâu hành giờ qua ăn hành bác Trí thôi :D

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Update. Anh em lưu ý.
Máy chủ FTP game.chuphongnet.com đặt ở Mỹ nên 2 ngày qua theo dõi tốc độ tải về rất thấp. Tầm 200Kb. Nay mình reg VPS ở Sing. Tải thử FTP tốc độ rất tốt. Max 6MB.
23h hôm nay mình sẽ chuyển line máy chủ. Đề nghị anh em dừng tải trước giờ đó nhé!
còn cái của chú Thuận cũng châu Á nên tốc độ tốt, anh em nào cần thì tải ở VPS chú ấy.

nguyenvanngochan

Năng động
Em đang dùng Gcafe Hòa Bình cài ứng dụng này nó có xung đột gì không mấy anh !

anhuy55

Administrator
Thành viên BQT
Bác Quảng Nổ có câu: không thể tin nổi + chất --- Bác CPN thì Tất cả vì Mọi Người . Cám ơn cám ơn Anh Em likelikelikelikelikelike

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom