Có gì mới?

Hỏi Có nên tắt server không

binh887887

Thành viên
tình hình là em mới mở tiệm nên không biết nhờ các cao nhăn chỉ giáo : có nên tắt server khi đóng quán không ạ?

nếu bạn tắt là nguồn điện nó sẻ bị ngắt và server sẻ ngưng hoạt động đó bạn, bạn nên suy nghĩ kĩ có nên tắt hay là không nhé

Mark Lee

Thành viên
Nên nhé, đỡ tốn điện. Khi tắt nhớ đừng tắt bằng cách dập cầu dao là được

hqgame

Năng động
Tắt bt. Đỡ tốn điện, hại máy tiếp nữa là phòng chống cháy nổ, nếu đóng cửa quán thì nên ngắt sạch điện ở các thiết bị có trong quán để chống chập cháy.

doanitvn

Thành viên
Trước khi tắt phải lập bàn thờ bao gồm 1 nãy chuối, 2 cái bánh bao, 3 trái xoài 1 trái ổi và cuối cùng là 1 củ hành.
Nếu không làm đúng sẽ gặp đại hạn

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Main server thì không biết, chớ ai dùng main desktop khuyên đừng tắt, nhất là mùa ẩm, đặc biệt không nên cúp điện. Máy tính vốn được thiết kế để chạy 24/7. Tuổi thọ của nó phụ thuộc số lần tắt mở đó. Đặc biệt mùa ẩm, nếu tắt máy, off nguồn cấp thì lắm máy bật không lên hoặc die luôn đó. Với mình thì khi nào cúp điện mới tắt server.

Địa điểm
Bình dương
Gửi tới bác thân mến .
Em nghĩ server có thể chạy được 24/7 . Nếu có thể bác hãy để nó chạy 24/7 . Còn nếu như bác cảm thấy nó chạy lâu và sợ nó hư hao thì em khuyên bác khoảng 4 đế 5 ngày bác tắt máy 1 lần :) hoặc cũng có thể là 1 tuần một lần .

netmetro

Guest
tui là tắt , để : tiết kiệm điện, lau rác, kéo dài tuổi thọ máy . tụ đặc nếu treo đêm thì mau hết 50.000 giờ hơn

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
tui là tắt , để : tiết kiệm điện, lau rác, kéo dài tuổi thọ máy . tụ đặc nếu treo đêm thì mau hết 50.000 giờ hơn
Điện tiết kiệm chả là bao, 50 ngàn giờ á, bạn thử chia cho 8760 sẽ biết nó là gì. Xác xuất tắt máy mùa ẩm lâu, rồi bật lên không chạy khá cao đấy.

tct824

Thành viên
tình hình là em mới mở tiệm nên không biết nhờ các cao nhăn chỉ giáo : có nên tắt server khi đóng quán không ạ?
Có nên tắt server khi đóng quán không ạ?. Trả lời là có. Riêng cá nhân mình là. sáng 8H sáng ấn nút Power của Server sử dụng đến 22h. rồi ấn tiếp nút Power 1 cái nữa là tắt. sau đó 22h 15p điếm tiền.... Xong cúp CP đóng cửa Ôm Vợ.......ngủ

Hoàng Thanh

Thành viên
Em là em cũng chẳng hiểu mấy về cái sever nhưng ở máy tính tiền ktv cài chỉ có tắt sever chứ k có bật sever nên sever e luôn chạy 24/7 ko nghỉ lúc nào trừ khi bị cúp điện. hỏng lại thay mới chứ tắt đi e cũng chẳng biết mở nó ở đâu :((

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Em là em cũng chẳng hiểu mấy về cái sever nhưng ở máy tính tiền ktv cài chỉ có tắt sever chứ k có bật sever nên sever e luôn chạy 24/7 ko nghỉ lúc nào trừ khi bị cúp điện. hỏng lại thay mới chứ tắt đi e cũng chẳng biết mở nó ở đâu :((
Nạn nhân này chắc nghe tư vấn treo server lên nóc nhà đây.

longnhatvuong

Vi Tính Nhật Vương
không nên tắt sever nhé,
tắt xong, khi bật lại nó không lên thì ăn một củ hành bự chà bá luôn.
Đã là sever thì cứ cho chạy 24/24 nhé, khi nào hư thì thay linh kiện. còn tắt thì chả tiết kiệm dc bao nhiêu, sau 1 tuần thì reset
lại sever là ổn nhất.

netmetro

Guest
Có nên tắt server khi đóng quán không ạ?. Trả lời là có. Riêng cá nhân mình là. sáng 8H sáng ấn nút Power của Server sử dụng đến 22h. rồi ấn tiếp nút Power 1 cái nữa là tắt. sau đó 22h 15p điếm tiền.... Xong cúp CP đóng cửa Ôm Vợ.......ngủ
bậy zồi, dùng tool gửi lệnh tắt cho đúng . thọt ngang rác chưa lau kịp ổ cứng đã mất điện !

binh887887

Thành viên
anh Trí nè , ae không biết thì hỏi , a biết thì anh trả lời cho ae biết chứ kiều trả lời của anh như vậy thật khó hiểu và có thái độ coi thường ae quá đó

anhtuanqb

Thành viên
nếu ko xuyên đêm thì tắt, sáng bật, 2 năm nay đều đều như vậy, rất ổn, ko sao hết

Top Bottom