Có gì mới?

Hỏi Có nên gộp điểm khởi động vào ảnh gốc không các bác?

dientu4000

Thành viên
Mình xài CSMboot sau nhiều lần sửa lỗi, kết quả là mình đã có rất nhiều điểm khởi động trong ảnh đĩa, vậy mình có nên gộp vào ảnh gốc không các bác? Và nếu gộp thì có xảy ra lỗi gì không? Bác nào trải qua rồi xin cho mình ý kiến nhé. Cảm ơn các bác.

minhnhat117641

Thành viên
csmboot thỳ nghe mấy anh kỹ thuật nói nếu an toàn thỳ gọp lai boot nhanh hơn

Tr.Điệp

Năng động
Mình xài CSMboot sau nhiều lần sửa lỗi, kết quả là mình đã có rất nhiều điểm khởi động trong ảnh đĩa, vậy mình có nên gộp vào ảnh gốc không các bác? Và nếu gộp thì có xảy ra lỗi gì không? Bác nào trải qua rồi xin cho mình ý kiến nhé. Cảm ơn các bác.

Để giảm tải việc truy xuất vào nhiều lớp điểm phục hồi, như vậy có thể giúp máy khởi động nhanh hơn. nên thực hiện gộp ảnh đĩa (nếu các điểm phục hồi đều đúng thông tin theo yêu cầu) hoặc xóa bớt các điểm không đúng để ảnh gốc luôn là ảnh đĩa đơn đầy đủ thông tin nhất.
chúc bạn thành công! mình là trình độ gà nhất trên 4room đó :P mình nói bạn tin hay không thì tùy nhé :P

vanhocdoan

Thành viên
Nên gộp các điểm ảnh lại nếu có quá nhiều . Tuy nhiên phải rất cẩn thận khi gộp điểm ảnh .
- Khi đã có 1 điểm ảnh mới thì cứ để giàn máy hoạt động vài ngày xem có sự cố gì không đừng vội gộp vì một khi đã gộp chung tất cả thì chẳng còn cái điểm nào mà phục hồi . Chỉ còn cách tạo 1 image 4k khác từ image gốc orig " đối với những bác không rành lắm thì vấn đề này củng hơi khó nhỉ @@"
-Khi có khách thì không nên gộp ảnh đĩa vì khi đó server rất lag . Vì lý do an toàn thì tốt nhất trong lúc gộp ảnh đĩa không có máy trạm hoạt động , có một vài trường hợp bị hỏng image trong lúc gộp như thế .

nhatquang1024

Năng động
em cũng vài lần hỏng image vì làm thế. May mà có file orig nên sửa lại cũng nhanh

kynguyen

Năng động
nếu hoạt động ko lỗi lầm gì thì cứ gộp , tui cũng gộp chả thấy hành ngò gì ^^

jonnypham

Thành viên
Nếu bạn cảm thấy IMG của mình sau khi chỉnh sửa chạy OK, không phát sinh lỗi ngoài ý muốn thì nên gộp lại cho gọn, boot nhanh, đỡ tốn dung lượng SSD

Trần Đăng Khoa

Năng động
Hầu hết các phần mềm boot đều xuất hiện vấn đề khi gộp ảnh, ví dụ điểm ảnh bạn sử dụng chạy ok, chuột phím nhận hết rồi, nhưng khi gộp lại chạy lại có 1 số máy nhận lại chuột phím và báo restart now.
Nặng hơn, sau khi gộp ảnh xong máy trạm không boot được, hoặc tốc độ khởi động rất lâu, giật lag, lỗi này hay gặp khi mà các điểm ảnh có nhiều chỉnh sửa trùng nhau.
Nên để chạy tốt hơn mới cần ktv, ghép cấu hình bằng card mạng luôn tốt hơn là tạo nhiều điểm ảnh rồi gộp :)))

dientu4000

Thành viên
Hầu hết các phần mềm boot đều xuất hiện vấn đề khi gộp ảnh, ví dụ điểm ảnh bạn sử dụng chạy ok, chuột phím nhận hết rồi, nhưng khi gộp lại chạy lại có 1 số máy nhận lại chuột phím và báo restart now.
Nặng hơn, sau khi gộp ảnh xong máy trạm không boot được, hoặc tốc độ khởi động rất lâu, giật lag, lỗi này hay gặp khi mà các điểm ảnh có nhiều chỉnh sửa trùng nhau.
Nên để chạy tốt hơn mới cần ktv, ghép cấu hình bằng card mạng luôn tốt hơn là tạo nhiều điểm ảnh rồi gộp :)))
Nghe bạn nói xong hết dám gộp luôn

Top Bottom