Có gì mới?

Thăm dò có nên đầu tư 5k/h?

có nên mở 5k/h?

• Votes: 20 74,1%
  • không

Votes: 7 25,9%

• Total voters
    27

hatan9009

Thành viên
liệu cơm mà gắp mắm thôi bạn ơi. cứng quá cũng không ổn đâu. thân

maitd.72vt

Thành viên
Chỗ em có 45 máy, chia ra 2 phòng hút thuốc và không hút thuốc rất sạch sẽ. Nhưng mà lúc thì người thích phòng hút thuốc quá đông và ngược lại lúc thì người không hút thuốc quá đông dẫn đến ùn ứ lại. Và từ từ nó lại kéo về chỗ cũ dù máy dở hơn bên em chỉ vì qua nhiều lúc hết máy. Mà nó đi theo cả đội nên ế ngược lại. Nếu chịu khó đầu tư thì nên làm lớn luôn chứ trường hợp của em hơi bị cay luôn. Mà mặt bằng chỉ có nhiêu đó nên không mua máy thêm về được
khó khăn thiệt chứ...em cũng đang tính làm như bác mà nghiêng về khút thuốc hơn...chỉ để tầm 10 máy cho mấy khứa hút thuốc cày đêm chơi thì chơi.
e làm 40 máy tầm 550tr thì có nhiều quá ko các bác?
có cả bàn ghế trang trí tất tần tật rồi ạ

Vi Tính Đức Dũng

Năng động
Thành viên BQT
kiếm nhà đất nào 500tr mua rồi cho người ta thuê ,sau 3 năm có khi bán được vài tỉ ,còn 500tr giờ đầu tư nét 3 năm sau chưa chắc lấy lại vốn nữa ,mún thử thì tốt nhất làm trước 20 máy thôi

maitd.72vt

Thành viên
kiếm nhà đất nào 500tr mua rồi cho người ta thuê ,sau 3 năm có khi bán được vài tỉ ,còn 500tr giờ đầu tư nét 3 năm sau chưa chắc lấy lại vốn nữa ,mún thử thì tốt nhất làm trước 20 máy thôi
ý kiến của bác cũng hay..nhưng cái gì cũng có cái giá cả..sao giám chắc đất sau 3 năm nó sẽ tăng giá?..500 tr thì h mua ở vùng sâu vùng xa thôi bác.chứ ở tpho thì đâu ra...kinh doanh BDS thì ít vốn thì phải có ng hùm vốn cùng+ chứ tầm giá 500 thì khó quá.

Đía

Thành viên
550tr đầu tư thêm ít nữa mua chiếc xe chạy thuê ok hơn đấy bác...nay xe dịch vụ hơi bị ngon đấy...khuyên chân thành !

minhchanhpc

Thành viên
tang cho bac 2 cau..
van su khoi dau nan.
gian nan bat dau nan......

anhbakhiablu1122

Thành viên
khó khăn thiệt chứ...em cũng đang tính làm như bác mà nghiêng về khút thuốc hơn...chỉ để tầm 10 máy cho mấy khứa hút thuốc cày đêm chơi thì chơi.
e làm 40 máy tầm 550tr thì có nhiều quá ko các bác?
có cả bàn ghế trang trí tất tần tật rồi ạ
Bác ở đâu, miền tây tui hổ trợ.. ko tới 550 chai 40 máy và trang trí đâu nhé

anhbakhiablu1122

Thành viên
minh o Vtau..nchung mình tham khảo qua nhiều cty rồi..giá cũng ko hơn ko kém nhau là bnhieeu cả.
lên đây nhiều ý kiến trái chiều quá nên mình cũng thây lo....
bạn cứ mạnh dạng làm, mình thấy bạn có vẽ am hiểu phần cứng đó.. nói túm lại cái nghề này giống như làm công cho chính mình vậy, giàu không giàu như không cực, có điều thời gian của mình ko nhiều thôi, phòng mình mỗi tuần thứ 2 mình làm tới 3 giờ chiều nghỉ làm đến sáng hôm sau để tổng vệ sinh 1 tiếng rồi chở vợ con đi chơi thăm bạn bè người thân, tuần nào thứ 2cũng nghĩ lúc 3 giờ chiều khách đã thành thói quen, mình không sợ mất khách vì đơn giản ngày hôm đó mình xem như cúp điện ở phường mình và phường khác có điện vậy. bạn thích va am hiểu tại sao ko ra ? ??

maitd.72vt

Thành viên
bạn cứ mạnh dạng làm, mình thấy bạn có vẽ am hiểu phần cứng đó.. nói túm lại cái nghề này giống như làm công cho chính mình vậy, giàu không giàu như không cực, có điều thời gian của mình ko nhiều thôi, phòng mình mỗi tuần thứ 2 mình làm tới 3 giờ chiều nghỉ làm đến sáng hôm sau để tổng vệ sinh 1 tiếng rồi chở vợ con đi chơi thăm bạn bè người thân, tuần nào thứ 2cũng nghĩ lúc 3 giờ chiều khách đã thành thói quen, mình không sợ mất khách vì đơn giản ngày hôm đó mình xem như cúp điện ở phường mình và phường khác có điện vậy. bạn thích va am hiểu tại sao ko ra ? ??
nghe bạn nói thì tiệm của bạn khá ổn định nhỉ:))cs bạn chia thời gian vậy mình thấy khá hợp lý và khoa học)).qtrong là bạn vẫn qtam tới Gd:).
hồi còn đi học thì mình khá thích về đồ công nghệ nên cũng có biết 1 ít...với lại mình hay google :). tại đây là lần đâu làm 1 cái gì đó nó lớn nên tâm ko vững vàng nên mới lên xin ý kiến mọi ng.chắc phải mạnh dạn lên quá .
câu cuối của bạn là gì mình ko hiểu?.
.ủa ma sao mình pm inbox bạn ko được vậy

anhbakhiablu1122

Thành viên
nghe bạn nói thì tiệm của bạn khá ổn định nhỉ:))cs bạn chia thời gian vậy mình thấy khá hợp lý và khoa học)).qtrong là bạn vẫn qtam tới Gd:).
hồi còn đi học thì mình khá thích về đồ công nghệ nên cũng có biết 1 ít...với lại mình hay google :). tại đây là lần đâu làm 1 cái gì đó nó lớn nên tâm ko vững vàng nên mới lên xin ý kiến mọi ng.chắc phải mạnh dạn lên quá .
câu cuối của bạn là gì mình ko hiểu?.
.ủa ma sao mình pm inbox bạn ko được vậy
câu cuối của mình là bạn thích và am hiểu phần cứng vậy thì tại sao không ra làm.. bạn có lợi thế là biết phần cứng, mai này ra làm ngâm cứu thêm csm hoặc gcfe boot là được, hiện tại csm hay gcfe mình điều làm chủ công nghệ của nó hết, không phụ thuộc kỷ thuật nhiều lắm
face mình nè vào kết bạn, mình on face thừong Ngân Nguyễn Kim | Facebook

battimcongailamtubinh

Thành viên
nói chung bạn đầu tư trước 30 con đã,nếu ngon hãy lắp thêm đừng vội,khi chưa biết lượng khách thế nào, lân la đến quán nét ngồi thử,xem lượng khách thế nào, mình nghĩ 4 k hay 5k không quan trọng ,cho dù bạn làm 3k,khách vào uống chai nước bạn đã lời được 4k,họ ngồi 1 tiếng đi,tính ra vẫn lãi hơn bạn làm 5k mà ít khách,đó là mình khuyên thật

battimcongailamtubinh

Thành viên
quan trọng là cách phục vụ,với lại đa số giwof toàn chơi lm cấu hình giờ chơi game đều mượt ,ít khi giật lắm,nên cho dù bạn đàu tư đến i5 i7 thì cũng có vậy,nên lựa mà làm bạn nhé,

maitd.72vt

Thành viên
nói chung bạn đầu tư trước 30 con đã,nếu ngon hãy lắp thêm đừng vội,khi chưa biết lượng khách thế nào, lân la đến quán nét ngồi thử,xem lượng khách thế nào, mình nghĩ 4 k hay 5k không quan trọng ,cho dù bạn làm 3k,khách vào uống chai nước bạn đã lời được 4k,họ ngồi 1 tiếng đi,tính ra vẫn lãi hơn bạn làm 5k mà ít khách,đó là mình khuyên thật
lượng khách phạm vi 300m thì đông bác à.có 3 quán net trong tính trang hầu như lúc nào cũng 80-90% ..còn lại là 2-4 quán lẻ tẻ mở ra tầm 12-20 máy tại nhà kdoanh qua ngày.vậy mà nó cũng có khách.
Như trên e đã nói là khu e chưa ai trú trọng tới trang trí và sạch sẽ cả.Nên e làm e ko muốn theo vết của họ.E muốn ng chơi cảm nhận cái khác từ quán em có thể nói '' chuyên nghiệp'' e làm tính lâu dài vì bây h cyber nó nổi lên từng ngày..
Khu e ở thì dân công nhân cũng có Dầu khí cũng có ,nchung nhà giàu thì ko thiếu, với lịa trên con đường chính e đang ở thì chưa có tiệm nào trong vòng 3km> cả.
E cũng khá run khi mở cũng tương đối..nhưng vì được lợi thế năm trên con đường chính nên quyết định làm cho nó ra môn ra khoai luôn ạ

maitd.72vt

Thành viên
câu cuối của mình là bạn thích và am hiểu phần cứng vậy thì tại sao không ra làm.. bạn có lợi thế là biết phần cứng, mai này ra làm ngâm cứu thêm csm hoặc gcfe boot là được, hiện tại csm hay gcfe mình điều làm chủ công nghệ của nó hết, không phụ thuộc kỷ thuật nhiều lắm
face mình nè vào kết bạn, mình on face thừong Ngân Nguyễn Kim | Facebook
mình add facebook bạn rồi :)

monster.526vt

Thành viên
E chào các bác..e Đang tính mở tiệm nét 40 máy cấu hình tốt i3-6100 + vga.có máy lạnh.trang trí đẹp
e đang băn khoăn ko biết có nên mở vậy để lấy giá 5k/h? vì xung quanh e có 2 tiệm.1 tiệm thì khá lớn hút thuốc, có phòng máy lạnh mà nchung là nhìn dơ lắm,máy 24 inh nhưng cấu hình cùi..còn 1 tiệm ko máy lạnh máy tạm được.còn vài tiệm nhỏ khác thì e ko tính vì họ mở ở nhà ko đầu tư vào trang trí thiết bị nên e nghĩ ko phải mối lo ngại lớn.Trung bình mỗi giờ chơi họ lấy tư 4-4,5k/h hội viên
Khu e ở thì ko phải là giàu nhưng cũng không nghèo ..
E xin cảm ơn
tuy` khu vực bạn ah, vũng tàu quán nào chẳng 6k/h, hội viên 5k, Khách không thích rẻ đâu, về cấu hình máy thì nói chung chơi game ko lag giật, ở đây không chay đua vũ trang. nên mượt mà là ok. Quan trọng là màn hình(27), phím chuột tai nghe, bàn ghế bắt mắt, là ok.

Top Bottom