Có gì mới?

Chủ Tiệm NET nên chú ý gì trong Nghị đinh 72/2013/NĐ

thanhtrieu1206

Năng động
chào bạn cho hỏi địa chỉ bạn ở đâu, bạn mở cửa ngoài giờ là mấy giờ, nội quy không đúng quy đinh là sao, bạn có thể nói rõ ra mình biết được không mình mù lắm không biết gì hết, mình thấy lo quá bạn ah, chúc bạn dồi dào sức khỏe làm ăn phát đạt,

netgame198

Thành viên mới
vậy mới có tiền bỏ túi......làm đúng quy định thì anh em đặt ra quy định ăn cám hết sao.....tìm mọi cách để có tiền ^^

chủ thớt cho mình hỏi đợt rồi bên bán hoa phượng nở vào hăm he mình nói cấm trẻ em dưới 14t chơi net , nhưng mình nghe nói điều này đã được loại bỏ rồi không áp dụng nữa . Nhưng vẫn băn khoăn vì luật vua thua lệ làng cái bốn phương thì hay hạch sách lắm , mong chủ thớt và anh em cho xin ý kiến về vấn đề này . Thân !

thedarkbmt

Thành viên
cho e hỏi:
đại lý Internet công cộng và điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng khác nhau cái gì vậy?
Bữa e đi học ngồi có nghe mấy bác dạy nói đại lý internet được mở đêm còn điểm cung cấp thì k được mở đêm. Người ta chỉ cách lách luật mà e không hiểu 2 cái này khác nhau cái gì

trieuvan1992

Thành viên
À sẵn vụ luật mấy bác cho em hỏi xíu.

Hôm trước có thằng em mở nét có CF, bị tụi CA nó lại báo là game này ko dc phép kinh doanh, nếu tái phạm phạt chai, ko biết hiện tại có luật này không nữa ? Khu vực Q5 - HCM

cobehaycuoi

Thành viên
Em có thằng em làm công an, nó bảo là bên nào thì xử lý theo quy đinh bên đấy, công an thì chỉ giờ giấc, chữa cháy, độ tuổi. Văn hóa thì mới giấy tờ, còn An Ninh và đội liên ngành thì mới dc phép kiểm tra hết, nhưng mà về cơ bản thì có bác hồ chỉ đường dẫn lối,. mỗi quý em gọi tất cả các thanh niên các ban ngành đi làm bữa thit chó, thế là xong, anh em đến thăm tay bắt mặt mừng, và chỉ nhắc nhở thồi :v

Raikyo

Thành viên
Hôm 21/4 có hội nghị do sở thông tin truyền thông tổ chức ở Cần Thơ, đại diện Gcafe nó ko thèm đến, sau đó Sở chỉ xem phần mềm CSM là đạt chuẩn còn gcafe là ko hợp chuẩn và có thể bị phạt. Lúc về các net nó bàn nhau chuyển qua CSM hết, rõ bó tay

namtz

Moderator
Hôm 21/4 có hội nghị do sở thông tin truyền thông tổ chức ở Cần Thơ, đại diện Gcafe nó ko thèm đến, sau đó Sở chỉ xem phần mềm CSM là đạt chuẩn còn gcafe là ko hợp chuẩn và có thể bị phạt. Lúc về các net nó bàn nhau chuyển qua CSM hết, rõ bó tay
bác ở điểm nào

PhuongLee

Thành viên
hjhj may chu xxx hay lam kho! o cho e quy dinh 500m lan moi di nhau 1 cap 200m cug binh thuong

Trần Đăng Khoa

Năng động
Chẳng có hội nghị nào lại quyết định cái nào đạt chuẩn cái nào không đâu =)), để có chứng nhận hợp chuẩn là có quy trình đàng hoàng đấy.

phantu37

Thành viên
nói chung làm đúng nghị định chính phủ thì dẹp tiệm luôn,thanh niên phần lớn có laptop,máy bàn,điện thoại,chỉ còn mấy nhóc mà cấm đoán thì ôi thôi rồi lượm ơi

thiendt66

Thành viên
e vừa bị phòng VH TT tỉnh đi kt dính :
- không có hợp đồng đại lý internet
- nội quy ko đúng quy định
- mở cửa ngoài giờ quy định
lập biên bản
May mà e nhanh tay nhanh chân lót tay. mất ngay 2m5 :( nếu bị phạt thì chắc cỡ hơn chục củ :(
Mới ra tiệm nếu sai qui định có bị phạt không Bạn.

anhtrai2017

Guest
Dù Trình Không Đến Nỗi Tệ, đủ crack ccboot trong 1 nốt nhạc, xin là xin cho vui thôi,
nhưng 4 tháng nữa đủ thu hồi vốn thì cạch luôn nghề nét.
nói nghề nét là nghề thì thiên hạ cười cho. nét chỉ là dịch vụ mà dịch vụ thì không lâu dài.
đọc xong bài này mới thấy mình quyết định trước cũng không sai, cũng hên trời phù hộ nên sắp lấy lại vốn cũng mừng.

Top Bottom