Có gì mới?

Chrome làm games deplay

monhlinhlx

Thành viên
- Em mới phát hiện ra 1 bệnh rất lạ các bác ạ !
Mấy tuần nay chỗ em game online thường deplay, cấu hình nào củng thế, em thay hhd server mới củng vậy, thì ra là do thằng chrome các bác ạ, up bản mới cài flash mới nhất củng thế, xóa chrome và cài lại củng thế, nên xem vứt nó vào sọt rác luôn rồi , web khác thì không bị, không biết ae có bị lỗi như mình không ạ...

tuan anh net

Năng động
nhà em cũng bị như nhà bác đó,cứ vào LMHT nó mà mở FB hoặc Youtube để lâu là bị Deslay

thanh1984

Năng động
Địa điểm
Khánh Bình An Phú An Giang
crome or coccoc anh em nên xài portable sẻ ko bị hiện tượng trên, nhẹ máy thêm 1 phần khỏi cài, lướt web nhanh như cài , ko khác gì

vanhocdoan

Thành viên
Nghe đồn đâu Chome đang phát triển phiên bản mới Ít tốn Ram hơn . Thông tin gần 3 tháng rùi mà chưa thấy gì hết {18}

tuan anh net

Năng động
Đã có bác nào fix dc lỗi này chưa chỉ giáo cho bọn em với

vodanhpro

Năng động
Lạ nhỉ ... Sao em xài cả cococ - chrome - firefox khá lâu rồi mà sao không khách nào kêu vậy ta , soi tụi nhỏ chơi LOL max cấu hình cũng ko thấy hiện tượng delay ??? . Máy em 4gb ram
Bác chủ top xài win gì thế ? Chắc do ram thấp quá , bác nên set Paging file ổ C là 4096 - 8192 thử xem

tuan anh net

Năng động
Lạ nhỉ ... Sao em xài cả cococ - chrome - firefox khá lâu rồi mà sao không khách nào kêu vậy ta , soi tụi nhỏ chơi LOL max cấu hình cũng ko thấy hiện tượng delay ??? . Máy em 4gb ram
Bác chủ top xài win gì thế ? Chắc do ram thấp quá , bác nên set Paging file ổ C là 4096 - 8192 thử xem
bác sét ghê vậy

ngdcnam

Năng động
- Em mới phát hiện ra 1 bệnh rất lạ các bác ạ !
Mấy tuần nay chỗ em game online thường deplay, cấu hình nào củng thế, em thay hhd server mới củng vậy, thì ra là do thằng chrome các bác ạ, up bản mới cài flash mới nhất củng thế, xóa chrome và cài lại củng thế, nên xem vứt nó vào sọt rác luôn rồi , web khác thì không bị, không biết ae có bị lỗi như mình không ạ...

CPU G2020, ram 4G, VGA HD6670 1 tab chrome facebook, 1 tab chrome video youtube HD720p, game LMHT vẫn chơi tốt

Vấn đề chủ thớt là phải biết kiểm soát tài nguyên của hệ thống.

- Hoặc tài nguyên của máy chơi game : VD khi chạy các ứng dụng trên thì tổng CPU và ram phải duy trì ở mức cao nhất 70-80% . Nếu vượt qua mức này thì game sẽ lag là do ram thiếu hoặc do CPU yếu hoặc do HĐH chơi game có vấn đề.

-Hoặc tài nguyên internet : chrome nó vào web nhanh hơn các trình duyệt khác do bộ nhớ đệm của nó tương tác rất nhanh với HĐH windows nên nó giành hết lượt kết nối với các ứng dụng khác. Cái này khắc phục là dùng router mang tải lớn ( PC router chẳng hạn) nó có phiên xử lý kết nối trong một thời điểm rất nhiều.Hoặc có thể cấu hình router ưu tiên các dịch vụ game như video sau Router Pfsense cho nét game

vodanhpro

Năng động
Hoặc để min 4096 max 4096 cũng OK nhé các bác

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Em thấy trình duyệt edge trên W10 xài ok đó, các bác thử xem.

monhlinhlx

Thành viên
Hai bữa nay hết deplay rồi, anh em có cảm nhận được không, Chắc tại server thằng lol fo3 rồi ...

Top Bottom