Có gì mới?

Hỏi Cho xin ý kiến về dòng Card Colorful GTX1050Ti SI 4g

kimquyen

Thành viên
Colorful GTX 1050Ti SI 4g Mình sử dụng cho Quán Game có tốt ko vậy ạ? Anh chị có thể cho em xin chút ý kiến về dòng card đó nhé! Cảm ơn nhiều.

anhhaistyke

Thành viên
1050TI cái nào cũng như cái nào thôi bác. Nhưng hàng này giá rẻ hơn bác xem chế độ bh nó như nào là được mà.

Thanphong2511

Thành viên
Xài giga msi zotac giá tương đương độ bền đã được kiểm chứng! Làm chuột bạch chi

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
colofull giá mềm hơn . lại được thêm 1 năm bảo hành :D:D

Địa điểm
Bình dương
Hãng nay nó đang quảng bá thương hiệu. Nên giá khá mềm

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Màn hình AOC trước bảo hành tận nơi giờ ==> cắt
Chuột , phone lightning trước bảo hành 12th 1 đổi 1 giờ ==> cắt
...................
Ngựa chạy đường dài mới biết ngựa tốt hay xấu thông thường 1 thương hiệu mới họ sẽ có những chính sách ngắn hạn để câu kéo khách thời gian đầu .Giống như làm nét mới mở ra muốn lấy khách thì phải khuyến mãi các kiểu :D
Một lần nữa mình lưu ý chủ top nếu mua hàng mới thì mình không ý kiến còn mua hàng thải trâu cày ra về làm nét thì {63}{63}

netmetro

Guest
tốt chứ . nhưng có điều là vì thương hiệu chưa có tiếng tại VN nên cần hét sức dè chừng
- xa nơi BH như net ở tỉnh, net vùng sâu vùng cao, mỗi lần BH tốn 1 mớ tiền ship thì khuyên là chia tay. mua loại có tiếng , có độ bền .
- tiệm net gần nơi BH thì mạnh dạn mua . nếu mà nhát tay thì múc 1 con nghiệm thu 1-2 tháng xem sao rồi tính tiếp

maivanthuan

Thành viên
Tôi dính 10 cái GT 740 colorfull dởm mới xài dc 2 năm BH hoài không xong chán bỏ luôn (xài dc 1 năm là bắt đầu phải BH rồi)

itshares

Thành viên
em đang xài colorful 1050 2gb cảm thấy khá ổn, của bác 1050ti chắc chắn là ngon hơn nhiều rồi. hốt đi

hoailinhvn

Thành viên
mấy bác đừng ham vụ bảo hành dài, nó hành riết mình cũng nản. cứ giga, asus, msi mà xúc.
điển hình như em nguồn jetek bảo hành 3n, giá mềm. cuối cùng sau 1 năm em bán thanh lý mua acbel về

Trần Việt

Thành viên
theo quan điểm riêng của mình thì colorful rất nóng và dễ cháy mà cháy thì k có bảo hành nên mình cạch nó

kimhysinh

Thành viên
colorful hàng tốt đó bạn.. Mình xài main của nó đây.. Bảo Hành 4 năm.. bữa bị cháy trụ đem lên nó đổi ngang

zbiffz

Năng động
mua dùm ông bạn 8 con colof 1050 2gb. thấy tốt.ổn. và rẻ :)

longnhatvuong

Vi Tính Nhật Vương
Mình xin tư vấn như sau,
Tiền nào của nấy....
Lúc trước Zotac cũng bh 4 năm, sau đó dc 3 năm rồi cũng tèo.
Cứ giga, aus, Msi , galaxy, mà chiến,
Riêng giga thì bh hay bị bắt lỗi rỉ mạch sửa hỗ trợ,
Aus thì Cmc bảo hành nên lâu.

Kinh nghiệm 10 năm làm net có dư, mình thiết nghĩ chớ có ham bh 48 tháng làm chi, người ta giá rẻ bh 48 tháng hiển nhiên chất lượng nó khác :D ... cứ nhìn thằng zotac 48 tháng mà suy ra thôi . Làm net cái quan trọng nhất là bền, ổn định chứ mang tiếng 48 tháng bảo hành trong khi xài được hơn 1 năm là gửi bh thì cứ tập xác định. ( mình mỗi lần bh toàn 1thangs trở lên, cái lâu nhất nó giam hơn 3 tháng ... sr cả nhà dm nó zô với cả tắc ức chế ) Riêng mình ko bao giờ mơ tưởng đến zotac nữa dù nó có bh 5 năm cũng ko thèm ngước nhìn. Qua review của anh em là bạn biết cứ táng thằng giga thôi, với cá nhân mình thì giga dù là main hay card vẫn là đỉnh của đỉnh sau đó mới đến asus :D

tatino

Thành viên
Làm ăn cuốn gói thì mua cái nào cũng được miễn có bảo hành. Còn có điều kiện, mặt bằng nhà, làm ăn lâu dài thì theo kinh nghiệm 12 năm, đổi máy 4 lần của mình :
--Main, VGA => Giga
--Ram => đa số ok
--Nguồn => ACbel
--LCD => LG
Cũng có thể do hên xui hoặc "của tốt do người xài" nhưng những thương hiệu này mình thấy rất OK. Ví dụ như nguồn Acbel mình mua trực tiếp của KAS, xài 50 cái mà gần 6 năm hư đúng 1 cái. Màn LG từ lúc mua đến lúc thanh lý hư cũng chỉ 1-2 cái,...

Top Bottom