Có gì mới?

Hỏi Cho mình hỏi tí về đăng kí giấy đủ điều kiện

TT-Gaming

Thành viên
Hqa tiệm mình có ng trên VHTT huyện + với 1 ông VHTT xã lại làm khó là tiệm mình ko đủ điều kiện vì chia ra 2 phòng, 1 phòng là 20m2, phòng máy lạnh 16m2
Ông VHTT xã nói vu vi cho tháo cửa ra để đủ điều kiện nhưng phải giao lưu rộng và ổng muốn ăn (nếu tháo cửa thì đủ diện tích rồi vu vi gì nữa) vì ở chỗ mình chỉ cần 30m2

Và yêu cầu mình dừng hoạt động nếu ko là Sở xuống phạt, lo phết ra vì mình cũng hoạt động hơn 2 tháng rồi mà chưa có giấy này :( ai có cao kiến gì ko nhỉ có nên cho ông ở xã ăn ko ko cho ổng ăn ông gọi mấy ông sở xuống ko nhỉ

huehau

Thành viên
Địa điểm
540/1 Phước Thới - Ô Môn - Cần Thơ
nếu chổ bạn chỉ cần 30m2 là đủ thì bạn lo gì vì luật là tính tổng diện tích bạn đang đặt máy nhé chứ không có chia ra như vậy, cho dù bạn chia ra 3 phòng mỗi phòng 10m2 vẫn đạt tiêu chuẩn nhé. Tại mấy ổng kiếm ăn thôi chứ nếu mình biết luật éo gì phải sợ.

transyminh

Administrator
Thành viên BQT
'' tránh voi chẳng xấu mặt nào '' nhé ! mà bạn có chắc là làm đúng theo nội quy ko ? mở cửa 8h - 22h đóng cửa + ko web đồi trụy , phản động ko ? muôn vàn lý do để phạt nhé :D

Icafecrack

Thành viên
Địa điểm
TT. Hoà Thành, Hoà Thành, Tây Ninh, Việt Nam
Hqa tiệm mình có ng trên VHTT huyện + với 1 ông VHTT xã lại làm khó là tiệm mình ko đủ điều kiện vì chia ra 2 phòng, 1 phòng là 20m2, phòng máy lạnh 16m2
Ông VHTT xã nói vu vi cho tháo cửa ra để đủ điều kiện nhưng phải giao lưu rộng và ổng muốn ăn (nếu tháo cửa thì đủ diện tích rồi vu vi gì nữa) vì ở chỗ mình chỉ cần 30m2
Và yêu cầu mình dừng hoạt động nếu ko là Sở xuống phạt, lo phết ra vì mình cũng hoạt động hơn 2 tháng rồi mà chưa có giấy này :( ai có cao kiến gì ko nhỉ có nên cho ông ở xã ăn ko ko cho ổng ăn ông gọi mấy ông sở xuống ko nhỉ
Bác nên lên trực tiếp với tỉnh, tại 1 cửa làm giấy đăng ký đủ điều kiện, nộp hồ sơ vào, lệ phí tầm 300k trở xuống, thời gian khoảng 7 ngày, trên tỉnh cử người xuống phòng bác xem này nọ, họ nói gì thiếu gì thì cứ dạ vâng,bổ sung sau (nếu 1 người thì bác đưa phong bì cho xong việc nhé :D). Rồi họ hẹn mình lên lấy giấy chứng nhận. thế là xong.Không qua ông Xã. huyện gì hết bác à.

bangnguyen

Thành viên
người ta đã gợi ý vậy rồi thì biếu họ ít tiền trái cây đi bác ơi. vhtt ở xã vẫn có quyền kiểm tra quá giờ quy định đó nha. bác cảm thấy làm đúng giờ được mọi vấn đề không có gì để họ xin tiền trái cây thì bác cứ trực tiếp lên tỉnh làm giấy đủ điều kiện.

TT-Gaming

Thành viên
có làm trái giờ mà cửa khóa kín có cổng sau
ông ở xã vào kiểm tra máy chủ ko có vấn đề gì về quá giờ xong đòi gỡ ổ cứng của e mấy bác à,
mà ông ở xã bảo sở mà đi kiểm tra thì ổng ko biết được nên e thấy có cho cái gì cho ổng cũng phí ổng đâu giúp gì cho mình ? có qua phải có lại chứ ổng chỉ nói vu vi cho e gỡ cửa ra để tiếp tục hoạt động mới ghê, cái e đủ điều kiện thì ổng bắt e gỡ để ăn thì giúp nhau gì đâu
xong e dt lên huyện nó bảo lại là + 2 phòng lại đã đủ diện tích

transyminh

Administrator
Thành viên BQT
anh em chỉ góp ý _ còn quyết định ra sao là của bạn :D

namnguyen2

Thành viên
"làm trái giờ mà cửa khóa kín có cổng sau"
k có người quen thì bác nên cho họ ít :D. Tiếc sau đến lúc lại mất hơn trăm lần vậy thì mệt.

Thanh Dô Thành

Thành viên
tiệm tui 3 phòng, mỗi phòng 10 máy, lúc đầu nó cũng làm khó dễ, sau biết ông anh ruột làm phó công an quận nên " lặn không xủi tăm "

beck209

Thành viên
làm net 3 năm mà có tui có mỗi tờ giấy chừng nhận tạm thời đủ điều kiện à :D. còn giấy đủ điều kiện lên sở xin hoài mà nó cứ hẹn khi nào có thì nó gọi :)).

thanhnghiapc

Thành viên
Lúc nào văn hóa huyện đi làm việc cũng phải dắt theo CA huyện hoặc VH xã chứ chả mấy khi đi 1 mình, có khi đi với nhau mà chả quen nhau ấy chứ, bác chỉ cần khéo đưa cho 1 mình ông VH huyện thôi còn bọn kia cho qua bởi vì có phạt gì thì cũng không tới lượt họ làm.

trần hoài nam

Thành viên
vị trí đặt máy nha phải đủ 30m2 chứ ko phải cái nhà tolet bếp 30m2 là được. nên nếu bạn có 2 phòng để máy thì 2 phòng đó phài đủ 30m2. còn giấy đủ dk của sở văn hóa thì lên UBND phòng tài chính kế hoạch xin nha. sau khi có giấy hẹn thì nó sẽ xuống đo . đủ thì cũng phong bì 500k mà ko đủ thì phong bì nặng hơn 1 củ 2 củ tùy khu vực. khi nó yêu cầu viết giấy cam kết là ok đó. mở cửa luôn được rồi. sau 1 tuần 10 ngày lên lấy giấy là xong

Địa điểm
Thị trấn Phong Châu - Phù Ninh - Phú Thọ
vị trí đặt máy nha phải đủ 30m2 chứ ko phải cái nhà tolet bếp 30m2 là được. nên nếu bạn có 2 phòng để máy thì 2 phòng đó phài đủ 30m2. còn giấy đủ dk của sở văn hóa thì lên UBND phòng tài chính kế hoạch xin nha. sau khi có giấy hẹn thì nó sẽ xuống đo . đủ thì cũng phong bì 500k mà ko đủ thì phong bì nặng hơn 1 củ 2 củ tùy khu vực. khi nó yêu cầu viết giấy cam kết là ok đó. mở cửa luôn được rồi. sau 1 tuần 10 ngày lên lấy giấy là xong
Chưa có giấy phép mà mở cái Công an vào chết luôn đó.

Top Bottom