Có gì mới?

Hỏi Cho mình hỏi có ai nhận dạy cài bootrom

minhtris1

Thành viên
Tình hình là em đang muốn học để cài tiệm Net nhà. với quản lý sửa chữa cho dễ.
Thanks

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Có ông thầy mang tên GUỐC GỒ đó bạn :D

minhtris1

Thành viên
vì sinh sau đẻ muộn, NXD có trước CSM mà, NXD ổn định, nhẹ, đa cấu hình tốt, áp dụng tốt cho net nhà quê thập cẩm. CSM tốt nhất cho máy 1 cấu hình, đa cấu hình chưa mượt lắm, boot nhanh tắt máy nhanh ở bản 2.1 còn lỗi tè le hột me
Ok thanks. Do mới tìm hiểu mảng này nên có nhiều vấn đề chưa rõ. :D

TMTiến

RUN RUN RUN
CSM thì có ktv đến cài. cứ làm đi rồi nghề dạy nghề học hỏi thêm nhiều thì biết thôi. chứ cứ đợi học rồi làm biết khi nào?

Luân Liều Lĩnh

Guest
Mình học ở TPHCM, ráp Net thì ở quê Sóc Trăng
Tưởng bác ở gần thì mình chỉ cho một ít kinh nghiệm bootrom, cao thủ trên diễn đàn nhiều lắm, mình thì ở Bến Tre, xa quá bác ạ. Cứ từ từ học hỏi trên diễn đàn và Gu gồ sẽ có ích cho bác, nên vừa làm vừa học mới nâng cao mà bỏ ra 1 máy thử nghiệm chứ đừng làm máy chính mà ít doanh thu. Bootrom dễ lắm mà gặp lỗi rồi thì thần thánh cũng chạy cũng bó tay và khó hiểu về nguyên nhân lỗi.....kaka
p/s thấy nick e mà sáng thì cứ chat k thì yahoo: philuan1008, k nữa thì nt đt: 01212.95.91.95 e hỗ trợ nhiệt tình Free All

minhtris1

Thành viên
còn nhiều vấn đề lắm bác, e kinh doanh nay được 5 năm, ăn hành có thể đem xuất khẩu được rồi đó. Bác ở đâu VN mình vậy?
Tưởng bác ở gần thì mình chỉ cho một ít kinh nghiệm bootrom, cao thủ trên diễn đàn nhiều lắm, mình thì ở Bến Tre, xa quá bác ạ. Cứ từ từ học hỏi trên diễn đàn và Gu gồ sẽ có ích cho bác, nên vừa làm vừa học mới nâng cao mà bỏ ra 1 máy thử nghiệm chứ đừng làm máy chính mà ít doanh thu. Bootrom dễ lắm mà gặp lỗi rồi thì thần thánh cũng chạy cũng bó tay và khó hiểu về nguyên nhân lỗi.....kaka
p/s thấy nick e mà sáng thì cứ chat k thì yahoo: philuan1008, k nữa thì nt đt: 01212.95.91.95 e hỗ trợ nhiệt tình Free All
Thanks bác nhiều

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
- Trước hết bạn cần có căn bản: cài đặt windows, lắp đặt phần cứng, bấm cáp, phân biệt các loại, tính năng của thiết bị mạng.
- Phải chăm chỉ, đừng nóng vội. Trên diễn đàn này và các diễn đàn khác có rất nhiều tài liệu, bài hỗ trợ..., Xách ra 1 máy rồi bám lý thuyết mà làm. Lấy cái G41, RAM 4GB, 2 HDD là đủ, Switch 100Mbp cũng được, sau này triển khai thì nâng cấp.
* Nhớ: kiên trì, đừng nôn nóng. Chúc bạn thành công!

minhtris1

Thành viên
- Trước hết bạn cần có căn bản: cài đặt windows, lắp đặt phần cứng, bấm cáp, phân biệt các loại, tính năng của thiết bị mạng.
- Phải chăm chỉ, đừng nóng vội. Trên diễn đàn này và các diễn đàn khác có rất nhiều tài liệu, bài hỗ trợ..., Xách ra 1 máy rồi bám lý thuyết mà làm. Lấy cái G41, RAM 4GB, 2 HDD là đủ, Switch 100Mbp cũng được, sau này triển khai thì nâng cấp.
* Nhớ: kiên trì, đừng nôn nóng. Chúc bạn thành công!
Thanks ad

sShinoda

Máy tính Phúc Ngọc, 30 Dân lâp, Lê Chân, Hải Phòng
Tình hình là em đang muốn học để cài tiệm Net nhà. với quản lý sửa chữa cho dễ.
Thanks
Gọi bọn csm đến nó cài cho, rồi bảo nó dạy. Chủ quán làm được nó càng mừng chứ sao :3

Có sửa bởi điều hành viên:

ongsau111

Thành viên
bạn ở huyện nào của bến tre vậy.mình ở bt nè.làm wen đi

minhtris1

Thành viên
Cáp mình đi đường dây tiệm NET là bấm Cáp thẳng phải ko các bác

bác ở đâu Bến Tre hả, tôi củng ở Bến Tre nà, nhà tôi đang và định mở nét. mong bác tư vấn giúp tôi đội điều nghề nét. tks bác trước nha

Top Bottom