Có gì mới?

Chia sẽ kinh nghiệm và chuyện vui trong nghề net

tan_kiengiang

Thành viên
[101 câu chuyện cười ở quán net] Vào một sáng đẹp trời em vừa mở cửa tiệm net ra thì đã có một cô bé hoàn toàn xa lạ độ khoảng 15 – 16 tuổi, ăn mặc moden, gương mặt dễ nhìn cùng màu da trắng nõn iu ơi là iu bước vào quán mở hàng.

Hết chát rồi xoay qua chơi Audition rồi lại lướt facebook, khát nước thì gọi và mình phục vụ cho nào là C2 rồi đến Trà xanh không độ, đói bụng thì mình phục vụ mì gói xơi tại chỗ luôn…Xuyên suốt mãi gần đến chiều tối thì gọi tính tiền.

Mình lính quính cầm tờ giấy thay hóa đơn liệt kê chi chít nào là tiền giờ, tiền nước giải khát, tiền mì gói tổng cộng 95.000đ. “Người đẹp” xem qua hóa đơn rồi kêu để đó chút nữa cháu thanh toán rồi xoay qua chat tiếp. Độ 2 phút sau bổng nhiên cô ta la hoãng lên “Trời ơi tụi nó phản bội tui rồi”, mình lật đật chạy qua hỏi: “Gì vậy em?”, thì cô bé vừa khóc lớn tiếng vừa mếu máo trả lời: “Tụi bạn phản bội cháu, không chịu đem tiền tới để cháu trả tiền cho chú, cháu không có gì cả bây giờ chú muốn làm gì cháu thì làm…để cháu chứng minh cho chú xem nè”.

Nói xong cô bé lấy từ túi áo đâu có sẳn cái lưỡi lam rồi dùng nó rạch vào cổ tay 2 – 3 đường! Máu nhỏ giọt giọt xuống, làm mình cũng thất kinh hồn vía: “Thôi thôi được rồi cháu gái, hôm khác trả cho chú cũng được mà!” rồi phải tốn cái khăn cho cô ta buộc lại vết thương. Xong, tiên dông biến đi luôn không hẹn ngày quay lại! Đau như thiến các pác ạ.
:((

jlanet

Thành viên
cái này thì phải gọi ngay mấy anh cứu nét vào :))
các chú ây rất thích điều này :))

ledemkhoc

Thành viên
cứu nét phạn bội cháu rồi =))
chú làm gì thì làm đi

nonowhy

Thành viên
Khách lạ , đi bộ , chơi lâu , kêu dv tui đều lấy tiền liền để coi sao , thế mà còn dính chấu vài lần , thớt dính được em xinh kể cũng đỡ vả =))

tan_kiengiang

Thành viên
[101 câu chuyện cười ở quán net] Một hôm tiệm ông chú mình hân hạnh đón tiếp một vị khách đặc biệt, ăn mặc bảnh bao, có đeo cả bảng tên và thắt cà vạt nữa cơ. Thoạt nhìn cứ ngỡ công chức nhà nước ghé chơi ấy.

Vị khách bước vào gọi 1 máy, sau độ nửa tiếng lên mạng tìm tòi, check email, tải tải, chép chép gì đó thì lúi húi tìm cách gim USB vào máy tính mãi mà không “nhận". Theo yêu cầu và chiều lòng khách nên chú mình đã đồng ý chuyển máy cho ông khách thử gim USB một lần nữa. Tuy nhiên 15 phút trôi qua thì ông khách vẫn than thở rằng USB của mình không thấy kết nối. Chú mình đi tới cắm USB khác vào thì thấy nhận tín hiệu ngay. Có lẽ USB của vị khách này "xịn" quá chăng????

Rồi chú mình cố gắng phân tích cho ông khách hiểu là có thể do USB của ông ta bị lỗi, bị virus,...nhưng có vẻ như ông ta không hài lòng, vẫn cố ngồi lại thêm 20 phút nữa để mò mẫm gì đó trên mạng. Và 1 giờ đồng hồ trôi qua ông khách tự đứng bật dậy và bỏ ra ngoài, toan bước đi hẳn.
Chú mình thấy thế liền kéo lại hỏi: Ơ, bác cho em xin tiền giờ ạ! Ông ta trợn mắt, ngoác mồm bảo: Máy ở đây không sử dụng được, làm hư luôn cái USB và tốn thời giờ của tôi vậy mà còn đòi tiền nữa à?

Cái đệt, nhìn người ngợm sang trọng thế lại chơi cái chiêu "bùng tiền net" theo kiểu "chí phèo" này ta! Sau một hồi cự cãi thì chú mình đành cắn rặng nhịn và coi như cúng "cô hồn" cho xong chuyện vậy! Vì chỉ có vài ngàn làm to chuyện ra cũng không hay ho lắm.
Quay lại toan tắt máy của vị khách "trời đánh thánh đâm kia" thì chú mình thấy quá trời phim sếc ngắn và ảnh sếc HD được tải về để gọn trong một folder mang tên "công việc". Thiệt là...hết chỗ chê!!

langthangnet

Banned
[101 câu chuyện cười ở quán net] Vào một sáng đẹp trời em vừa mở cửa tiệm net ra thì đã có một cô bé hoàn toàn xa lạ độ khoảng 15 – 16 tuổi, ăn mặc moden, gương mặt dễ nhìn cùng màu da trắng nõn iu ơi là iu bước vào quán mở hàng.

Hết chát rồi xoay qua chơi Audition rồi lại lướt facebook, khát nước thì gọi và mình phục vụ cho nào là C2 rồi đến Trà xanh không độ, đói bụng thì mình phục vụ mì gói xơi tại chỗ luôn…Xuyên suốt mãi gần đến chiều tối thì gọi tính tiền.

Mình lính quính cầm tờ giấy thay hóa đơn liệt kê chi chít nào là tiền giờ, tiền nước giải khát, tiền mì gói tổng cộng 95.000đ. “Người đẹp” xem qua hóa đơn rồi kêu để đó chút nữa cháu thanh toán rồi xoay qua chat tiếp. Độ 2 phút sau bổng nhiên cô ta la hoãng lên “Trời ơi tụi nó phản bội tui rồi”, mình lật đật chạy qua hỏi: “Gì vậy em?”, thì cô bé vừa khóc lớn tiếng vừa mếu máo trả lời: “Tụi bạn phản bội cháu, không chịu đem tiền tới để cháu trả tiền cho chú, cháu không có gì cả bây giờ chú muốn làm gì cháu thì làm…để cháu chứng minh cho chú xem nè”.

Nói xong cô bé lấy từ túi áo đâu có sẳn cái lưỡi lam rồi dùng nó rạch vào cổ tay 2 – 3 đường! Máu nhỏ giọt giọt xuống, làm mình cũng thất kinh hồn vía: “Thôi thôi được rồi cháu gái, hôm khác trả cho chú cũng được mà!” rồi phải tốn cái khăn cho cô ta buộc lại vết thương. Xong, tiên dông biến đi luôn không hẹn ngày quay lại! Đau như thiến các pác ạ.
:((

lần sau có gái xinh, là bác gọi tôi tới cứu net nhé. Tiếc quá, gặp tui thì...

netmetro

Guest
cháu cứ bình tĩnh . gọi người nhà tới đưa tiền. nhà cháu ở đâu chú chở cháu về lấy tiền

netmetro

Guest
USB là nó tự hư sẳn vì có thể sắp hết tuổi thọ .
đây tui có usb . tui cắm vào nó chạy mà không làm hư usb cho ông đứng đây ông coi . nếu máy làm hư usb này thì thì tui đền usb cho ông. nếu usb chạy không hư . ông tính sao ? giả bộ đem usb hư rồi chơi nét không trả tiền hả . đời tui không tin ai hết .
chẳng thà năn nỉ tui cho về không lấy tiền .lừa gạt tui qua mặt rồi về nhà cười thầm nói tui ngu nữa .rồi kể bạn bè ông tụi bị chơi chiêu . ai biết được

Top Bottom