Có gì mới?

Hỏi Chạy Vanguard khi sử dụng SSD boot trên CCU

vuhoangdao

Thành viên
Chào các bác, em có test lắp SSD trên máy trạm và sử dụng tính năng SSD boot trên CCU, mọi thứ đều OK chỉ bị mỗi Vanguard là không chạy được.
Vanguard nó ăn theo seiral ổ cứng nên khi boot bằng SSD thì không chạy được mà cũng không biết mở băng để cài lại Vanguard khi sử dụng SSD.
Có bác nào chạy được hoặc có phương án nào xin chỉ giáo ạ.

Attachments

24,7 KB · Đã xem: 0

phamthanhdo

Năng động
bạn mở băng ra rồi chạy laucher valorant 1 lần xong đóng băng là được

jailbrokentk

Thành viên
bác nói sai rồi bác, vanguard nó chạy ở services, bác vứt ở đâu thì nó chạy ở đó thôi bác. còn vấn đề mở băng hay không mở băng, nếu mở băng không có tác dụng với ssd boot thì làm sao bác nhét file vào đó được, nếu không nhét file vào được thì làm sao bác thêm vanguard vào được, hoặc ngược lại, nếu bác nhét file vào được mà bác không đóng băng lại được, thì làm sao bác kiểm soát được file đó có bị thay đổi hay không.
ở đây là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau nha bác

vuhoangdao

Thành viên
bác nói sai rồi bác, vanguard nó chạy ở services, bác vứt ở đâu thì nó chạy ở đó thôi bác. còn vấn đề mở băng hay không mở băng, nếu mở băng không có tác dụng với ssd boot thì làm sao bác nhét file vào đó được, nếu không nhét file vào được thì làm sao bác thêm vanguard vào được, hoặc ngược lại, nếu bác nhét file vào được mà bác không đóng băng lại được, thì làm sao bác kiểm soát được file đó có bị thay đổi hay không.
ở đây là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau nha bác
không biết bác đã thử SSD boot trên CCU chưa, để em giải thích cho bác là khi bật nó sẽ clone image lên SSD, nếu đã cài Vanguard trước đó thì sẽ không chạy được vì đã thay đổi ổ cứng, và khi clone img sang SSD thì lúc đó bác có mở super thi cũng chỉ sửa được image thôi, còn trên cái SSD đó nó sẽ không thay đổi gì cả.

Mr Nơ Lét

Nơ Let Nà Đam Mê
không biết bác đã thử SSD boot trên CCU chưa, để em giải thích cho bác là khi bật nó sẽ clone image lên SSD, nếu đã cài Vanguard trước đó thì sẽ không chạy được vì đã thay đổi ổ cứng, và khi clone img sang SSD thì lúc đó bác có mở super thi cũng chỉ sửa được image thôi, còn trên cái SSD đó nó sẽ không thay đổi gì cả.
nếu nguyên lý nó vậy thì vô phương rồi! vì nó theo HWID nên ko clone được

Tgaming

Thành viên
mình cg xài ccu mà chưa chuyển qua cái ssd boot này, để lại cmt hóng các cao nhân

Top Bottom