Có gì mới?

Hỏi Chạy song song 2 Images cho phòng máy

neuercafe

Thành viên
Anh em nào có hướng dẫn để chạy song song 2 images cho bootroom không ạ. Định chạy Windows 7 + Windows 10
Anh em có hướng dẫn chỉ giúp em
Xin cảm ơn ạ!

Địa điểm
Bình dương
Bác xài br gì ạ :D

anhuy55

Administrator
Thành viên BQT
Em hãy add 2 image muốn chạy (WIN 10 & WIN7) vào , muốn win10 mặc định trước thì chọn 10 rồi đến win7 ko thì ngược lại - chỉ thế thôi đơn giản mà

Có sửa bởi điều hành viên:

neuercafe

Thành viên
Em hảy add 2 image muốn chạy (WIN 10 & WIN7) vao , muốn win10 mặc định trước thì chọn 10 rồi đến win7 ko thì ngược lại - chỉ thế thôi đơn gian mà
Chỉ chép file images vô ổ chứa Imgaes và Import nó vô Diskless console hả anh

vanhocdoan

Thành viên
Dùng 2 Image chẳng khác nào bắt server chạy gấp đôi công việc . Nguồn tài nguyên server có hạn thì đừng nghĩ đến vấn đề này :)

vodanhpro

Năng động
Dùng 2 Image chẳng khác nào bắt server chạy gấp đôi công việc . Nguồn tài nguyên server có hạn thì đừng nghĩ đến vấn đề này :)
Chuẩn bác ! 1 là win 7 - 2 là win 10 . Chứ vừa 10 vừa 7 thì cũng có giải quyết được vấn đề gì đâu ??? Mặc dù em đang xài win 10 cho máy tính tiền nhưng thời điểm này em vẫn đánh giá win 7 best hơn win 10 :)

anhuy55

Administrator
Thành viên BQT
Câc Bạn chưa trải nghiệm qua Game Mode của win10 nhỉ - Game Mode win10 hổ trợ game tối thiểu 20-30% cho Game nhé.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Chỉ thêm 1 cache image nữa thôi chứ lấy đâu ra chạy gấp đôi công việc ạ.

hoailinhvn

Thành viên
các bác em em xin image win 10 gcafe HB icafe 8 đi ạ. thanks

vodanhpro

Năng động
Câc Bạn chưa trải nghiệm qua Game Mode của win10 nhỉ - Game Mode win10 hổ trợ game tối thiểu 20-30% cho Game nhé.
Ý bác nói là cái này sao ??? Em Test cũng chưa thấy có gì đặc biệt mà bác tâng bốc nó lên 20-30% ghê thế @@
Em cũng đọc sơ qua về cái game mode này chỉ tác dụng với game cực ăn CPU và vừa chơi game vừa chat chit hay xem web các kiểu thì mới khác biệt đôi chút ( Nhưng rất nhỏ thôi ) Độ tầm vài FPS là cùng ... Nói chung Win 10 vẫn chưa thực sự gây ấn tượng đặc biệt với em , không như ngày xưa em đang xài win XP thấy win vista ra lò cũng ti toe đú thử và phải bỏ cuộc cho đến khi win 7 ra 1 thời gian thì em đã không ngần ngại bỏ hẳn win XP mà theo em nó từ đó đến giờ :) . Em rất thích những cái mới mẻ ( = chứng Máy tính tiền em xài win 10 để theo kịp thời đại nhé bác ^^)

hjep

Moderator
Ý bác nói là cái này sao ??? Em Test cũng chưa thấy có gì đặc biệt mà bác tâng bốc nó lên 20-30% ghê thế @@
Em cũng đọc sơ qua về cái game mode này chỉ tác dụng với game cực ăn CPU và vừa chơi game vừa chat chit hay xem web các kiểu thì mới khác biệt đôi chút ( Nhưng rất nhỏ thôi ) Độ tầm vài FPS là cùng ... Nói chung Win 10 vẫn chưa thực sự gây ấn tượng đặc biệt với em , không như ngày xưa em đang xài win XP thấy win vista ra lò cũng ti toe đú thử và phải bỏ cuộc cho đến khi win 7 ra 1 thời gian thì em đã không ngần ngại bỏ hẳn win XP mà theo em nó từ đó đến giờ :) . Em rất thích những cái mới mẻ ( = chứng Máy tính tiền em xài win 10 để theo kịp thời đại nhé bác ^^)

Hơi....mỗi người 1 quan điểm, ai theo kịp thời đại thì tốt, còn k tụt hậu cũng được :D. Bác cứ giữ nguyên cái suy nghỉ của mình đi nhé

hoangmda

Năng động
Với những ai rành và đòi hỏi cao về hiệu năng cũng như hình ảnh thì cái này cực kỳ tốt, nhưng với bọn con nít chơi cho có thì em đánh giá win 7 vẫn ok hơn vì nó ổn định cho chủ phòng máy :D. Mặc dù rất rất là máu win 10, nhưng vẫn phải về với win 7 mà chờ đợi thêm :(

anhtrai2017

Guest
server ccboot (load 2img win7 +win10) mình chuyển img của ccboot qua server gboot
modem: draytek 2925
máy tính tiền: gcafe

lấy img bên ccboot chạy trên gboot hòa bình thì chạy ngọt kéo full máy mà không có lo lắng

hình cảm nhận khi chuyển img ccboot sang gboot

ccboot

chạy không còn bị ế như trước đó ccboot hành

(nhưng vẫn đang tìm cao thủ share ccboot ngon coi xem sao)(bản admin share thì mình test rồi vẫn lag như thường, reset bị dum xanh, khởi động có lúc bị hình mặt cười)

anhtrai2017

Guest
server ccboot (load 2img win7 +win10) mình chuyển img của ccboot qua server gboot
modem: draytek 2925
máy tính tiền: gcafe

lấy img bên ccboot chạy trên gboot hòa bình thì chạy ngọt kéo full máy mà không có lo lắng

hình cảm nhận khi chuyển img ccboot sang gboot

ccboot

chạy không còn bị ế như trước đó ccboot hành

(nhưng vẫn đang tìm cao thủ share ccboot ngon coi xem sao)(bản admin share thì mình test rồi vẫn lag như thường, reset bị dum xanh, khởi động có lúc bị hình mặt cười)

bổ sung chút, cái img bên ccboot mà chuyển sang gboot
giờ mình chỉ cần mở supper img trên 1 client bất kỳ - thêm cái gateway vô cái img đó - rồi đóng supper lại

mình không rành hướng dẫn kỹ, do cũng mò tùm lum nên không biết nói sao cho chuẩn.

Top Bottom