Có gì mới?

Chia sẻ Chạy nginx trên Windows thay Apache

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Hiện nay rất nhiều ông lớn đều chạy Web trên nền tảng nginx (máy chủ linux). Nó có nhiều tình ưu việt (các bạn tham khảo thông tin trên mạng). Gần đây nhiều anh em share CSMWeb, phần đa đều khuyên dùng Appserv (nền tảng apache) Cái này nếu ai cài bất cẩn sẽ hỏng SQL của CSM cũng như nguy cơ bị tấn công khá lớn.
Mình share bản này đã làm sẵn hết cả, chỉ start lên là chạy. Không liên quan đến SQL của CSM (nếu muốn nó nhận SQL của CSM cũng dễ.) Trong phần này mình tích hợp sẵn một modules chống DDos (cơ bản thôi, chớ nổ là ăn đạn :D ). Các bạn tải về, giải nén thư mục wempserver vô ổ D (nhất định phải là ổ D nhé) nếu máy bạn chạy Windows 64 bit thì tải file đính kèm ở dưới, giải nén file msvcr110.dll vô thư mục C:\Windows\System Sau đó mở thư mục vừa giải nén, chạy file start.bat, đợi nó biến mất là coi như đã xong.
Đường dẫn: chứa phpmyadmin: trong thư mục home (khuyến cáo nên move vào chỗ nào kín đáo giấu đi đề phòng bất trắc:
Chạy link: http://localhost sẽ thấy nó báo bạn đã chạy thành công.
Link vào phpmyadmin: http://localhost/WempServer/ (user/pass: root/cpn).
Pass này nó độc lập với pass của SQL CSM. Nếu bạn muốn cho nó nhận SQL CSM thì làm thêm thủ thuật sau:
Khi vào phpmyadmin, có dòng

Bấm chọn như mũi tên chỉ để đổi pass cho giống với pass SQL khi bạn cài CSM. Tiếp theo là mở file config.inc.php (D:\WempServer\html\WempServer\phpMyAdmin) sửa dòng localhost thành 127.0.0.1 và lưu lại. (nếu dùng notepad++ thì nó dòng 31)
Đồng thời khi vào phpadmin bằng địa chỉ: http://127.0.0.1/WempServer/
Đang bận việc nên chỉ nói sơ qua vậy, rãnh sẽ hướng dẫn tiếp nhiều thứ, có rất nhiều cái hay trong bộ này (php, SQL, nginx, FTP...)
|À, các bạn chép code web vô thư mục www nhé!
Fix link bộ nginx

Attachments

• msvcr110.rar
    350,9 KB · Đã xem: 192
Chỉnh sửa cuối:

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Vì chưa có time nên hướng dẫn cơ bản, anh em nào muốn tìm hiểu sâu cứ hỏi ở đây nhé! (time DDos, upload max file, rewrite, chặn 1 dãy IP hoặc 1 IP của ai đó...)

Chỉnh sửa cuối:

Minh Quyền

Thành viên
Dùng cái này vẫn chơi được csmweb hay thongke bình thường hả anh?

Phù Du Kiếp

Guest
Cảm ơn anh Trí :), nhưng này không chạy dc code CSM.Lỗi hàm nhiều,phải fix hơi chuối

Phù Du Kiếp

Guest
Đã Fix,do sai sót trong code ko đúng thông tin

net name

Thành viên
thiếu file chạy trên 64bitt thì phải ạ, em load dc cái kia từ mega, đính kèm lỗi mờ

net name

Thành viên
em ăn xôi gà, có cúng thì bác nhớ xôi nhà nhé, thank's bac đã lấy dc file đó, nhưng em thấy vẫn chưa tiện ích bằng cái ứng dụng open websv của mấy bro mở server game, cái ứng dụng đó mở lên tích vào những thứ mình cần là xong :D

LHV Net

Thành viên

Thanks anh đã chia sẽ. Em làm được trang chủ riêng cho NET rồi

net name

Thành viên
net rồng đỏ, em là ba ốc, chắc nói vậy là bac nhận ra chứ ạ :))

Top Bottom