Có gì mới?

chặn web đen AE nào rành giúp với

tantrucomputer

Thành viên
tình hình là em mới mài mò cài pfsense nhưng không biết làm thế nào để chặn web đen AE nào rành về pfsense chỉ giúp với Thank AE trước

huutinhbt

Năng động
em cũng như bác đuổi 1 thằng qua mấy ngày nó lại năn nỉ xin chơi nhưng ko cho

huutinhbt

Năng động
bác căng thế, của e thì nó biến luôn :(
tiệm e mới ra dc 3 tháng nói thì ko phải khoe nhưng e chiều khách và chơi game cùng khách nên cũng dc tụi nó mến,cấu hình của e là yếu so với các bác nhưng xung quanh thì e cũng dc ngon mặt bằng rộng

vanhocdoan

Thành viên
CSM nó cấm được tút tùn tụt hết mà. Đứa nào muốn coi thì kệ nó coi rồi củng chán thui. Kinh nghiệm của tôi là mời vài đứa nghiện :)):)):)) vào quán cho nó chơi , chỉ cần lọc lại lịch sử duyệt wed của nó và cấm thì đảm bảo mấy đứa gà mờ khó mà biết được wed đen nào để vô.NÓi thiệt nếu tôi mà muốn xem thì chỉ cấm mấy web thông dụng thui chứ mà vô trang của Nhật hay Hàn Quốc thì biết đường nào mà cấm ^^.

huutinhbt

Năng động
thì cấm gà với con nít thôi chứ đâu cấm nổi đâu bác,bữa cấm trên model mà nó chậm mạng luôn phải tắt cấm mới bt ah

htcomputer

Thành viên mới
Bây giờ có hàng ngàn trang web đen........ biết đâu mà cấm giờ! đợi nó xem mí biết đường mà cấm chứ...........

huutinhbt

Năng động
mà cũng chán thật bên VHTT rồi bên an ninh mạng cảnh sát công nghệ cao ko thể chặn dc sao các bác,nếu tiệm mình mà 814 nó vào kiểm tra mà có dinh web đen mà nó phạt,vậy sao nó ko chặn những web đó hay thiết kế 1 phần mềm hỗ trợ và cập nhật thường xuyên cho các phòng net chứ nó ko làm mà bắt mình ko ah,giống như mình là con vật để nó nuôi khi cần ăn lại thịt ghê

cpnph

Thành viên
đó giờ thấy CSM ngoài cái chặn được IE, còn Google Chrome , Mozilla Firefox, coccoc... vẫn vô ào ào

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
tình hình là em mới mài mò cài pfsense nhưng không biết làm thế nào để chặn web đen AE nào rành về pfsense chỉ giúp với Thank AE trước
bữa nào online , sau 22h , nếu thấy nick em online trên CPN , buzz 1 phát ở chat riêng , có thể em sẽ giúp được , nhiều thì em kg dám nói , nhưng có thể chặn được tầm 10.000 trang .
Lưu ý : vui lòng cho biết địa chỉ tiệm , chỉ giúp đỡ người xa lạ , kg giúp hàng xóm ..

quanprg

Thành viên
bữa nào online , sau 22h , nếu thấy nick em online trên CPN , buzz 1 phát ở chat riêng , có thể em sẽ giúp được , nhiều thì em kg dám nói , nhưng có thể chặn được tầm 10.000 trang .
Lưu ý : vui lòng cho biết địa chỉ tiệm , chỉ giúp đỡ người xa lạ , kg giúp hàng xóm ..
a hankhach giúp em với khách em nó coi xxx nhiều quá em ko chặn dc :((:((

thanhhaiek

Năng động
thôi chặn bằng modem cũng ko ăn thua đâu
chặn bằng tool đi, lên là bụp

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
trong pfsense thì mình tạo 1 alias danh sách web đen sau đó tạo 1 rules(firewall->rules) chặn ko cho truy cập danh sách đó là được mà, còn muốn có hướng dẫn video thì google search phần squid và squidguard, xem xong thì cài 2 package squid, squidguard vào chặn web đen cũng rất tốt.

trangtrau

Thành viên
trong pfsense thì mình tạo 1 alias danh sách web đen sau đó tạo 1 rules(firewall->rules) chặn ko cho truy cập danh sách đó là được mà, còn muốn có hướng dẫn video thì google search phần squid và squidguard, xem xong thì cài 2 package squid, squidguard vào chặn web đen cũng rất tốt.
vãi, thế mà kêu ko biết cài win

trangtrau

Thành viên
Bác giúp mình với, mình làm đi làm lại chỉ chặn được 9999 trang :((

Top Bottom