Có gì mới?

Hỏi Chạy Windows 11 UEFI trên CCU

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

livy

Thành viên mới
Chào các bác. Em chuẩn bị vào nghề nên đang tìm hiểu dần các phần mềm này. Em đã cài thử CCU và boot được station bằng một bản image có sẵn. Em thấy điểm chung của các image này là Windows 10, và ổ cứng ở dạng MBR tức Legacy boot.

Có bác nào chạy được CCU với Windows 11 và ổ GPT chưa ạ?

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
muốn kiếm tiền thì cứ cái gì mọi ngươi hay dùng cứ dùng đi em.

livy

Thành viên mới
muốn kiếm tiền thì cứ cái gì mọi ngươi hay dùng cứ dùng đi em.
Tiền thì em có muốn kiếm, nhưng em làm nghề gì cũng đều có lương tâm và trách nhiệm. Em không thể lấy một bản image được share tràn lan trên mạng về cho khách dùng. Em không muốn biến quán của em thành nơi cài trojan ăn cắp mật khẩu hay thành mạng lưới zombie botnet.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Tiền thì em có muốn kiếm, nhưng em làm nghề gì cũng đều có lương tâm và trách nhiệm. Em không thể lấy một bản image được share tràn lan trên mạng về cho khách dùng. Em không muốn biến quán của em thành nơi cài trojan ăn cắp mật khẩu hay thành mạng lưới zombie botnet.
Trừ khi bạn là siêu nhân.

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
uhm em, tuổi trẻ mà, cứ ảo tưởng xíu. mới vào nghề đồi tự làm az thì đợi kiếp sau, hoặc 10 năm nữa nhé em

Phúc Lê

Năng động
Gì vậy anh trai, trên này AE dùng image share tràn lan trên mạng hơi bị nhiều đấy .

Mr Nơ Lét

Nơ Let Nà Đam Mê
các anh gay gắt quá để tuổi trẻ nhiều hoải bão phát triển đi chứ!

có thì cũng có bot uefi rồi nhưng nó thiếu ổn định!
ko chơi được valoran vì cái vangua
còn tìm tòi học hỏi cứ thoải mái

phamthanhdo

Năng động
trên mạng có dịch vụ thuê làm win theo yêu cầu đó. tầm 5 củ 1 bản win

livy

Thành viên mới
uhm em, tuổi trẻ mà, cứ ảo tưởng xíu. mới vào nghề đồi tự làm az thì đợi kiếp sau, hoặc 10 năm nữa nhé em
Với trình độ của anh thì em biết là phải 10 năm. Còn với em thì chỉ cần vài tuần. Em lên đây để hỏi kinh nghiệm những người đi trước, là nếu nó thực sự không chạy được hoặc bị lỗi để em đỡ tốn công cài thử thôi. Nếu anh không biết làm thì không cần trả lời đâu ạ, vì em cũng biết anh chỉ cài được mấy quán net cỏ quanh quanh cho mấy thằng chủ tiệm gà mờ không biết gì. Mấy thằng nhà thầu công ty em mà đến cài win theo kiểu của anh thì em cho một đi không bao giờ trở lại. :)

các anh gay gắt quá để tuổi trẻ nhiều hoải bão phát triển đi chứ!

có thì cũng có bot uefi rồi nhưng nó thiếu ổn định!
ko chơi được valoran vì cái vangua
còn tìm tòi học hỏi cứ thoải mái
Dạ vâng cám ơn bác chia sẻ. Sang tuần có thời gian em cài thử và sẽ chú ý các lỗi này.

Cài win ai chả cài được, thiên tài cần gì thuê cho tốn :)).
Chắc chắn rồi anh, em tự làm được và làm cho quán của em. Em có phải mấy thằng thợ cỏ đi cài quán net thuê lấy 7k/máy/tháng đâu.

nhorung

Điều hành chính
Với trình độ của anh thì em biết là phải 10 năm. Còn với em thì chỉ cần vài tuần. Em lên đây để hỏi kinh nghiệm những người đi trước, là nếu nó thực sự không chạy được hoặc bị lỗi để em đỡ tốn công cài thử thôi. Nếu anh không biết làm thì không cần trả lời đâu ạ, vì em cũng biết anh chỉ cài được mấy quán net cỏ quanh quanh cho mấy thằng chủ tiệm gà mờ không biết gì. Mấy thằng nhà thầu công ty em mà đến cài win theo kiểu của anh thì em cho một đi không bao giờ trở lại. :)

Dạ vâng cám ơn bác chia sẻ. Sang tuần có thời gian em cài thử và sẽ chú ý các lỗi này.

Chắc chắn rồi anh, em tự làm được và làm cho quán của em. Em có phải mấy thằng thợ cỏ đi cài quán net thuê lấy 7k/máy/tháng đâu.
Cụ netco1 tốn 10 năm là còn nhanh đó,tôi làm net từ 2006 tới giờ17 năm còn chưa biết gì luôn....

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
Bác này giỏi nè. :D vài tuần là bằng ngta làm 10 năm.
Giỏi như bác này phải kiếm việc khác mà làm bác. Vào công ty nước ngoài kiếm tháng 100 củ á. Làm kỹ thuật phòng net được vài đồng thôi.

namhai2008

Thành viên

Cài được và chạy ổn đó bạn

Attachments

986,7 KB · Đã xem: 0

phamthanhdo

Năng động
giỏi vậy lên đây hỏi làm gì. ở đây toàn gà mờ thôi nhé !

Địa điểm
Bình dương
Giỏi thì cần gì phải hỏi . Tự mò nó mới là thành tựu , nó mới vip bro , mới không phải thằng chủ tiệm gà mờ. {17} .

AE cứng là ko nên tranh luận ... tránh bị người khách kích động :D , ảnh hưởng đến tinh thần, sức khỏe :))

Còn trên forum này, đa số là ae chủ Net, lớn có, nhỏ có ... vì vậy ae giữ cái "đầu lạnh", nên có sự tôn trọng nhau. Bản thân chủ pic cũng đang chuẩn bị làm Net mà lại vào đây gọi các chủ net là thằng là ko chấp nhận được rồi bạn à :D, bạn gì kt ở trên cũng vậy nha, ko được gọi là "thằng chủ tiệm" :D mình làm dịch vụ thì càng phải tỉnh , có tranh luận nữa, tranh luận mãi ... cùng ko có điểm dừng nha các bạn :))

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
:D
Còn trên forum này, đa số là ae chủ Net, lớn có, nhỏ có ... vì vậy ae giữ cái "đầu lạnh", nên có sự tôn trọng nhau. Bản thân chủ pic cũng đang chuẩn bị làm Net mà lại vào đây gọi các chủ net là thằng là ko chấp nhận được rồi bạn à :D, bạn gì kt ở trên cũng vậy nha, ko được gọi là "thằng chủ tiệm" :D mình làm dịch vụ thì càng phải tỉnh , có tranh luận nữa, tranh luận mãi ... cùng ko có điểm dừng nha các bạn :))
nghe nó bực mình bác ạ. ae chủ tiệm nét thì cha này gọi bằng "Mấy thằng chủ tiệm" - ae đi làm dịch vụ cha này gọi là: mấy "thằng cài nét dạo" lấy 7k/pc/ tháng. nghe có vẻ ta đây giỏi này kia. - nhưng cơ bản cách nói chuyện thì thấy ngu ngu rồi bác. ngta khôn đâu nói chuyện kiểu này :D

Địa điểm
Bình dương
E cũng là chủ net đi ra nha anh . Cũng là thằng chủ net đi ra. Còn chủ net là nữ không biết bị tay này gọi là gì . :-h

Địa điểm
Bình dương
:D

nghe nó bực mình bác ạ. ae chủ tiệm nét thì cha này gọi bằng "Mấy thằng chủ tiệm" - ae đi làm dịch vụ cha này gọi là: mấy "thằng cài nét dạo" lấy 7k/pc/ tháng. nghe có vẻ ta đây giỏi này kia. - nhưng cơ bản cách nói chuyện thì thấy ngu ngu rồi bác. ngta khôn đâu nói chuyện kiểu này :D
Nghề nào không phải nghề . Nghề net này không phải nghề trẻ . tầm trung thì cũng 40 45 tuổi . Trẻ nhất thì cũng trên 25 . còn đa số các cô chú ở nhà làm net để kiếm thêm thu nhập . Gà mờ thì gà mờ chứ có phải thằng này con kia muốn nói gì thì nói. Nghe mấy đứa chơi net ra ngoài gọi chủ net là thằng là nghe ngứa tai rồi gặp tay này đi hỏi nghề còn khinh thường ae trong nghề thì cũng không tốt lành gì .

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom