Có gì mới?

Hỏi CCU lỗi đèn đỏ.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Các bác tự làm Image cho riêng phòng máy của mình nhé, khuyên cài từ bản full iso, cài driver cho main đầy đủ trong đĩa driver đi kèm sẽ hạn chế được rất nhiều nhé, nó vẫn còn nhưng xác xuất rất ít. Các bạn nếu xài Máy tính tiền chung với CCU thì tắt máy trạm = CCU sẽ ko bị; Mình để ý thì thấy là khi bấm tắt máy trạm từ phần mềm tính tiền, ở các máy bị đèn đỏ có hiện tượng máy chưa kịp tắt thì writeback đã bị xóa, còn ở những máy bình thường thì khi máy tắt rồi writeback mới bị xóa --> có thể đây là nguyên nhân.
Còn nữa, các bác đừng dùng cache của CCU nhé mà hãy dùng primocahe, cache của CCU làm ổ cứng hoạt động cao, nhất là ổ SSD --> ko tốt. Em xài Primocache ngọt lắm.

tancm2004

Năng động
Các bác tự làm Image cho riêng phòng máy của mình nhé, khuyên cài từ bản full iso, cài driver cho main đầy đủ trong đĩa driver đi kèm sẽ hạn chế được rất nhiều nhé, nó vẫn còn nhưng xác xuất rất ít. Các bạn nếu xài Máy tính tiền chung với CCU thì tắt máy trạm = CCU sẽ ko bị; Mình để ý thì thấy là khi bấm tắt máy trạm từ phần mềm tính tiền, ở các máy bị đèn đỏ có hiện tượng máy chưa kịp tắt thì writeback đã bị xóa, còn ở những máy bình thường thì khi máy tắt rồi writeback mới bị xóa --> có thể đây là nguyên nhân.
Còn nữa, các bác đừng dùng cache của CCU nhé mà hãy dùng primocahe, cache của CCU làm ổ cứng hoạt động cao, nhất là ổ SSD --> ko tốt. Em xài Primocache ngọt lắm.
Bác cỏ thể hướng dẫn cái primocahe được ko ạ

Boss.Net

Bác cỏ thể hướng dẫn cái primocahe được ko ạ
Em đang chạy điện thoại cho khách, tối em sẽ làm cái hướng dẫn sơ sơ những gì em đang dùng cho bác; thực sự thì em chỉ làm mò và nó chạy ổn định thôi, chứ còn nó như thế nào có đúng ko thì em ko biết :D

gaubong1012

Thành viên
để build thử bản w7x64 test coi có đúng là bị đèn đỏ ko , còn trên w10 ngon từ a>Z rồi
nếu w7 bị thì cách fix có lẽ tựa như i9 chả cần ram 8gb làm gì

Boss.Net

để build thử bản w7x64 test coi có đúng là bị đèn đỏ ko , còn trên w10 ngon từ a>Z rồi
nếu w7 bị thì cách fix có lẽ tựa như i9 chả cần ram 8gb làm gì
Win10 hay win"n" ai bị vẫn bị. Trước xài I9 cũng bị, đi xin cách fix khắp nơi ko được, người biết ngta ko chỉ, em hiểu vì đó là chất xám của ngta :D
Bác chỉ cho em cái CCU nó hoạt động chỗ nào mà bác bảo ssd cao ạ. Em chưa hiểu.
Có thể chỉ mình em bị nó như thế bác ạ, máy cùi mà, :D Bác xài bình thường thì cứ xài đi ạ.

Tricomputer

Thành viên
Win10 hay win"n" ai bị vẫn bị. Trước xài I9 cũng bị, đi xin cách fix khắp nơi ko được, người biết ngta ko chỉ, em hiểu vì đó là chất xám của ngta :D

Có thể chỉ mình em bị nó như thế bác ạ, máy cùi mà, :D Bác xài bình thường thì cứ xài đi ạ.
em đây cũng đi xin cách fix khắp nơi... nhưng chưa tìm được ..khổ quá bác ạ

gaubong1012

Thành viên

i9 win 7 bị và đã fix dc còn ccu win 10 ko bị , chưa thử ở w7 để tối test thử mà nếu có bị thì fix cung đơn giản ko phải cách nâng ram 8g , tắt fast nhé

mai huy

Năng động
đã thử và bó tay, Lỗi do phần mềm CCU, chức năng Fast shutdown trong console tắt đi và dùng shortcut shutdown cho máy con để giải quyết tạm thời nhé.
Cứ bật fast shutdown lên là nó không the quy trình logout, shutdown của windows nên không chèn script shutdown vào được. đành chịu thua và chờ phiên bản mới. Nghi ngờ do client còn lỗi.

Phù Du Kiếp

Guest
Vấn đề này từ lúc trước đã có nói anh em trên Cbox là tắt Fast Shutdown rồi.Có lẽ chủ topic ko để ý

anhuy55

Administrator
Thành viên BQT
Ngu ý của Anh , không kết quả thì bỏ qua đừng giận nhé mấy Bác .
Làm thế này xem khắc phục ok không :
Vào Device Manager -> Network Adapter -> Lan -> Properties -> power Manager -> check bỏ 2 cái check : Alow the.. . + Alow this

Top Bottom