Có gì mới?

Hỏi cấu hình camera zeisic xem qua mạng internet

alo alo

Thành viên
nhà em có hệ thống camera zeisic với đầu ghi ZEI-AHD9108
em xem qua mạng LAN thì ok
nhưng khi em cài đặt để xem qua mạng internet thì không được
em đã đăng ký host trên no ip , cấu hình trên model tp link R480T+ , cài đặt các phần mềm để xem trên điện thoại androi nhưng không được
em có chụp hình model
các bác tư vấn giúp em với

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Đây chỉ là bước trỏ DNS về IP động thôi, Nghĩa là bạn đã có thể từ xa truy cập về nhà. Nhưng còn bước nữa.
Khi truy cập về nhà chả biết camera ở đâu mà lần, nên ta cần NAT port cho nó, Phải xem hướng dẫn cổng camera là bao nhiêu, ví dụ: 80, 90 hay xx đó
Trong phần NAT port thì IP ghi là IP của camera, port đầu cuối đều ghi cổng của nó.

alo alo

Thành viên
NAT port em cấu hình như này đã chuẩn chưa ạ

Phù Du Kiếp

Guest
VD : Camera có port 34567 Thì bạn vào nat port 34567 cho IP cái camera đó ( 192.168.1.150 )
Port 80 là mặc định xem trên web,ko phải cam nào port cũng như nhau.
Thân

Có sửa bởi điều hành viên:

Net Hùng

Năng động
1. Kiểm tra ip của đầu ghi camera. nhớ địa chỉ ip đó. ( đã xem được bằng wifi là ok rồi).
2. mở port camera trên modem, kiểm tra xem port đã được mở chưa bằng cách vào trang canyouseeme.org gõ port đó vào rồi xem. Nhớ tắt firewall trên modem. (cách này dùng để kiểm tra 1 port bất kỳ đã được Nat có thành công hay ko).
3. Vào trang ddns đã đăng ký, gán ip hiện tại vào rồi ping thử xem có ping được hay ko. ( lệnh run, ping *.ddns.com -t). Nếu ko ping được tức là ko gán được ip của modem lên trang ddns, kiểm tra lại tên miền.
4. Vào Dynamic DNS điền thông số vào để nó tự động cập nhật ip mới cho tên miền mỗi lần có khởi động lại modem.
5. Nếu vẫn ko được thì pm mình teamview làm cho :)

Mèo hoang

Thành viên
Mỗi hãng đầu thu lại dùng port riêng, xem mở đúng port của đầu thu chưa.
Như đầu thu Vantech nhà mình thì port xem trên điện thoại là 34567

alo alo

Thành viên
thank các bác em đã xem dc rồi , tuy nhiên em muốn hỏi thêm một chút
có ddns nào miễn phí và ổn định không phải kích hoạt lại sau 1 thời gian không ạ ,em thấy có chỗ giao bán tài khoản ddns giá 500k sử dụng vĩnh viễn có đúng không ạ
em định mua thêm cái cam IP có wifi liệu có thể cho dữ liệu của nó lưu chung vào ổ cứng đầu ghi luôn dc ko ạ

Top Bottom