Có gì mới?

Hỏi Cáp Nối dài usb 3.0 .

tungbuonhlqn

Thành viên
Các bác giải thích hộ em với , Việc là thế này , em mới mua vài cái cáp nối dài USB 3.0 để nối đằng sau cổng usb 3.0 của mainboard dài ra cho dễ cắm USB , nhưng ko hiểu sao khi cắm usb vào cáp , máy tính lại không nhận được usb trông computer . . USB của em thì vẫn hoạt động bình thường . Đầu tiên em tưởng là do mấy cái cáp hỏng . Nhưng khi em cắm cáp vào máy chưa cài driver thì usb lại sáng đèn và hoạt động bt . Vậy nên em ghost lại máy tính không nhận usb lúc ban đầu và không cài driver thì usb lại hoạt động bt. Rồi đến khi em cài driver cho máy , thì máy lại không nhận usb nữa . Không biết nó thiếu driver nào hả các bác , em nên delete driver nào ko . Hay do driver mới quá nên nó ko hỗ trợ cáp usb . Em tải thử cái 3dp_Chip về để thử xem nó load thiếu driver gì , nhưng trong lúc 3dp chip nó load driver , cáp và usb lại kết nối được . Đọc xong và cài driver xong nó lại chẳng nhận nữa . Em dùng phần mềm easydriver và wandriver mới nhất 2017 . thử trên 2 HĐH win 7 32 và 64bit đều bị hiện tượng như trên. Ai biết chỉ dùm em cách khắc phục với ạ . Em xin chân thành cảm ơn

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
uniteck.jpg Đã gọi là cáp nối dài thì nó chỉ làm đúng chức năng như tên gọi là nối dài thôi tuy nhiên nếu mua cáp dỏm có thể gặp trường hợp suy hao tín hiệu dẫn đến chập chờn .Ngắn gọn bác cắm thẳng usb vào máy để test và so sánh với lúc cắm qua cáp nếu không ổn thi do cáp còn cắm trực tiếp vẫn bị lỗi đó thì coi lại driver usb 3.0 + chipset tải chính chủ. Về cáp bác có thể chon mua cáp Uniteck giá hơi cao nhưng mình dùng khá ổn kể cả khách cắm điện thoại vẫn ok

Chỉnh sửa cuối:

tungbuonhlqn

Thành viên
Xem file đính kèm: 9875 Đã gọi là cáp nối dài thì nó chỉ làm đúng chức năng như tên gọi là nối dài thôi tuy nhiên nếu mua cáp dỏm có thể gặp trường hợp suy hao tín hiệu dẫn đến chập chờn .Ngắn gọn bác cắm thẳng usb vào máy để test và so sánh với lúc cắm qua cáp nếu không ổn thi do cáp còn cắm trực tiếp vẫn bị lỗi đó thì coi lại driver usb 3.0 + chipset tải chính chủ. Về cáp bác có thể chon mua cáp Uniteck giá hơi cao nhưng mình dùng khá ổn kể cả khách cắm điện thoại vẫn ok
Em nghĩ do cáp với usb (USB 3.0 C143 Team Group) không tương thích bác à . Em cắm Con usb ( 2.0 thường transcend) vào cáp nó lại nhận luôn . Còn con USB kia em cắm trực tiếp vào máy tính nó vẫn nhận bt . Chỉ có cái buồn cười là em cắm con usb 3.0 vào cáp và vứt đấy cứ khoảng 15 20phut là máy tính và usb lại tự nhận và kết nối được với nhau , em rút ra rút vào thử 5 6 lần đều như thế cả . Chẳng hiểu là nó bị làm sao . Hỏng thì không hỏng hẳn , mà chợp chờn theo cái kiểu dở người . cùng chuẩn 3.0 thì nó dở hơi . Cắm con 2.0 vào thì max kết nối . Pó tay các bác ạ , lần đầu tiên em gặp trường hợp này . À cái Cáp này em mua 60k 1 cáp dài 1.5m còn cái vỏ em ko để ý tên gì lỡ vút đi rồi. HIHI

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Cáp nối dài thì làm có chuyện tương thích bác ơi nó chỉ nối dài từ A->B như cái tên thôi mà, đã giải thích cho bác rồi " tuy nhiên nếu mua cáp dỏm có thể gặp trường hợp suy hao tín hiệu dẫn đến chập chờn " :((:((

Top Bottom