Có gì mới?

Thông báo Cảnh Báo gây lag CSM Boot 2.0

• Thread starter Phù Du Kiếp
  • Bắt đầu

Phù Du Kiếp

Guest
Thông tin này mình có nhận dc vài câu hỏi của 1 số bạn.Nhưng ko tin,hôm nay mình mới chứng kiến.Lý do sau đây.
CSM Boot 2.0 chạy chuẩn,không hành ngò <== đúng
Hôm nay mình có 2 HV bảo mở login dùm để giữ máy.Chuyện ko có gì nếu ko xảy ra sự cố sau đây
Nguyên dàn lag,test WB thì ghi cao ko ngờ.Nhưng tắt 2 máy treo đó đi thì tốt trở lại.( lưu ý : 2 máy đó chỉ login sẵng,ko dùng cái gì,và đã login 1 tiếng ).
nên Anh Em nào đang chạy CSM Boot 2.0 tuyệt đối không nên treo máy mà ko dùng gì nhé,treo máy mà có mở game thì ko sao.Đây là cái thắc mắc mà mình chưa giải đáp được.
Chúc các bạn không bị lỗi ngớ ngẩn như mình!
Các bạn có thể tự kiểm chứng!
Giải Pháp: hãy tắt máy ngay khi khách không dùng hoặc chỉnh trong CSM SV là 2 phút tự tắt.MÌnh thì tắt liền,nên không sao,các bạn nào treo chờ thì nên cẩn thận!

Tạm khóa tại đây! Để vấn đề không liên quan hoặc hiểu sai sẽ không post vào đây!

Có sửa bởi điều hành viên:

Trong10492

Thành viên
m đang dùng 2.0 thỉnh thoảng có máy bị lag ( chưa ro nguyên nhân )phải riset lại mới hết chẳng nhẽ là do đây ????đang tính chuyển Gcave quá

Trong10492

Thành viên
Thông tin này mình có nhận dc vài câu hỏi của 1 số bạn.Nhưng ko tin,hôm nay mình mới chứng kiến.Lý do sau đây.
Hôm nay mình có 2 HV bảo mở login dùm để giữ máy.Chuyện ko có gì nếu ko xảy ra sự cố sau đây
Nguyên dàn lag,test WB thì ghi cao ko ngờ.Nhưng tắt 2 máy treo đó đi thì tốt trở lại.( lưu ý : 2 máy đó chỉ login sẵng,ko dùng cái gì,và đã login 1 tiếng ).
nên Anh Em nào đang chạy CSM Boot 2.0 tuyệt đối không nên treo máy mà ko dùng gì nhé,treo máy mà có mở game thì ko sao.Đây là cái thắc mắc mà mình chưa giải đáp được.
công nhận với bác là lúc máy bi lag e có treo máy ở màn hình chờ. Để e theo dõi xem sao??? tks bác

jonnypham

Thành viên
Xác định với Bác là Cái lỗi của Bác chỉ đúng khi VNG treo banner quảng cáo trên CSM Click thôi, Mình từng bị tràn WB vì cái vụ đó 2 lần rồi. Nếu cho khách treo Game mà khách chưa tắt banner quảng cáo Flash cũng bị luôn nhé Bác. Nói chung là lỗi do cái Flash quảng cáo của VNG chứ không phải do Server CSMBoot.

Phù Du Kiếp

Guest
Xác định với Bác là Cái lỗi của Bác chỉ đúng khi VNG treo banner quảng cáo trên CSM Click thôi, Mình từng bị tràn WB vì cái vụ đó 2 lần rồi. Nếu cho khách treo Game mà khách chưa tắt banner quảng cáo Flash cũng bị luôn nhé Bác. Nói chung là lỗi do cái Flash quảng cáo của VNG chứ không phải do Server CSMBoot.
Mình đã ko cho Click chạy theo khởi động mà,lấy gì có banner flash trong click :)
Với lại là mình nói gây Lag csmboot 2.0 chứ ko nói là 2.0 lag!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Chú xem kỹ lại, cái flash gì mà dữ vậy.

joan.freid

Năng động
1 tuần nay mình cũng dính chưởng vụ này .. CSMBoot 2.0 luôn
Đang khắc phục tạm thời bằng cách không cho CSMBoot server kết nối với internet --->>> thì hết lag
Đang không biết là sao đây :(

Trong10492

Thành viên
Đang khắc phục tạm thời bằng cách không cho CSMBoot server kết nối với internet --->>> thì hết lag
có nghĩa là máy tính tiền cũng không được vào mạng hả bác ???

Phù Du Kiếp

Guest
CSMBoot Server ko lag liếc gì cả,chỉ qua là có 1 lỗi nhỏ gây ra lag thôi,chứ SV mình kết nối vô tư.

có nghĩa là máy tính tiền cũng không được vào mạng hả bác ???
Lại hiểu sai vấn đề.Hy vọng bạn đọc kỹ trước khi nói.Cái vấn đề ở đây là gì!

bacninh4

Năng động
có thể do nó tự update WIN rồi, làm đầy writeback.Chủ top xem lại đi . Nhà tôi chrome tôi cũng tắt ko cho update . Win 7 mà nó update thì cũng nhiều lắm
Chứ mấy cái flash của CSM bill thì ăn thua ji

nothing

Thành viên
Vào control pannel, Power Options chọn sang chế độ High Performance===> change plan settings ===> chọn never===> XONG !

Phù Du Kiếp

Guest
có thể do nó tự update WIN rồi, làm đầy writeback.Chủ top xem lại đi . Nhà tôi chrome tôi cũng tắt ko cho update . Win 7 mà nó update thì cũng nhiều lắm
Chứ mấy cái flash của CSM bill thì ăn thua ji
Dạ cảm ơn Bác góp ý! em cũng chả để làm gì mấy cái update
Vào control pannel, Power Options chọn sang chế độ High Performance===> change plan settings ===> chọn never===> XONG !
Anh có làm cái này trước khi upload IMg luôn Chú ạ! :)..
Tắt tất cả update chrome,ff,flash trong manager task,tường lửa,ngủ đông,sleep......

nothing

Thành viên
Mở image vào ktra lại xem :), ko thì cài lại csmclient vào. Em xài csm mở để không từ sáng tới khuya cũng chưa bao giờ bị :eek::eek::eek:

Top Bottom