Có gì mới?

Hỏi cần tư vấn nâng cấp máy ạ.

mai tuan viet

Thành viên
Vậy là xác định do hệ thống mạng và bootrom bạn không được tối ưu tốt rồi . Giờ bạn phải đưa thêm nhiều thông tin hơn nửa . cấu hình server , bao nhiêu PC . Dùng Bootrom gì Image ra sao ? Dùng mạng nào . Nhưng trước nhất bạn Test hệ thống mạng lại . Tại 1 máy bất kỳ tốt nhất là ngay cái máy tính tiền của bạn . Vào Start chọn Run " hoặc nhấn nứt Window+R " gõ lệnh " Ping google.com.vn -t " bạn để đó sau đó quan sát lúc bình thường và lúc khách kêu lag thế nào . Tùy theo khu vực xem Ping có quá cao lên xuống thất thường và đứt quảng hay không . VD tại khu vực mình thì Ping dc như hình bênh dưới là ổn định .Xem file đính kèm: 7705
bị đứt quãng là bị làm sao hả bác. và khắc phục như nào ạ

vanhocdoan

Thành viên
cấu hình server mình là main intel 1200 sps,cpu xeon 1220 v5,ram 8gb 2133 x2=16gb,ssd 120gb x2,hdd 1tb,nguồn 550w, thêm 1 card mạng nữa. quán mình có 30 máy.mình mới làm như bác nói.ping 58,ổn định ko bị rớt hay đứt quãng ạ
Vùng gì mà mà ping Google tới 58 .
Ping mạng Viettel: ping 203.113.131.1

- Ping mạng FPT: ping 210.245.31.130

- Ping mạng VNPT: ping 203.162.4.190
Theo dỏi cả ngày . Chứ ko phải mới đó mà nói là mạng tốt .:)

vanhocdoan

Thành viên
bị đứt quãng là bị làm sao hả bác. và khắc phục như nào ạ
Kiểm tra thêm nhiều đường ping nữa . Nếu các đường Ping khác vẫn đứt quảng thì gọi nhà mạng vào giải quyết .
Ping lúc cao lúc thấp là do hệ thống của bạn . Giới hạn băng thông từng máy, dùng Modem tốt hơn ...
Ping thêm mạng nội bộ Ping Lên Modem và Server ." nội bộ thì bắt buộc phải <1 và hoàn toàn ko được rớt nhip nào"

ducvu

Thành viên
Vùng gì mà mà ping Google tới 58 .
Ping mạng Viettel: ping 203.113.131.1

- Ping mạng FPT: ping 210.245.31.130

- Ping mạng VNPT: ping 203.162.4.190
Theo dỏi cả ngày . Chứ ko phải mới đó mà nói là mạng tốt .:)
e tg số cuối cũng là ping.hehe.của e nó hiện 113.171.245.123: bytes=32 time=20ms ttl=58.nãy h cũng bị ngắt quãng liên tục ạ.chỗ e đang mưa ko biết phải do mưa ko

nguyenxuanthanh

Thành viên
Bạn đang xài chương trình bootrom gì? Nhìn bạn nói khả năng dfuowfng truyền mạng nhà bạn ko ổn rất cao. Cộng với lại modem ko tốt nữa. Chứ cấu hình máy đó đủ chiến mấy games trên rồi. Nếu bạn muốn rõ hơn thì đt cho mình 0919858333

Net Hùng

Năng động
Có lẽ xài gói internet cáp quang gia đình nên đường truyền ko được ổn định. lúc thấp điểm thì ok, lúc cao điểm thì lag.
Mấy đứa chơi game nó ko phân biệt được máy lag với mạng lag đâu, bạn phải kiểm tra mới biết được lag do đâu, từ đó mới tính được. Nó chỉ biết vào youtube hay face mà cứ xoay vòng tròn hoài ko load được là nó kêu máy lag à :)

netmetro

Guest
mấy bác cho e hỏi cấu hình nhà e đang xài là h81+G+ram 4gb+vga sapphire r7 240 2gb ddr3.giờ cần làm gì để mạnh hơn ạ.quán e đa phần lol+cf+fifa.thấy bọn nó cứ kêu lag quá.quán e net cỏ thôi ạ.đang để giá hội viên 2,5k.giờ e tính câng cấp cho ổn hơn xíu để tăng giá ạ.có cách nào nâng cấp mạnh hơn mà giá tương đối ko ạ
hàng xóm cấu hình nhiêu ? giá nhiêu ?
biết người + biết ta . thì mới 51/100 thắng

hk.net

Thành viên
các bác tư vấn nhiệt tình cho e với ạ.e cũng ko muốn nâng cấp đâu.các bác chỉ cho e cách tối ưu nhất với dàn máy cho e là dc r ạ.
Cái này Bác chỉ cần gắn thêm con draytek 2925 ( Giúp cân bằng tải dẫn đến mạng ổn định hơn đó bác) . Hoặc PC modem là ok. chứ mạng 40mb là được rồi. chơi game không tốn nhiều băng thông đâu.. Bác cử thử thay con đó rồi tính chứ câu hình như vậy là ổn rồi. làm lại không lag là bác có thể lên tiền h 3.5k.

ducvu

Thành viên
Cái này Bác chỉ cần gắn thêm con draytek 2925 ( Giúp cân bằng tải dẫn đến mạng ổn định hơn đó bác) . Hoặc PC modem là ok. chứ mạng 40mb là được rồi. chơi game không tốn nhiều băng thông đâu.. Bác cử thử thay con đó rồi tính chứ câu hình như vậy là ổn rồi. làm lại không lag là bác có thể lên tiền h 3.5k.
e mới thay con draytek 2925 hôm qua và nâng gói cước lên 50mb rồi ạ.sáng nay gcafe mới xuống cài lại phần mềm rồi.test hệ thống bootrom thấy ok hết rồi.để dùng rồi theo dõi xem sao ạ.sang tháng e định lên 3k thôi ạ.cảm ơn bác nhiều

Net Hùng

Năng động
e mới thay con draytek 2925 hôm qua và nâng gói cước lên 50mb rồi ạ.sáng nay gcafe mới xuống cài lại phần mềm rồi.test hệ thống bootrom thấy ok hết rồi.để dùng rồi theo dõi xem sao ạ.sang tháng e định lên 3k thôi ạ.cảm ơn bác nhiều

Làm net 3k/h đã thấy ko có lời rồi, bác còn làm nổi 2k5, nản vãi, nếu giá mà tụt xuống 3k thà mình nghỉ làm. vì tính ra với 3k/h chắc chắn ko thể nào tái đầu tư được, chỉ đủ chi phí ăn uống, thà dẹp đi kiếm việc làm còn khỏe hơn.

hk.net

Thành viên
Lên hẳng 3,5k lun.. Chứ 3k không lời. không cạnh tranh nhiều bác lo gì. nó không chơi chỗ mình thì chơi chỗ ai bây giờ. Khi ai cũng giá đó hết.

ducvu

Thành viên
Lên hẳng 3,5k lun.. Chứ 3k không lời. không cạnh tranh nhiều bác lo gì. nó không chơi chỗ mình thì chơi chỗ ai bây giờ. Khi ai cũng giá đó hết.
đường e có vài trăm mét mà đã có 4 quán rồi.lên 3,5k chắc chắn ngồi ngáp.e thấy lúc e làm 2,5k ngày nào cũng tầm 5,6 trăm.chưa dịch vụ ạ.

Net Hùng

Năng động
đường e có vài trăm mét mà đã có 4 quán rồi.lên 3,5k chắc chắn ngồi ngáp.e thấy lúc e làm 2,5k ngày nào cũng tầm 5,6 trăm.chưa dịch vụ ạ.

Xung quanh mình có 5,6 tiệm, có 3k, có 4k, mình nằm khuất trong hẻm (xe hơi vào dc) lấy 4k, khách vẫn đông hơn các tiệm còn lại .... ngoài cấu hình máy còn phải đầu tư vào cái nhìn, cảm giác của khách nữa, thì mắc hơn nhưng chất lượng hơn nó vẫn đến.

Tam Đức

Thành viên mới
Vậy chứng tỏ tiệm bạn có khách đấy...
Bạn xem tiệm người ta giá bao nhiêu cho quán của họ và xứng với cấu hình phòng máy họ chưa?
Cấu hình cỡ đó bèo bạn phải lấy giá 3.5k đi.
Quan trọng dịch vụ và phục vụ bạn à~!
Thân!

thanhpca12sc

Thành viên
Thay con G = i3 4150 hoặc 4160 là dư sức kéo ( có điều kiện nữa thì thay con GTX 750Ti cho tụi nó stream :D ), chẳng cần thay gì nữa . Làm con Draytek chạy cho ổn định . Đa nhiệm con I xử lý tốt hơn con G . Thường bây giờ đa số các Gamer hay chơi kiểu 1 facebook + 1 youtube + 1 LOL + 1 FFOL3 . Nên G hơi đuối .

Top Bottom