Có gì mới?

Hỏi cần tư vấn nâng cấp máy ạ.

ducvu

Thành viên
mấy bác cho e hỏi cấu hình nhà e đang xài là h81+G+ram 4gb+vga sapphire r7 240 2gb ddr3.giờ cần làm gì để mạnh hơn ạ.quán e đa phần lol+cf+fifa.thấy bọn nó cứ kêu lag quá.quán e net cỏ thôi ạ.đang để giá hội viên 2,5k.giờ e tính câng cấp cho ổn hơn xíu để tăng giá ạ.có cách nào nâng cấp mạnh hơn mà giá tương đối ko ạ

bạn chỉ cần bán con cpu G và thay e nó thành i3 4xx là ok

Tam Đức

Thành viên mới
Cấu hình trên hơn nhiều tiệm nét cỏ khác rồi bạn ơi!
Lag vậy bạn kiểm tra lại đường truyền mạng, gói mạng đk.
Kiểm tra lại hệ thống bootroom nữa.

ducvu

Thành viên
Cấu hình trên hơn nhiều tiệm nét cỏ khác rồi bạn ơi!
Lag vậy bạn kiểm tra lại đường truyền mạng, gói mạng đk.
Kiểm tra lại hệ thống bootroom nữa.
mạng thì e đang dùng gói vnpt 40mb.sever e mới ráp cấu hình main inter 1200 sps,cpu xenon 1220 v5, ram 16gb 2133,2sdd 120gb,nguồn 550w,thêm 1 card mạng.bây giờ kiểm tra bootroom như thế nào ạ

Tam Đức

Thành viên mới
mạng thì e đang dùng gói vnpt 40mb.sever e mới ráp cấu hình main inter 1200 sps,cpu xenon 1220 v5, ram 16gb 2133,2sdd 120gb,nguồn 550w,thêm 1 card mạng.bây giờ kiểm tra bootroom như thế nào ạ
Cấu hình vẬy ổn rồi. Có đk thì thay cpu i3-41x0
Cấu hình v mà lấy giá 2.5k phí thật.
Mạng 40mb kéo bao nhiêu máy. Có model cân bằng tải Draytek chưa? Thường thì mấy nhà mạng gắn kèm theo á.
Mà có nơi k có phải tự sắm

nghiamaster379

Thành viên
cấu hình máy ok rồi. nếu có đk thì thay cpu i3, thêm thanh ram 4g nửa ok rồi, mạng thì lấy con draytek 2925 hoặc pcmothem them đường truyền 40mb khác vnpt nữa là ok. chuôt, tai nghe. đầu tư trang trí lại

ducvu

Thành viên
cấu hình máy ok rồi. nếu có đk thì thay cpu i3, thêm thanh ram 4g nửa ok rồi, mạng thì lấy con draytek 2925 hoặc pcmothem them đường truyền 40mb khác vnpt nữa là ok. chuôt, tai nghe. đầu tư trang trí lại
vga đó có đuối quá ko ạ.quán e chỉ cf,lol với vài đứa đá fifa thôi ạ.với có cần thiết nâng cấp thêm mạng ko bác.

ducvu

Thành viên
Cấu hình vẬy ổn rồi. Có đk thì thay cpu i3-41x0
Cấu hình v mà lấy giá 2.5k phí thật.
Mạng 40mb kéo bao nhiêu máy. Có model cân bằng tải Draytek chưa? Thường thì mấy nhà mạng gắn kèm theo á.
Mà có nơi k có phải tự sắm
nhà e chưa có con draytek đó ạ.con đó tạc dụng gì ạ.giá cao ko bác.nhà e 30 máy bác.chắc sang tuần e tăng lên 3k ạ.

vanhocdoan

Thành viên
Với cấu hình đó về lý thì chơi mấy game thông dụng như LoL, Fifa, CF thì khá vô tư trừ khi các khách tiệm bạn chơi 2 game cùng lúc LoL Fifa dạo này thêm cái vụ treo giả lập nửa {42} . Nếu chỉ chơi 1 game mà khách phàn nàn Lag . Trước khi có ý định nân cấp máy thì bạn nên kiểm tra Server hệ thống mạng lại rồi hãy tính tiếp . Khu vực bạn cạnh tranh ác thế 2,5K/h X_X

hoaiphongbt

Năng động
mấy bác cho e hỏi cấu hình nhà e đang xài là h81+G+ram 4gb+vga sapphire r7 240 2gb ddr3.giờ cần làm gì để mạnh hơn ạ.quán e đa phần lol+cf+fifa.thấy bọn nó cứ kêu lag quá.quán e net cỏ thôi ạ.đang để giá hội viên 2,5k.giờ e tính câng cấp cho ổn hơn xíu để tăng giá ạ.có cách nào nâng cấp mạnh hơn mà giá tương đối ko ạ
theo mình card đó treo fifa + chơi LOL sẽ lag, nên đổi card gtx 650 trở lên hay gt730 dr5. thay phím chuột , phone mới là ok

ducvu

Thành viên
theo mình card đó treo fifa + chơi LOL sẽ lag, nên đổi card gtx 650 trở lên hay gt730 dr5. thay phím chuột , phone mới là ok
phím chuột phone mình mới thay toàn bộ mới đẹp rồi.quán e chỉ dc vài đứa chơi fifa thôi.bây giờ e định nâng mạng lên 60mb và gắn thêm con draytek 2925 như bác nói thì khả thi ko ạ.với bác cho e hỏi tác dụng của con draytek 2925 là gì ạ.

ducvu

Thành viên
Với cấu hình đó về lý thì chơi mấy game thông dụng như LoL, Fifa, CF thì khá vô tư trừ khi các khách tiệm bạn chơi 2 game cùng lúc LoL Fifa dạo này thêm cái vụ treo giả lập nửa {42} . Nếu chỉ chơi 1 game mà khách phàn nàn Lag . Trước khi có ý định nân cấp máy thì bạn nên kiểm tra Server hệ thống mạng lại rồi hãy tính tiếp . Khu vực bạn cạnh tranh ác thế 2,5K/h X_X
quán e chơi fifa dc vài đứa thôi ạ.ko phải cạnh tranh đâu.mấy quán faafn e cũng giá 3,5k và 5k ko à.mà do e sang lại quán này trc người ta để giá vậy.nên e để vậy thôi.với trc quán cũ nát lắm ạ.ngồi ghế nhựa bàng gỗ ép lâu năm rồi.e mới phải thay lại toàn bộ ghế chân quỳ,bàn kính phím chuột phone với gắn con sever.mà có khi khách chỉ chơi lol mà nó cũng kêu lag.hay có phải do mạng yếu quá ko ạ.với chỉ e kt hệ thống mạng như thế nào ạ.sever và dây mạng với bộ chia e thay mới hết rồi ạ.

ducvu

Thành viên
các bác tư vấn nhiệt tình cho e với ạ.e cũng ko muốn nâng cấp đâu.các bác chỉ cho e cách tối ưu nhất với dàn máy cho e là dc r ạ.

vanhocdoan

Thành viên
quán e chơi fifa dc vài đứa thôi ạ.ko phải cạnh tranh đâu.mấy quán faafn e cũng giá 3,5k và 5k ko à.mà do e sang lại quán này trc người ta để giá vậy.nên e để vậy thôi.với trc quán cũ nát lắm ạ.ngồi ghế nhựa bàng gỗ ép lâu năm rồi.e mới phải thay lại toàn bộ ghế chân quỳ,bàn kính phím chuột phone với gắn con sever.mà có khi khách chỉ chơi lol mà nó cũng kêu lag.hay có phải do mạng yếu quá ko ạ.với chỉ e kt hệ thống mạng như thế nào ạ.sever và dây mạng với bộ chia e thay mới hết rồi ạ.
Vậy là xác định do hệ thống mạng và bootrom bạn không được tối ưu tốt rồi . Giờ bạn phải đưa thêm nhiều thông tin hơn nửa . cấu hình server , bao nhiêu PC . Dùng Bootrom gì Image ra sao ? Dùng mạng nào . Nhưng trước nhất bạn Test hệ thống mạng lại . Tại 1 máy bất kỳ tốt nhất là ngay cái máy tính tiền của bạn . Vào Start chọn Run " hoặc nhấn nứt Window+R " gõ lệnh " Ping google.com.vn -t " bạn để đó sau đó quan sát lúc bình thường và lúc khách kêu lag thế nào . Tùy theo khu vực xem Ping có quá cao lên xuống thất thường và đứt quảng hay không . VD tại khu vực mình thì Ping dc như hình bênh dưới là ổn định .1.jpg

ducvu

Thành viên
Vậy là xác định do hệ thống mạng và bootrom bạn không được tối ưu tốt rồi . Giờ bạn phải đưa thêm nhiều thông tin hơn nửa . cấu hình server , bao nhiêu PC . Dùng Bootrom gì Image ra sao ? Dùng mạng nào . Nhưng trước nhất bạn Test hệ thống mạng lại . Tại 1 máy bất kỳ tốt nhất là ngay cái máy tính tiền của bạn . Vào Start chọn Run " hoặc nhấn nứt Window+R " gõ lệnh " Ping google.com.vn -t " bạn để đó sau đó quan sát lúc bình thường và lúc khách kêu lag thế nào . Tùy theo khu vực xem Ping có quá cao lên xuống thất thường và đứt quảng hay không . VD tại khu vực mình thì Ping dc như hình bênh dưới là ổn định .Xem file đính kèm: 7705
bác cho e fb để tiện nc dc ko ạ.do e cũng gà mờ IT lắm ạ.cảm ơn bác trc ạ.

vanhocdoan

Thành viên
bác cho e fb để tiện nc dc ko ạ.do e cũng gà mờ IT lắm ạ.cảm ơn bác trc ạ.
Mình không thường Online đâu do có làm việc bên ngoài nữa . Bạn cứ đưa các thôn tin lên mọi người sẽ hổ trợ bạn không riêng gì mình đâu

ducvu

Thành viên
Mình không thường Online đâu do có làm việc bên ngoài nữa . Bạn cứ đưa các thôn tin lên mọi người sẽ hổ trợ bạn không riêng gì mình đâu
cấu hình server mình là main intel 1200 sps,cpu xeon 1220 v5,ram 8gb 2133 x2=16gb,ssd 120gb x2,hdd 1tb,nguồn 550w, thêm 1 card mạng nữa. quán mình có 30 máy.mình mới làm như bác nói.ping 58,ổn định ko bị rớt hay đứt quãng ạ

Top Bottom