Có gì mới?

Cần kinh nghiệm mở quán net

NetAnhNguyet

Thành viên
Chào các pro. Lần đầu em viết bài. Có gì không phải xin bỏ qua.
Tình hình là em có 600tr muốn đầu tư 1 quán net ~40 máy tại khu vực tp Bắc Ninh.
Địa điểm là em thuê của ng quen vs giá 8- 10tr/tháng. Nhà 2 mặt tiền 3 tầng (mặt tiền 8m). Với diện tích gian ngoài để kinh doanh là ~60m2. (Đã có sẵn điện 3 pha)
Em muốn hỏi 40 máy cấu hình cạnh tranh trên thành phố (giá 4k/h) cần bao nhiêu tiền tất tần tật.
Ngoài ra còn các chi phí khác Điều hòa, Camera, tủ lạnh tủ đá... cần những cái gì và giá khoảng bao nhiêu.
Chi phí cho các thủ tục là bao nhiêu, những thủ tục nào.
40 máy cần lắp gói mạng nào, có nên lắp 2 đường truyền mạng khác nhau không.
Và em muốn hỏi các pro có kinh nghiệm kinh doanh quán net là hàng tháng phải chi trả những khoản nào và bao nhiêu. (Điện, nước, Gcafe, nhân viên).
40 máy mỗi tháng thu trung bình tầm 40tr,nếu đã thuê mặt bằng 10tr tháng thì phải thiết kế max tối đa 70 máy thì hẵng làm bạn à,tiền giờ 4k thì phải lấy số lượng thôi.Và máy bạn phải ks được với mấy tiệm xung quanh,như vậy khả năng thu hồi vốn mới nhanh và khả thi được.Thân.

Tran tam

Thành viên
chỉ mổi nghề net nghe tới là như cái toilet người trong mún ra người ngoài mún vào ha ha

thanhhaiek

Năng động
Chẳng có cái vất vả nào qua nổi nghề net đâu. thiệt thòi đủ đường. không có việc gì làm phải làm thôi.

nguyenhoangphi

Thành viên
- Nghề net là nghề nghe chửi nhiều nhất, không biết ngày lễ , tết là gì ( đối với ko thuê nhân viên ), bán mặt cho màng hình. làm nghề này ai thấy cũng ham mà làm rồi thì biết cái khổ của nó, vô rồi thì phải đeo theo

vusports

Thành viên
{21}{21}
- Nghề net là nghề nghe chửi nhiều nhất, không biết ngày lễ , tết là gì ( đối với ko thuê nhân viên ), bán mặt cho màng hình. làm nghề này ai thấy cũng ham mà làm rồi thì biết cái khổ của nó, vô rồi thì phải đeo theo
chuẩn ko cần chỉnh {112}{112}{112}

Thiện Phát

Thành viên
Địa điểm
48 /Đak Nông
THẾ NÀY BÁC CỨ TỰ TIN MÀ LÀM ĐI Ạ ! MÌNH ĐANG CÓ VỐN TẦM 200 KIẾM P NÉT THANH LÝ MUA ĐÂY ! 200 TẦM ~ 30 MÁY LÀM CÁI P NÉT Ở THỊ TRẤN NHỎ
NÓI CHUNG BÁC CỨ MẠNH DẠN VỚI ƯỚC MƠ VỚI ĐAM MÊ CUẢ MÌNH ĐI

dichvunet135

Thành viên
Cách đó khoản 2 300m có 5 quát sát nhau quán nào cũng full. Nhất là tầm 12h - 16h 19h - 21h. Đêm có hôm 1h mấy thằng rủ nhau ra chơi mà phải đợi máy.
TpBn đang phát triển.
vậy bác xem người ta dùng cấu hình như thế nào , màn hình bao nhiêu .vì bác ra sau phải bằng hoặc hơn người ta rồi .rồi 5 quán đó đó mặt bằng nhà nó hay thuê ? bác có rành về máy tính k ? nếu rành bác cứ múc 1 dàn 30~40 máy cả bàn ghế tất tần tật về mà cạnh tranh thu hồi vốn nhanh.đánh nhanh thắng nhanh.chứ giờ mua mới là xác định ngồi 3 năm.còn nếu bác xác định ngồi lâu dài thì xem người ta như thế nào để mình mua cạnh tranh lại.còn tiền điện , tiền mạng ,tiền nv tính sau .khách đông thì điện nhiều .k tính rỏ được .

Toan0210

Thành viên
Không gian của bc có để xe thoải mái không? Cấu hình quanh đó như nào a?
E thi công lắp đặt a - z. Nếu bác cần có thể LH : 0982005019 - Ib e.

netmetro

Guest
Nghe buồn vậy. Lí do sao bác.
E đang làm ở sân golf tháng 10 15tr nhưng vất vả quá. Về nhà kinh doanh. Ít thì ăn ít
ý 1 : Làm net lương 3.5trieu thôi nhé ! mà phải tăng ca mỗi ngày , không nghỉ cuối tuần, không nghỉ lễ tết ! 100% người đọc comment này sẽ nói tui "khùng . lương net thu nhập gì 3.5tr ! ". thu nhập lớn hơn 3.5trieu nhưng chi phí cho hiên tại, chi phí cho hư hỏng nâng cấp sữa chữa sau này trừ ra sẽ còn 3.5tr. cắn cho dầy 7 triệu thì sau đó không có tiền thay linh kiện. phải ói ra .
ý 2 : nếu chịu nổi (1) thu nhập 3.5tr cho 1 ngày làm 16 tiếng liên tục không nghỉ . với số vốn đầu tư 600 triệu (2) ! thì xin mời làm đồng nghiệp !
ý 3 : đặt câu hỏi : mướn người coi. rồi mình không làm sẽ có thời gian rãnh ? trả lời : làm 40 máy với mặt bằng thuê 10tr + mướn người trông thì lãi = 0. Nếu người trông đạo đức kém , biển thủ gian lận thì mệt nữa

vtthvip

Thành viên
Tình hình là em có 600tr muốn đầu tư 1 quán net ~40 máy tại khu vực tp Bắc Ninh.
Địa điểm là em thuê của ng quen vs giá 8- 10tr/tháng. Nhà 2 mặt tiền 3 tầng (mặt tiền 8m). Với diện tích gian ngoài để kinh doanh là ~60m2. (Đã có sẵn điện 3 pha)
Em muốn hỏi 40 máy cấu hình cạnh tranh trên thành phố (giá 4k/h) cần bao nhiêu tiền tất tần tật.
Ngoài ra còn các chi phí khác Điều hòa, Camera, tủ lạnh tủ đá... cần những cái gì và giá khoảng bao nhiêu.
Và em muốn hỏi các pro có kinh nghiệm kinh doanh quán net là hàng tháng phải chi trả những khoản nào và bao nhiêu. (Điện, nước, Gcafe, nhân viên).
Đây không phải thời điểm thích hợp để mở net! phòng máy hiện nay chỉ chạy chừng 50% công suất, giá 4.000 + tiền mặt bằng + tiền nhân viên + tiền cáp quang + tiền điện + tiền thuế + khấu hao máy nữa ==> không có lợi! bạn thử tính đi khấu hao máy rất cao mỗi năm phải mất hơn 30% giá trị máy.

Colorado

Thành viên
Bác có đủ vốn, có đủ quyết tâm, đủ đam mê thì làm thôi. Chứ giờ ngồi đẻo cày giữa đường thì cmn mệt. Không có ý nói các bác trên đây tư vấn không đúng nhưng tiềm năng ở vị trí kinh doanh thì chỉ bác mới đánh giá được. Người thân trong gia đình còn có nhiều ý kiến trái chiều nhau huống gì ngoài xã hội. Chúc bác thành công trên con đường đã chọn.

zbiffz

Năng động
10 thằng chủ net sẽ 9 thằng khuyên bạn bỏ ý tưởng đó đi.
còn 1 thằng còn lại nó vừa chủ net vừa bán linh kiện đấy :v
t khuyên bạn cầm 600tr vào hốc mua miếng đất.
để 3 năm sau bán lại lãi x2 x3.
chứ 600tr vào net 3 năm dc đống ve chai đấy.

giang200491

Thành viên
40 máy mà mặt bằng 8tr tới 10, tính lại đi bác

Sơn Kiều

Thành viên
cái nghề bạn thân,bạn bè dần mất hết, láng giềng hàng xóm có con độ tuổi nhận thức e dè, công an dân phòng thuế má đè đầu cưỡi cổ, có vợ có con cũng ko có thời gian để quan tâm nữa. có làm mới biết bác à. Em vào nghề cũng được hơn 2 năm, ko có gì hơn góp ý kiến cho bác:
thứ 1: Nghề net hiện tại bây giờ có thu nhập tương đối cao hơn so với những nghề lao động khác, nếu làm ăn suôn sẻ
thứ 2: làm nghề này nếu bác có 1 chuỗi phòng máy và thuê người làm rồi quản lý ngon lành thì bác sẽ thành đại gia nhanh thôi, còn không chỉ 1 phòng lẹt đẹt, và tự trông coi quán thì bác mất rất nhiều thứ về mặt tinh thần..và sẽ thành tâm thần ko lâu sau đó.
thứ 3. nói về chỗ bác sắp mở quán, bán kính có 200-300m có 5 quán, họ làm lâu rồi, bác mới nhảy vào đầu tư làm lớn, chả lẽ họ ngồi im nhìn bác bưng bát cơm của họ? họ làm rồi họ lấy được vốn rồi, có kinh nghiệm hơn bác rồi, 5 thằng sát nhau mà nó, hạ giá khuyến mãi, rồi nâng cấp các kiểu , chơi bẩn , 5 thằng đập 1 thằng thì bác chả chết.trong khi nó có vốn,còn vốn bác thả hết vào quán rồi còn đâu mà đua.
nếu có 600 tr ở bn.bác có nhiều hướng đi mà, mặt bằng ngon làm quán nhậu, bán hàng nội thất, đầu tư máy móc làm cửa nhựa, nhôm kính..học lập trình cnc mua vài con máy cnc chạm gỗ mỹ nghệ...vv.. 600 tr đủ về 1 vùng nông thôn làm 1 cái cây xăng... vv
nếu cho được chọn lại em sẽ ko chọn nghề bac này.
Chỗ e đông khách lắm. 5 quán kia nhưng vẫn thiếu máy ngồi. Hơn nữa 5 quán đó 3 quán k điều hòa, toàn máy từ thời xưa rồi.
E cần lời khuyên để mở mấy bác toàn nói câu bi quan vậy.
Nhậu vs cây xăng dễ làm hơn sao?

Sơn Kiều

Thành viên
40 máy mỗi tháng thu trung bình tầm 40tr,nếu đã thuê mặt bằng 10tr tháng thì phải thiết kế max tối đa 70 máy thì hẵng làm bạn à,tiền giờ 4k thì phải lấy số lượng thôi.Và máy bạn phải ks được với mấy tiệm xung quanh,như vậy khả năng thu hồi vốn mới nhanh và khả thi được.Thân.
10tr thuê nhà sau e cho thuê lại nữa mà. Nhà 3 tầng e ở luôn đó.
Mới mở mà chơi 70 máy luôn sao chịu được.
Mà bác tính sao 40 máy được 40tr 1 tháng thế. 40tr tiền lãi nghe còn được

Sơn Kiều

Thành viên
THẾ NÀY BÁC CỨ TỰ TIN MÀ LÀM ĐI Ạ ! MÌNH ĐANG CÓ VỐN TẦM 200 KIẾM P NÉT THANH LÝ MUA ĐÂY ! 200 TẦM ~ 30 MÁY LÀM CÁI P NÉT Ở THỊ TRẤN NHỎ
NÓI CHUNG BÁC CỨ MẠNH DẠN VỚI ƯỚC MƠ VỚI ĐAM MÊ CUẢ MÌNH ĐI
E vẫn quyết tâm làm mà. Dự định tiết kiệm tiền cả năm trời... nhưng vấn đề là e cần kinh nghiệm

Sơn Kiều

Thành viên
vậy bác xem người ta dùng cấu hình như thế nào , màn hình bao nhiêu .vì bác ra sau phải bằng hoặc hơn người ta rồi .rồi 5 quán đó đó mặt bằng nhà nó hay thuê ? bác có rành về máy tính k ? nếu rành bác cứ múc 1 dàn 30~40 máy cả bàn ghế tất tần tật về mà cạnh tranh thu hồi vốn nhanh.đánh nhanh thắng nhanh.chứ giờ mua mới là xác định ngồi 3 năm.còn nếu bác xác định ngồi lâu dài thì xem người ta như thế nào để mình mua cạnh tranh lại.còn tiền điện , tiền mạng ,tiền nv tính sau .khách đông thì điện nhiều .k tính rỏ được .
Vs số vốn 600 e nghĩ quán e đầu tư gần gấp đôi các quán khách.
Quán mạnh nhất đó có 35 máy cũng thuê nhà và nvien hơn nữa máy cũng 2 3 năm rồi.

Top Bottom