Có gì mới?

Hỏi Cần hướng dẫn cách giới hạn băng thông trên máy trạm ??

325netkg

Thành viên
Lúc phòng load 10 máy, bọn chúng vừa đá Fifa vừa xem Youtube HD.. gây ra hiện tượng đá Fifa hơi sượng, thế là chúng nó kiu lag quá... Có ai chỉ mình cách khắc phục tình trạng trên không ??

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Xem lại mạng đi - 2 thứ này đâu có ngốn mạng quá dữ.

325netkg

Thành viên
vì ban đêm test thử 1 máy trạm đá Fifa thì rất mượt, nhưng lúc ban ngày, bọn nó load cùng lúc nhiều máy đá thì mới hiện tượng trên

vanhocdoan

Thành viên
Có nhiều cách để kiểm soát băng thông tại máy trạm . Bằng modem, Pc modem....
Có nhiều nguyên nhân bạn không thục hiện được do modem cùi không có chức năng Bandwidth , không am hiểu về PC modem " cái này mình củng mù tịt"
Thế thì tôi sẽ chỉ bạn kiểm soát băng thông bằng phầm mềm CCproxy cái này nhiều tín năng lắm từ từ mà mò ra cách cài đặt thì bạn đọc bài viết này
http://chuphongnet.com/forum/threads/tao-may-chu-cap-phat-proxy-bang-ccproxy.3355/
Tại mổi máy trạm bạn cài đặt như hình 11 "Không cần cài CCproxy"

Tại máy cài CCproxy thì làm như hình 22 " cài trên máy tính tiền "

Theo kinh nghiệm mình thì đặt 1500 là khách vô tư xem Youtube HD 1080p vô tư... không ảnh hưởng , Với đường truyền 45m thì Ping các máy chạy trơn tru , nếu tiệm bạn có quá nhiều thằng dow hay coi HD thì đặt ở mức 1000 lun bao lag11.jpg 22.jpg

Chỉnh sửa cuối:

325netkg

Thành viên
Có nhiều cách để kiểm soát băng thông tại máy trạm . Bằng modem, Pc modem....
Có nhiều nguyên nhân bạn không thục hiện được do modem cùi không có chức năng Bandwidth , không am hiểu về PC modem " cái này mình củng mù tịt"
Thế thì tôi sẽ chỉ bạn kiểm soát băng thông bằng phầm mềm CCproxy cái này nhiều tín năng lắm từ từ mà mò ra cách cài đặt thì bạn đọc bài viết này
http://chuphongnet.com/forum/threads/tao-may-chu-cap-phat-proxy-bang-ccproxy.3355/
Tại mổi máy trạm bạn cài đặt như hình 11 "Không cần cài CCproxy"

Tại máy cài CCproxy thì làm như hình 22 " cài trên máy tính tiền "

Theo kinh nghiệm mình thì đặt 1500 là khách vô tư xem Youtube HD 1080p vô tư... không ảnh hưởng , Với đường truyền 54m thì Ping các máy chạy trơn tru , nếu tiệm bạn có quá nhiều thằng dow hay coi HD thì đặt ở mức 1000 lun bao lagXem file đính kèm: 2391 Xem file đính kèm: 2392
Máy trạm em ip động thì sao bác

vanhocdoan

Thành viên
Máy trạm em ip động thì sao bác
Động thì nhận diện bằng địa chỉ Mac Address . Tại phần Account thay vì đánh dấu vào IP Address thì đánh dấu vào Mac Address . "Chịu khó lên Google tìm hiểu thế nào là Mac với IP động IP tĩnh , cách cấp phát IP nữa nhe"

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Các ông lần sau mở chủ đề nên coi mục nào cho phù hợp, tự dưng hỏi về băng thông lại vô chuyên mục CSMboot để hỏi. Đã di chuyển.

kakakura

Guest
cũng mới thử test hạn chế download nhưng youtube , face hơi lag, chắc nó ko kip load về nên hơi lag ... chứ cái này hạn chế oke rùi .

conga

Thành viên
Thế éo nào vừa xem youtube vừa đá fifa được giỏi vậy

Top Bottom