Có gì mới?

Cần hỗ trợ phần mềm boot qua image

mylook

Thành viên
Chào mọi người !
Em đang cần phần mềm để hỗ trợ quản lý server-clinet theo dạng sau ,mà em chưa biết dùng phần mềm nào tối ưu ,anh chị nào rành xin giúp em phát ,em sẽ hậu tạ ạ .
Mô tả về phần mềm :
* Quản lý server-máy trạm:
+ Mỗi lần người dùng truy cập từ xa bằng remote desktop vào máy trạm thì sẽ lưu lại dữ liệu của người dùng đó ( dữ liệu là các cài đặt phần mềm của khách hàng )
Ví dụ : userA truy cập vào máy Pc01 ,em sẽ tạo ra 1 bản image cho userA đó ,userA cài đặt các phần mềm như : autoCad ,ps6... thì lần sau userA vào lại ,em sẽ bật lại bản image đó cho userA dùng ( các cài đặt phần mềm : autoCad ,ps6 ... trước đó của userA vẫn tồn tại )
+ Bật tắt máy tính từ xa
Mong nhận được hỗ trợ từ mọi người , em cảm ơn rất nhiều

mylook

Thành viên
Mỗi người dùng là 1 bản image riêng biệt à

proag1221

BNG Bảo Nguyên
Địa điểm
Bình Dương
Chào bạn
Bạn có thể cung cấp thêm vài thông tin không
Cụ thể như sau
1. Hệ thống chỉ bao gồm 1 Server - 1 Máy trạm, hay 1 Server - nhiều máy trạm
2. Máy trạm này có cố định không, hay ngẫu nhiên như laptop, điện thoại
3. Mỗi người dùng, chỉ sử dụng trên 1 máy cố định, hay xài được trên tất cả các máy trạm

mylook

Thành viên
Chào bạn
Bạn có thể cung cấp thêm vài thông tin không
Cụ thể như sau
1. Hệ thống chỉ bao gồm 1 Server - 1 Máy trạm, hay 1 Server - nhiều máy trạm
2. Máy trạm này có cố định không, hay ngẫu nhiên như laptop, điện thoại
3. Mỗi người dùng, chỉ sử dụng trên 1 máy cố định, hay xài được trên tất cả các máy trạm
chào anh :
  • 1 server-nhiều máy trạm ạ
  • mỗi người dùng có thể xài được trên tất cả máy trạm
  • máy trạm là máy vật lý ,em lắp tại nhà

mylook

Thành viên
Em ở SG,bác nào có giải pháp giúp em với ạ, em cảm ơn và có hậu tạ

Van Thuong

Năng động
Không biết bác làm dịch vụ gì, không phải net game sao? Sao bác không cài sẵn các phần mềm khách cần vào là được rồi?

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
bác định làm hệ thống cho thuê máy, giống như dạng vps, ko dễ như bác nghĩ đâu, nếu có làm được thì phí ko dưới 100 củ. chỉ có cách bác kéo mỗi máy 1 line mạng riêng, cài ổ cúng riêng cho khách thuê

mylook

Thành viên
Không biết bác làm dịch vụ gì, không phải net game sao? Sao bác không cài sẵn các phần mềm khách cần vào là được rồi?
mõi khách họ dùng 1 ứng dụng khác nhau bác à ,với khách a họ sử dụng 1 tháng ,sau 1 tháng nữa họ mới quay lại thì em đang tìm giải pháp bật lại cái bản mà lưu lại các ứng dụng của khách a trước đó để họ không phải cài đặt lại từ đầu đó bác

nightangel

Thành viên
Với yêu cầu của bác, em nghĩ bác cài theo mô hình tiệm net được rồi: 1 server + n client.
Server bác cài icafe rồi chia ra nhiều Config theo yc của khách. Ví dụ: config cho anh NguyenVanA... bác cài đủ các soft theo yeu cầu, sau đó đóng băng lưu lại config, khi anh NguyenVanA đến bác chỉ việc chọn image NguyenVanA cho anh đó xài thôi, tương tự những người khác cũng thế.
Yêu cầu ổ chứa image lớn một chút.
Em chỉ biết vậy thôi để mong có thể giúp cho bác!

Tgaming

Thành viên
  • truy cập từ xa : này dễ bác pm em đưa bác phần mềm chỉnh từ xa delay 0,001s ( do e cài cho ae chơi game từ xa nối vào phòng net em)
  • Bật tắt từ xa : một là bác ở đó quản lí cái server để làm image cho khách chứ nếu kêu khách bật từ xa thì không khả thi, vì phải vào server mới bật được, mà server thì ko thể nhìu người truy cập được. chưa kể main của máy client phải có wake up on lan, ko có thì miễn bàn, có thì xài tool bật tẹt
  • còn riêng image thì cứ mở băng cho khách nghịch tẹt , khi nào tắt máy đóng băng , mà trc khi nghịch thì cứ làm image chuẩn full driver win r copy riêng ra một nhánh để dự phòng còn 1 nhánh cho khách xài... lỗi lầm gì copy lại dự phòng cho khách xài tiếp
  • ổ Writeback chắc phải 1tb hoặc hơn mới chơi được cái kiểu này

Top Bottom