Có gì mới?

Hỏi Cần giúp đỡ nên dùng cáp quang VNPT hay VIETTEL ?

trinhthai

Thành viên
Anh em cho mình hỏi với
Quán nhà mình 2 năm nay dùng mạng cáp quang vnpt gói 50MB ( giá 990.000/ tháng )
Quán mình 20 máy cấu hình: msi H81-P33 , ram 4G, VGA 2G
Nói chung trong thời gian 2 năm mạng chạy mượt không hề hấn gì, mỗi tội hơi lãng phí cái gói mạng đó.
Thế mà dùng được 2 năm nay không thấy vnpt gọi là có chương trình khuyến mại, cũng như tri ân khách hàng gì.
Các đây vài hôm mình có ý định chuyển sang dùng mạng Viettel thì tự nhiên thấy có mấy nhân viên của vnpt đến tư vấn, tiếp thị có chương trình: đóng trước 7 tháng thì giá cước còn hơn 700k/tháng và 13 tháng thì sẽ được giảm giá cước.
Mình có ý kiến với mấy nhân viên đó và cả giám đốc trung tâm vnpt chỗ mình là: mình dùng gói như thế cả 2 năm nay mà chẳng thấy nhân viên nào đến tư vấn cái chương trình đóng trước đó, thời buổi kinh doanh khó khăn, giảm được chi phí nào thì càng tốt. mình nói là sắp chuyển sang viettel rồi....
Đến hôm sau, ông giám đốc trung tâm cử kế toán và 1 nhân viên nữa đến nhà mình và tư vấn thêm. và nói: không thì anh giảm gói cước xuống gói 30MB có 450k/tháng và có mang tặng nhà mình cái mũ bảo hiểm hàng khuyến mại của Mytivi tặng nhà mình. thế là nhà mình đồng ý giảm gói cước xuống gói 30MB
Đến hôm nay 31/5 test ping thì như trong ảnh: upload_2017-5-31_23-33-45.png

Theo anh em là có nên dùng gói này cho 20 máy được không hay là chuyển sang Viettel ?
Rất mong anh em chia sẻ kinh nghiệm
P/S: ở chỗ mình thì thằng vnpt bán cổng mạng cho bên Viettel

Địa điểm
Bình dương
Xài cả 2 bác nhé.

mai huy

Năng động
gói này chạy thế là đủ, và không có chuyện Viettel lại đi mua lại đường truyền của VNPT bao giờ, người Viettel đây nhé.

netbon

Thành viên
nhà tớ 30 máy dùng đường truyền 50MB của Viettel chả thấy sao, cước hàng tháng lại rẻ hơn so với VNPT. Mỗi tội khi mạng có vấn đề kỹ thuật bên đó xử lý rất chi là chậm. Còn VNPT cước đắt hơn nhưng xử lý nhanh tùy chủ thớt cân nhắc

trinhthai

Thành viên
gói này chạy thế là đủ, và không có chuyện Viettel lại đi mua lại đường truyền của VNPT bao giờ, người Viettel đây nhé.
ở chỗ mình thấy bọn nó bảo là viettel mua lại cổng bọn vnpt bạn ạh, không biết bây giờ thế nào ?

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
quang trong là lúc đó có ai xài. ai load gì ko. chứ có người đang xài. đang load thì thánh nào speed test đủ

Nét Vinh

Thành viên
Viết chữ in,đã cảnh cáo nhiều lần!

Có sửa bởi điều hành viên:

anhvu

Năng động
nhà tớ 30 máy dùng đường truyền 50MB của Viettel chả thấy sao, cước hàng tháng lại rẻ hơn so với VNPT. Mỗi tội khi mạng có vấn đề kỹ thuật bên đó xử lý rất chi là chậm. Còn VNPT cước đắt hơn nhưng xử lý nhanh tùy chủ thớt cân nhắc
viettel gặp sự cố thì gọi cho nhân viên chạy vùng á. mỗi khu có mỗi nhân viên. khu nào bị là nhân viên khu đó đến. nên quảng đường đến gần hơn. còn ngày xưa dùng mạng fpt goi từ sáng đến chiều mới đến. hỏi ra mới biết là nhân viên chung chứ không mỗi ng nằm mỗi vùng. mỗi lần nhân viên đến xin lấy cái sdt rồi lần sau co gi gọi nó chứ gọi lên tổng đài lâu lắm

hotdaknong

Thành viên
sao ping VNPT của bác thấp vậy! mình cũng xài gói 50mb mà ping lúc nào cũng 31-40

mai huy

Năng động
sao ping VNPT của bác thấp vậy! mình cũng xài gói 50mb mà ping lúc nào cũng 31-40
ping thấp cao tùy theo vùng miền và chiến thuật định tuyến của nhà mạng, ví dụ Viettel thì đặt tại 3 thành phố chính : Hà Nội, Đà Nẵng, HCM. ai ở giữa những vùng này thì ping cao, gần thì ping thấp.
Tương tự với mô hình các nhà mạng khác.

phannguyendoan

Thành viên
next bọn viettel ngay và luôn nhé bọn nó làm ăn chó lắm cho cái modem cùi bap có hơn 200k toi da chuyen qua xài thử 1 tháng và sau đó là nghĩ luôn tốn 1tr hũy hop đồng.hỏi vnpt di no có gói 40mb tầm 450k den 500k thôi.

kynguyen

Năng động
next bọn viettel ngay và luôn nhé bọn nó làm ăn chó lắm cho cái modem cùi bap có hơn 200k toi da chuyen qua xài thử 1 tháng và sau đó là nghĩ luôn tốn 1tr hũy hop đồng.hỏi vnpt di no có gói 40mb tầm 450k den 500k thôi.
thằng nào chả cho modem cùi , mún ngon tự mua mdem thôi bác dám bỏ 1tr hủy hợp đồng mà ko biết dùng tiền đ1o mua modme khác cho ngon à ^^

Tr.Điệp

Năng động
{17}{17}{17} Viettel thì cũng tùy từng nơi thôi bác nhé. không thể nói đánh đồng hết như vậy được. có thắc mắc bác cứ phản ánh trực tiếp lên 18008119 bác sẽ có công bằng. và đổi thiết bị thì đúng là phải mất 200k tiền đổi thiết bị nhưng khi thiết bị được đổi thì phải là thiết bị mới tinh nhé. có nhìu nhân viên dùng thiết bị thu hồi đổi cho khách nhưng vẫn thu 200k. nói thực với bác ở cái xã hội này bất cứ trong công việc hay cuộc sống thường ngày con người đều có nhiều kiểu người lên khó tránh lắm. bác thông cảm. còn xét về nhà mạng thì theo như tôi thấy mạng viettel dùng ổn ở cùng 1 gói cước thì giá thành rất nhẹ nhàng hợp lý khi có sự cố gọi trực tiếp lên tổng đài 18008119 sẽ có nhân viên đến hỗ trợ nhanh chóng. nếu có gì thì lại gọi tiếp phản ánh gay gắt thì sẽ ok luôn vì gọi lên tổng đài nếu nhân viên để sự cố quá hạn sẽ bị trừ vào lương lên động đến tiền thì nhân viên đó sẽ tới nhanh thôi bác ạ

Tr.Điệp

Năng động
Anh em cho mình hỏi với
Quán nhà mình 2 năm nay dùng mạng cáp quang vnpt gói 50MB ( giá 990.000/ tháng )
Quán mình 20 máy cấu hình: msi H81-P33 , ram 4G, VGA 2G
Nói chung trong thời gian 2 năm mạng chạy mượt không hề hấn gì, mỗi tội hơi lãng phí cái gói mạng đó.
Thế mà dùng được 2 năm nay không thấy vnpt gọi là có chương trình khuyến mại, cũng như tri ân khách hàng gì.
Các đây vài hôm mình có ý định chuyển sang dùng mạng Viettel thì tự nhiên thấy có mấy nhân viên của vnpt đến tư vấn, tiếp thị có chương trình: đóng trước 7 tháng thì giá cước còn hơn 700k/tháng và 13 tháng thì sẽ được giảm giá cước.
Mình có ý kiến với mấy nhân viên đó và cả giám đốc trung tâm vnpt chỗ mình là: mình dùng gói như thế cả 2 năm nay mà chẳng thấy nhân viên nào đến tư vấn cái chương trình đóng trước đó, thời buổi kinh doanh khó khăn, giảm được chi phí nào thì càng tốt. mình nói là sắp chuyển sang viettel rồi....
Đến hôm sau, ông giám đốc trung tâm cử kế toán và 1 nhân viên nữa đến nhà mình và tư vấn thêm. và nói: không thì anh giảm gói cước xuống gói 30MB có 450k/tháng và có mang tặng nhà mình cái mũ bảo hiểm hàng khuyến mại của Mytivi tặng nhà mình. thế là nhà mình đồng ý giảm gói cước xuống gói 30MB
Đến hôm nay 31/5 test ping thì như trong ảnh: Xem file đính kèm: 8456

Theo anh em là có nên dùng gói này cho 20 máy được không hay là chuyển sang Viettel ?
Rất mong anh em chia sẻ kinh nghiệm
P/S: ở chỗ mình thì thằng vnpt bán cổng mạng cho bên Viettel
về vấn đề mạng thì theo ý kiến của mình thì nên dùng viettel vì ở cùng 1 gói cước thì viettel giá thành rẻ hơn mà làm ăn buôn bán chắc chắn phải nhìn đến đồng tiền đầu tiên. 2 là hỗ trợ sự cố của khách hàng rất nhanh chóng. bạn cứ gọi thằng 18008119 là ok và mình nói thêm nhé gói cước kinh doanh cho quán net trước là 45mb nhưng mới gần đây đã nâng lên 50mb và tiền đóng theo tháng là 6 trăm 70 nghìn đồng nhé.

Có sửa bởi điều hành viên:

Tr.Điệp

Năng động
18901085_133784947173270_1939338043_o.png Đó Viettel gói 50mb trả cước theo tháng là 641k đó các bác nhé!

Top Bottom