Có gì mới?

Cần giúp đỡ build img icafe bằng tool chuyển từi file ghost sang img

gtdcomputer

Thành viên
Không nhất thiết phải chạy trên sv, chạy trên máy khác rồi chép qua cũng được, nếu sv bị lỗi. Nó chỉ xuất ra thư mục chứa Image thôi, ko có import trực tiếp vào icafe.
Lỗi này chắc tràn ram, hoặc bản win Lite quá nhiều. Tràn ram thường do config icafe ăn ram quá, ứng dụng khác ko còn ram để chạy. Hay thiếu mấy cái C++.
Báo lỗi kiểu này thì có muôn lý do. Thử:
  • Tắt hoàn toàn service của icafe ( tức là stop service như lúc crack ấy ) để giải phòng RAM
  • Chạy converter bằng "run as Administrator.." tại vì nó cần tạo 1 ổ ảo trên hệ thống.
  • Tắt trình quét virus và Defender, như trên, nó cần can thiệp hệ thống, nên có thể bị dòm ngó.
  • Đảm bảo là thư mục mình xuất image còn đủ chổ chứa, thường nó sẽ tầm 5~10GB.
  • Cài các runtimes phổ biến, C++, NET, cái này hình như viết trên C.
  • Cài lại bản Win ổn định hơn nếu bản lite quá đà.

sontran247

Thành viên
Bác nào có link tải không? e cũng mở mà nó không chịu chay phần norton ghost. Cứ treo như vậy à...

Attachments

74,9 KB · Đã xem: 0

netqm.2015

Thành viên
sao mình chạy file mà bắt đầu xong k hiện cái ghost32.exe vậy các bác

nhorung

Điều hành chính
Chú ý đặc biệt:Tool Convert này nó chỉ thích chạy file GHOST được đặt trên ổ HDD thường thôi,File GHO đặt trên SSD hay NVME nó sẽ không chạy...Giống như các cụ lớn tuổi chỉ thích rượu chớ không thích bia.....

Chỉnh sửa cuối:

Vũ Đình Toản

Thành viên
1. Bác cài win chuẩn MBR ( 1 phân vùng duy nhất )
2. Dùng phần mềm Ghost bản 11.0 hoặc dùng chính phần ghost trong file up image của Icafe lúc chạy sẽ ko báo lỗi

pcviet24h

Thành viên
Chú ý đặc biệt:Tool Convert này nó chỉ thích chạy file GHOST được đặt trên ổ HDD thường thôi,File GHO đặt trên SSD hay NVME nó sẽ không chạy...Giống như các cụ lớn tuổi chỉ thích rượu chớ không thích bia.....
Cảm ơn bạn nhiều mình chạy trên NVME không. giờ tìm HHD. Sẳn bạn cho hỏi sao main Gigabyte H510M không chuyển sang Legacy để cài Win được vậy.

nhorung

Điều hành chính
Cảm ơn bạn nhiều mình chạy trên NVME không. giờ tìm HHD. Sẳn bạn cho hỏi sao main Gigabyte H510M không chuyển sang Legacy để cài Win được vậy.
Bác muốn cài chuẩn Legacy làm gì? Dùng xài cho máy tính thông thường hay cài win làm image:
-Dùng xài như máy thường thì UEFI cho ngon.
-Dùng làm image thì tạo máy ảo rồi cài Legacy trên main Gigabyte H510M của bác...

LiteVN

Thành viên
@nhorung bác có cái img win7 lite nhẹ nào không cho e xin với

Trước e cũng upload bình thường, h quay lại làm cái img win 7 nó lại treo ở bước 3 không chịu hiện Ghost nhỉ @.@
  • file ghost đã để ở HDD
  • file tạo img đã để ở desktop, đã đổi tên tiếng trung

Attachments

35,3 KB · Đã xem: 0

Top Bottom