Có gì mới?

Cần cao thủ giúp đỡ vấn đề khó hiểu. Ăn hành mấy ngày này@@.

anhleloi90dn

Thành viên
Tình hình là em dùng Gcafexxx. Tình hình hiện nay đang bị là khách đang chơi game thì có thể bị treo hết cả dàn ( chỉ treo những người chơi game, còn khách không chơi game thì vẫn chơi bình thường ).
Biện pháp khắc phục hiện thời của em là mỗi khi treo thì em reset lại Netdisk là hết hoặc vào Gcafe sẻver khơi động lại ổ đĩa ảo thì hết.
Theo em đánh giá thì bị lỗi ở phần netdisk hay gcafe server gì đó.

Cấu hình server thì em làm đúng hướng dẫn của Gcafe và tham khảo nhiều ở bài trong diễn đàn. Mong anh em trong diễn đàn có thể giúp em vấn đề này được không ạ. Em mất ngủ mấy đêm rồi @@ . hixhix

Cấu hình sever như sau.
CPU G820
main B75 giga
Lan 3port
1ssd cache
hdd 1t Game
hdd 500g win + image

cau hình client:
CPU g620
main h61 giga
vga g210

joan.freid

Năng động
Bạn uninstall netdisk và diskless ra. Rồi ngắt câú hình card mạng chỉnh IP cho chính xác theo từng phần mềm (GCafe, NetDisk, Diskless). Cái nào dùng IP nào - thì khi cài chỉ kích hoạt IP đó.
Thử xem còn lỗi đó ko ?

joan.freid

Năng động
Tình hình là em dùng Gcafexxx. Tình hình hiện nay đang bị là khách đang chơi game thì có thể bị treo hết cả dàn ( chỉ treo những người chơi game, còn khách không chơi game thì vẫn chơi bình thường ).
Biện pháp khắc phục hiện thời của em là mỗi khi treo thì em reset lại Netdisk là hết hoặc vào Gcafe sẻver khơi động lại ổ đĩa ảo thì hết.

Lỗi này thường do client không truyền tải dữ liệu được với server bootrom, nên sẽ có 1 số máy bị treo. Máy nào may mắn thì ko bị. Bạn cứ cài lại server như mình hướng dẫn phía trên xem sao ? (Nhanh mà, mất vài phút thôi).
Nếu vẫn lỗi vậy, thì kiểm tra tín hiệu ethernet tới server bootrom xem có ổn định ko :(

dunggatanhnua

Thành viên

Cấu hình server thì em làm đúng hướng dẫn của Gcafe và tham khảo nhiều ở bài trong diễn đàn. Mong anh em trong diễn đàn có thể giúp em vấn đề này được không ạ. Em mất ngủ mấy đêm rồi @@ . hixhix

Cấu hình sever như sau.
CPU G820
main B75 giga
Lan 3port
1ssd cache
hdd 1t Game
hdd 500g win + image

cau hình client:
CPU g620
main h61 giga
vga g210

90 % ổ game die hoặc bad , thay ỗ game khác hết ngay và luôn :D

netphatdat

Guest

Cấu hình sever như sau.
CPU G820
main B75 giga
Lan 3port
1ssd cache
hdd 1t Game
hdd 500g win + image

cau hình client:
CPU g620
main h61 giga
vga g210
Theo mình thì lỗi trên do ổ Game có vấn đề . bạn nên thay ổ chứa game khác hoặc kiểm tra cáp của ổ chứa game( nên thay hàng xịn) là hết thôi. Máy của bạn có trả phí cho gcafe không nếu có thì bạn gọi nhân viên cua Gcafe họ xuống , sẽ kiếm tra và cài lại cho bạn cho nó chuẩn. ...

anhleloi90dn

Thành viên
cảm ơn mọi người đã góp ý. MÌnh đã khắc phục được. do Bản cài đặt bị lỗi, mình đã cài bản khác va đang chạy oki.

joan.freid

Năng động
Theo mình thì lỗi trên do ổ Game có vấn đề . bạn nên thay ổ chứa game khác hoặc kiểm tra cáp của ổ chứa game( nên thay hàng xịn) là hết thôi. Máy của bạn có trả phí cho gcafe không nếu có thì bạn gọi nhân viên cua Gcafe họ xuống , sẽ kiếm tra và cài lại cho bạn cho nó chuẩn. ...

Bạn ý cái Gcafexxx mà bác xui kêu bạn ý gọi nhân viên GCafe xuống :P

sayiturway

Thành viên
vl gg, nhìn cấu hình server là thấy gét.
ssd dung lượng nhiu, cache j mà xai tận 1 ổ ssd trong khi cái win lái ổ 500
chỉ cần bán được hàng, éo có óc át j hết, mẹ nó

doanthanh1410

Năng động
cấu hình sevẻ p 2 ssd và 1 ổ 500g để backup

bên mình nhần làm game net, các nào cần call e nha được giá hấp dẫn nhất

Top Bottom