Có gì mới?

Hỏi Cách Xử Lý Khói Thuốc Trong Phòng Lạnh!

nguyenvanngochan

Năng động
Em dự định sẽ gắn máy lạnh để giảm nóng! Mấy Bác nào có kinh nghiệm trong việc xử lý khói thuốc trong phòng lạnh! Bày em với!

jonnypham

Thành viên
Muốn làm phòng lạnh thì phải trang bị hệ thống hút khói và khử mùi, không thì nó sẽ rất hôi nếu khách hút thuốc. Bạn có thể đến những quán Cafe tham khảo. Thân

nguyenvanngochan

Năng động
Khi bật máy lạnh kêu khách ko hút nữa hoạc làm 2 phòng lạnh 1 cho hút 1 ko cho hút...............ko có cách nào ngăn dc khói nhé lão.
Cám ơn lão nha! để em xem lại vậy chắc phải dung quạt thôi! Khách chỗ em ko biết điều cho lắm cấm thì cũng hút lén rồi quăng cả xuống đất!

doanthanh1410

Năng động
quán game mà cấm k hut thuốc căgng ghê đó anh à....đầu tư hệ thống hút khói quá tội anh à

vanhocdoan

Thành viên
Đã trang bị hệ thống máy lạnh đã một khối tiền rùi còn trang bị thêm hệ thống thông gió hút khói khử mùi nữa chắc nghèo lun. Nói chung đã máy lạnh thì không hút thuốc.

jonnypham

Thành viên
Đã trang bị hệ thống máy lạnh đã một khối tiền rùi còn trang bị thêm hệ thống thông gió hút khói khử mùi nữa chắc nghèo lun. Nói chung đã máy lạnh thì không hút thuốc.
Đã tính tới việc trang bị máy lạnh thì cũng phải nghĩ đến hệ thống khử mùi, hút khói mới được. Chứ Bác làm máy lạnh mà cấm hút thuốc sẽ mất kha khá khách ruột đó, với lại mất doanh thu của việc bán thuốc lá nữa :)

vanhocdoan

Thành viên
Đã tính tới việc trang bị máy lạnh thì cũng phải nghĩ đến hệ thống khử mùi, hút khói mới được. Chứ Bác làm máy lạnh mà cấm hút thuốc sẽ mất kha khá khách ruột đó, với lại mất doanh thu của việc bán thuốc lá nữa :)
Thì nói chung là hiệu quả kinh tế thôi khi lắp đặt hệ hống hút khói khử mùi tức là hơi lạnh bị thất thoát rất nhiều vì vậy công suất máy lạnh của bạn phải gấp rưỡi lần so với phòng kính tiền điện củng như thế mà nhân đôi lên =_= . Cái gì củng làm được hết quan trọng là có đủ tiền để làm không mà thui lắp nguyên một hệ thông máy lạnh công nghiệp vào thì tha hồ mà hút .

BảoTrangComputer

Năng động
Gần năm nay tui ko bán thuốc lá nữa. lúc nào nóng quá thì kêu khách ko hút thuốc nữa để xả máy lạnh nếu ko nghe cho chết nóng tự khách bảo nhau thui :))

Sơn Nguyệt

Thành viên
Nói chung phòng lạnh là phòng kín thuốc lá ko nên tốt hết là nhắc khách dần dần thôi chứ ko có biện pháp nào hợp lý hơn đâu

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
Gắn cánh quạt trực thăng trên trần đóng lồng cho nó quay hút khói ra ngoài là ok . Chúc thớt thành công :)

Kỳ Nhông 29

Chủ shop T&T
Thành viên BQT
Địa điểm
29 Kỳ Đồng phường 9 Quận 3
Muốn làm phòng lạnh thì phải trang bị hệ thống hút khói và khử mùi, không thì nó sẽ rất hôi nếu khách hút thuốc. Bạn có thể đến những quán Cafe tham khảo. Thân
Khử bằng cách nào?, bằng răng hả chú kia :rolleyes:. hệ thống hút khói và khử mùi chỉ để bọn bán nó bùa thôi nhé, Anh đã trang bị thử 1 con khử mùi thuốc lá 7.5m mà chả thấy tác dụng cái gì cả.

maimaicodon

Thành viên
Khử bằng cách nào?, bằng răng hả chú kia :rolleyes:. hệ thống hút khói và khử mùi chỉ để bọn bán nó bùa thôi nhé, Anh đã trang bị thử 1 con khử mùi thuốc lá 7.5m mà chả thấy tác dụng cái gì cả.
Hệ thống triệt mùi và khói thuốc là có nhưng với tiệm nét em cam kết là ko dám mua, cũng như chi phí vận hành.
Nó là cả 1 hệ thống chứ ko phải 1 2 cái máy con con vài triệu bạc nhá !

Trần Đăng Khoa

Năng động
Tốt nhất là khi bật máy lạnh yêu cầu không hút thuốc, còn hệ thống khử mùi trừ khi là phòng net 10-20k 1 tiếng thì mới trang bị được. Hoặc là tách phòng net thành 2 phòng hút thuốc và không hút thuốc.
Nếu khách hay hút thuốc thì khỏi lắp máy lạnh, làm cái quạt hút gió công nghiệp cỡ to (~2 triệu) là đủ để phòng thoáng có thể chơi game được, tất nhiên là không mát nhưng không nóng lắm. Còn nếu ở đâu nóng quá thì cứ bật máy lạnh hút hay ko hút kệ chúng nó, trời nóng quá có máy lạnh là phải ngồi thôi.

jonnypham

Thành viên
Em thấy mấy quán Cafe máy lạnh nó cho hút thuốc phà phà mà có nghe hơi thuốc đâu anh, hỏi nó nó bảo ở đây có hệ thống hút và khử mùi nên khách hút thoải mái. Em chưa dự tính làm nên chưa tìm hiểu kỹ, chỉ biết vậy thôi nên tư vấn cho TOP thế mà.

haidaobr

Năng động
bác có thể cho e xem hình ảnh của máy dc ko ạ . thanks bác !

Top Bottom