Có gì mới?

Hỏi cách vệ sinh màn máy tính LCD đúng cách

phamthanhdo

Năng động
bác nào có kinh nghiệm trong vụ này chỉ em với ạ. bọn học sinh ăn bim bim, bánh mì, sôi,...tay bẩn sờ vào màn hình nhìn thấy bẩn vô cùng , em dùng vải mềm với ít dấm nhưng lau ko sạch dc.

hieutu007

Thành viên
bác nào có kinh nghiệm trong vụ này chỉ em với ạ. bọn học sinh ăn bim bim, bánh mì, sôi,...tay bẩn sờ vào màn hình nhìn thấy bẩn vô cùng , em dùng vải mềm với ít dấm nhưng lau ko sạch dc.

Nhà bác để màn hình trên bàn chứ ko treo lên giá phải ko? Nhà mình treo lên giá nên Gamers rất ít đụng vào màn hình, chủ yếu Gamers hút thuốc lá hay phà khói vào màn hình nên bụi. Nhà mình mỗi tối luôn vệ sinh màn hình bằng cách dùng khăn mềm + nước lau kính vút nhẹ qua 1 lần nên luôn "sạch bóng vết dầu mỡ".
Theo mình phòng Net phải vệ sinh hàng ngày (màn hình, chuột, bàn phím, bàn, ghế, sàn...) để cho cái phòng nó ko hôi hám. Phòng Net ko vệ sinh hàng ngày thì rất hôi, khách vào nghe mùi là bỏ chạy hết....

P/S : để cho cái phòng Net thơm tho, bà xã mình còn chơi thêm cái đèn xông tinh dầu (dùng tinh dầu quế, hương cỏ,...) đảm bảo thơm ngây ngất... hì.

Top Bottom