Có gì mới?

Hỏi cách tắt thông báo "You must restart your computer to apply these changes?"

cnquan0102

Thành viên
Tình hình là bên công ty hòa bình họ cứ khóa key Gcafe 3.0 của em bắt em phải chuyển sang dùng Gboot không được dùng Diskless+Gcafe2.0 xxx,
vấn đề của em là khi máy client boot 2 OS thì khi khởi động vào win sẽ xuất hiện thông báo "
You must restart your computer to apply these changes?"

Tuy nhiên khi chạy 1 OS thì lại không bị tình trạng này.

Em đã mởi supper để cho nhận hết driver rồi mà vẫn không được. Server và image em tự cài vì không thích cách cài của ktv Gcafe hòa bình.

Có bác nào biết cách để nó không hiển thị thông báo kia chỉ dùm em với. Cảm ơn.

Attachments

256 KB · Đã xem: 1.747

tienle283

Năng động
À cái này giờ mới có người post nè.
Thực hiện như sau. Ví dụ main h61 thì cắm chuột + phím i chang giống nhau hết nhé.
Mở supper OS -> Khởi động lại -> Đóng supper -> OK.
Nếu mà vẫn hiện thì chứng tỏ máy đấy chuột phím loại khác.
Tiếp tục sang máy đó mở SP OS -> Khởi động lại -> Đóng.
Done

cnquan0102

Thành viên
À cái này giờ mới có người post nè.
Thực hiện như sau. Ví dụ main h61 thì cắm chuột + phím i chang giống nhau hết nhé.
Mở supper OS -> Khởi động lại -> Đóng supper -> OK.
Nếu mà vẫn hiện thì chứng tỏ máy đấy chuột phím loại khác.
Tiếp tục sang máy đó mở SP OS -> Khởi động lại -> Đóng.
Done

Em đã làm các kiểu con đà điểu vẫn không được, Mở SP ở máy này ra rồi save sau khi đóng SP chỉnh để dùng 2 OS mở đúng máy ấy lên vẫn xuất hiện thông báo đó. Nếu chạy 1 OS thì hoàn toàn bình thường. Cứ để boot 2 OS trở lên là bị nản với Gboot thật.

cnquan0102

Thành viên
Nó mà hiện lên cái bảng đó là có vấn đề gì với USB. Bác ngâm lại đi nào,

cảm ơn bác Em vẫn đang ngâm bạc à. Em nghĩ không phải vấn đề ở cái USB mà là ở cái ổ GAME. vì khi nhận xong driver nó báo ở cạnh cái đồng hồ là vừa nhận ổ đĩa ảo thành công. Trong khi chạy 1 OS nó chạy bình thường.

Bác nào có cao kiến gì cho em xin với cảm ơn các bác nhiều

tienle283

Năng động
cảm ơn bác Em vẫn đang ngâm bạc à. Em nghĩ không phải vấn đề ở cái USB mà là ở cái ổ GAME. vì khi nhận xong driver nó báo ở cạnh cái đồng hồ là vừa nhận ổ đĩa ảo thành công. Trong khi chạy 1 OS nó chạy bình thường.

Bác nào có cao kiến gì cho em xin với cảm ơn các bác nhiều
Nhiều khi bệnh tật nó như ma ám. Bác đã chắc chắn 1 số máy hiện bảng thông báo trên đã đạt 1000Mpbs chưa? Nếu 100Mpbs thì nó vẫn boot bình thường có điều nhận ổ ảo và driver chậm hơn bình thường. Dẫn đến tình trạng như trên :D

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Đây là thông báo cập nhật xong driver phần cứng, yêu cầu khởi động lại.
Cách làm:
Super rồi làm như hình sau

cnquan0102

Thành viên
Nhiều khi bệnh tật nó như ma ám. Bác đã chắc chắn 1 số máy hiện bảng thông báo trên đã đạt 1000Mpbs chưa? Nếu 100Mpbs thì nó vẫn boot bình thường có điều nhận ổ ảo và driver chậm hơn bình thường. Dẫn đến tình trạng như trên :D

Em bị ở tất cả các máy trạm và chỉ bị khi để boot từ 2 OS trở lên. Còn để 1 OS thì hoàn toàn bình thường :)

tienle283

Năng động
Vậy chịu rồi bác ơi. Bệnh tật suốt ngày quá nãn.

tienle283

Năng động

À thằng này nó bảo " Thử vô hiệu hóa IPv6 xem. Nếu mà nó vẫn còn xảy ra vấn đề"
Bác thử làm theo nó xem biết đâu lại được.

cnquan0102

Thành viên
Đây là thông báo cập nhật xong driver phần cứng, yêu cầu khởi động lại.
Cách làm:
Super rồi làm như hình sau
Xem file đính kèm: 4944

Vấn đề của em là cái Driver khoanh màu đỏ là cái luôn luôn nhận lại khi vào Win. Còn phần ô màu xanh là driver ATA cái này Gboot nó bị như vậy. Nếu Disable cái ô màu đỏ đi thì sẽ không có ổ game bác Trí ạ. Bác có cao kiến gì nữa không chỉ em với. Thanks

cnquan0102

Thành viên
Tình hình là em đã thử Disable IPv 6 nhưng không được vì ở Gboot cứ bỏ cái đó đi là client treo luôn.
Em cũng thử đổi sang IMAGE của Gcafe hòa bình và vẫn bị như cũ. Ca này chuối quá.
Cứ để 2 OS là nó báo thế này đây các bác ạ. Khách chỉ cần gõ ENTER phát là nó khởi động lại ngay nhiều khi nó cứ hỏi sao anh tắt máy của em. Rất bực mình.

minh10071

Năng động
Tình hình là em đã thử Disable IPv 6 nhưng không được vì ở Gboot cứ bỏ cái đó đi là client treo luôn.
Em cũng thử đổi sang IMAGE của Gcafe hòa bình và vẫn bị như cũ. Ca này chuối quá.
Cứ để 2 OS là nó báo thế này đây các bác ạ. Khách chỉ cần gõ ENTER phát là nó khởi động lại ngay nhiều khi nó cứ hỏi sao anh tắt máy của em. Rất bực mình.

Xem file đính kèm: 4948[/QUOTCho mình khách quen nền khởi động lên nó tắt cái bảng đó là chơi bình thường

jonnypham

Thành viên

Xem file đính kèm: 4948
Mở băng hay Super máy trạm, bấm restart lại 1 lần là xong. Đóng băng hoặc super lại . Finish

jonnypham

Thành viên
Cảm ơn bạn nhưng cách của bạn không có tác dụng khi để chế đọ multi OS. để 1 OS thì ok ngay.
Multi OS thì nó cũng là 2 IMG riêng, khi bạn chạy nó chỉ load 1 IMG thôi chứ. Mình cũng chạy Dual IMG nè , XP và Win 7 64, nhưgn mình dùng CSMBoot 2.1.5

Top Bottom