Có gì mới?

Chia sẻ Cách Fix lỗi WB tự tăng khi treo máy trạm chờ trên CSMBoot 2.0

jonnypham

Thành viên
Mình xin chia sẻ cách fix trường hợp WB tự tăng khi treo máy trạm chờ trong CSMBOOT 2.0
Bước 1 :
Bước 1.jpg
Bước 2 :
Bước 2.jpg
Bước 3 : Các bạn Click vào từng mục có gạch đỏ phía dưới để xóa khỏi Shedule Tasks
Trước 1.jpg
Trước 2.jpg Trước 3.jpg
Sau khi xóa xong kiểm tra lại xem còn như hình là OK :
Bước 3.jpg Bước 4.jpg
Và đây là kết quả :
- Trước khi Fix :
test _ đang tăng Games.jpg
- Và sau khi mình Fix thì :
Test - Khắc phục xong.jpg
Trên đây mình sử dụng bản Windows 7 Home Premium 64 bit làm file IMG, các phiên bản khác nếu bị lỗi trên thì các bạn có thể thực hiện tương tự.
Chúc các bạn thành công. Phòng NET luôn đông khách và không còn lo lắng về tình trạng WB khi treo máy trạm chờ khách nữa :)

nothing

Thành viên
Chung qui cuối cùng cũng do build image ko chuẩn 8->. BR thì disable google update, defrag....task schedule service đi cho rồi chứ để làm gì :eek::eek::eek:

ngdcnam

Năng động
Chung qui cuối cùng cũng do build image ko chuẩn 8->. BR thì disable google update, defrag....task schedule service đi cho rồi chứ để làm gì :eek::eek::eek:

:D :D
Thế tôi mới nói vấn đề chính là kỹ năng và kinh nghiệm còn non nên mới bị hành như thế

jonnypham

Thành viên
:D :D
Thế tôi mới nói vấn đề chính là kỹ năng và kinh nghiệm còn non nên mới bị hành như thế
2 Bác này hình như là thánh về Build IMG hay sao ấy, sao lúc người ta bị lỗi không post bài fix giúp đi, khi có người viết bài fix thì nhảy vào cmt như kiểu kỹ thuật Pro ấy:rolleyes:. Tới 1 cái like cũng chẳng có để khuyến khích:confused:. Chán 2 Bác quáo_O

nothing

Thành viên
2 Bác này hình như là thánh về Build IMG hay sao ấy, sao lúc người ta bị lỗi không post bài fix giúp đi, khi có người viết bài fix thì nhảy vào cmt như kiểu kỹ thuật Pro ấy:rolleyes:. Tới 1 cái like cũng chẳng có để khuyến khích:confused:. Chán 2 Bác quáo_O

oh.....xin lổi bác nhé, để em chạy lên em like cho bác 1 phát :):):)

em thì ko biết gì đâu...chỉ biết chém gió thôi, vả lại image nhà em có treo cả ngày thì nó cũng ko bị giống như bác nên em có biết gì đâu mà fix :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Ủa mà thay vì bác làm lằng nhằng như trên thì bác disable cái Task Schedule service thử coi nó ra răng :confused::confused::confused:

Chỉnh sửa cuối:

jonnypham

Thành viên
oh.....xin lổi bác nhé, để em chạy lên em like cho bác 1 phát :):):)

em thì ko biết gì đâu...chỉ biết chém gió thôi, vả lại image nhà em có treo cả ngày thì nó cũng ko bị giống như bác nên em có biết gì đâu mà fix :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Ủa mà thay vì bác làm lằng nhằng như trên thì bác disable cái Task Schedule service thử coi nó ra răng :confused::confused::confused:
Mình thì cũng chả phải Pro IT nên chỉ biết cách làm lằng nhằng đó thôi, nói chung nó đạt mục đích của mình muốn, với lại trong Shedule Task có mấy thứ mình cảm thấy cần giữ để Windows hoạt động ổn định hơn nên không tắt hẳn nó.
Còn về bài review này mình chỉ muốn góp 1 chút kiến thức để giúp mấy Bác đã và đang bị lỗi trên có 1 lựa chọn để fix lỗi đó, vì mình tìm hoài cũng chẳng thấy ai hướng dẫn Fix lỗi này cả mà người mắc lỗi thì nhiều, trong đó có mình. Nếu Bác có cách nào hay hơn thì có thể viết 1 bài chia sẻ cho anh em thì hay hơn cmt trong bài của mình :)

phucyennghia

Thành viên
hay quá bác, đúng cái em đang cần, bt cũng ít máy để treo nhưng quán e hay cho học sinh tiểu học thi Vi Olympic nên nếu mà thi từ 7h -11h mỗi khối thi 30p rồi để máy treo đợi lớp khác vào y rằng ko để ý là tràn wb đang thi thì vỡ mồm, toàn hết 1 khối thi là rs. Cảm ơn bác nhé :D

hvcpro

Thành viên
Cảm ơn bác đã hướng dẫn anh em rất nhiều người bị lỗi này

netloctien

Năng động

* Tắt cái này task schedule service trước đấy không sao nhưng hiện tại là bị lôĩ garena +locl+fifa 3 nhá Bác

nothing

Thành viên
* Tắt cái này task schedule service trước đấy không sao nhưng hiện tại là bị lôĩ garena +locl+fifa 3 nhá Bác

ồ vậy à, em thì disbale từ cái thuở build image lên, cho csmclick auto up game mà chạy có bị gì đâu ta:oops::oops::oops:

Chắc hên :D

Chỉnh sửa cuối:

jonnypham

Thành viên
Nói chung là Bác bị lỗi đó thì cứ làm theo cách của mình chia sẻ, cách này mình không dám nói là duy nhất, nhưng mình đã test rất kỹ trên IMG phòng máy mình đang hoạt động hơn 1 tuần nay, thấy nó OK, không bị lỗi Games nào cả nên mình mới viết bài chia sẻ trên đây cho mấy Bác tham khảo :)

Shine

Thành viên
Cho mình hỏi là cái này chỉ csm boot 2.0 mới bị hay các bản khác cũng bị .Mình xài G-VNG sau khi để máy trạm chờ thì hình như nó cũng tự tăng wb .

Phù Du Kiếp

Guest
cái này chỉnh trên IMG thì ko phân biệt CSMBoot hay Gcafe gì cả nhé

Shine

Thành viên
Cho mình hỏi là mình vừa vào Task Scheduler thì nó hiện ra như vậy .Mình để thử máy trạm thì hơn 1h thì wb máy đó tầm 2gb và không thấy dấu hiện tăng nữa . Vây có nên tắt như chủ thớt không ?

Attachments

10,7 KB · Đã xem: 288

jonnypham

Thành viên
làm image win7 64b thì cài ultimate ko bị tràn wriback ,nhưng anh anh cài home thì bị vậy là do win7 64b home ko tương thích csmboot
Bác nói ngược rồi, bản nào mình cũng đã dùng qua rồi, nếu HDD thì Ultimate là số 1, còn BR Gcafe hay CSMBoot thì bản Home và Pro là số 1 ( cái này KTV bên VNG cũng đã xác nhận giúp mình rồi ). Bác check kỹ lại đi :)

jonnypham

Thành viên
Cho mình hỏi là mình vừa vào Task Scheduler thì nó hiện ra như vậy .Mình để thử máy trạm thì hơn 1h thì wb máy đó tầm 2gb và không thấy dấu hiện tăng nữa . Vây có nên tắt như chủ thớt không ?
Nếu hiện bảng đó thì Bác xem lại Service tên đó đã được bật hay bị tắt rồi. Nếu đang bật mà báo lỗi như vậy có thể bản Win chưa chuẩn nên Bác cài bị lỗi Service đó rồi. Nên dùng bản Win down trực tiếp từ Microsoft hoặc xin của anh Trí đó, bản mình cài là bản anh Trí cho link tải. Nếu Bác không bị lỗi tăng WB thì khỏi fix, cái này mình hướng dẫn cho Bác nào đang " đau đầu " với lỗi đầy WB thôi

hvcpro

Thành viên
Nếu hiện bảng đó thì Bác xem lại Service tên đó đã được bật hay bị tắt rồi. Nếu đang bật mà báo lỗi như vậy có thể bản Win chưa chuẩn nên Bác cài bị lỗi Service đó rồi. Nên dùng bản Win down trực tiếp từ Microsoft hoặc xin của anh Trí đó, bản mình cài là bản anh Trí cho link tải. Nếu Bác không bị lỗi tăng WB thì khỏi fix, cái này mình hướng dẫn cho Bác nào đang " đau đầu " với lỗi đầy WB thôi
Tớ xin cảm ơn bác jonnypham 1 lần nữa tớ đã làm theo và đã hết bệnh

hvcpro

Thành viên
Bác nói ngược rồi, bản nào mình cũng đã dùng qua rồi, nếu HDD thì Ultimate là số 1, còn BR Gcafe hay CSMBoot thì bản Home và Pro là số 1 ( cái này KTV bên VNG cũng đã xác nhận giúp mình rồi ). Bác check kỹ lại đi :)
Tớ dùng bản Ultimate vẫn bị nhé

Top Bottom