Có gì mới?

Hỏi Cách config độ phân giải lmht cho nhiều màn hình khác nhau

techchuan

Thành viên
Phòng máy mình có nhiều loại màn hình khác nhau. khi chơi lmht nếu chỉnh 1024x768 thì máy nào đúng độ phân giải đó thì full đúng màn hình, còn máy khác có độ phân giải cao hơn thì không full. có cách nào chỉnh được không các bạn. thấy phòng khác bất kể màn hình nào cũng tự động full. khỏi cần hướng dẫn game thủ chỉnh bằng tay.

ktvhoang

Thành viên
Phòng máy mình có nhiều loại màn hình khác nhau. khi chơi lmht nếu chỉnh 1024x768 thì máy nào đúng độ phân giải đó thì full đúng màn hình, còn máy khác có độ phân giải cao hơn thì không full. có cách nào chỉnh được không các bạn. thấy phòng khác bất kể màn hình nào cũng tự động full. khỏi cần hướng dẫn game thủ chỉnh bằng tay.

Mình xài cái tool này của bác nào bên HQN lâu rồi,thấy rất tốt vì nhà mình tùm lum màn hình , 17-19-20-22

Dropbox - LMHT.zip

thanh1984

Năng động
Địa điểm
Khánh Bình An Phú An Giang
đơn giản ko cần config gì hết,anh mở super os máy con nào mà màn hình lớn nhất (độ phân giải lơn nhất),rồi vào game lol chỉnh theo độ phân giải của màn hình đó rồi đóng os lại,các máy còn lại sẽ nhận lol đúng độ phân giải của các màn hình đó,ví dụ mình có 4 loại màn hình 22 inch, 20 inch, 18.5 inch, và 19 inch đủ,bạn chọn màn hình 22 inch đó để mà mở super os

jonnypham

Thành viên
Chỉnh tay cho nó lành, chỉnh tùm lum LOL nó lỗi thì khỏi chơi. Hiện giờ LOL đang cà tưng lắm, tốt nhất không nên " chọt " gì hết, đang bình thường thì cứ để vậy, chỉnh tay 1 chút không có mắc công lắm đâu

pandaops

Thành viên
Chỉnh tay cho nó lành, chỉnh tùm lum LOL nó lỗi thì khỏi chơi. Hiện giờ LOL đang cà tưng lắm, tốt nhất không nên " chọt " gì hết, đang bình thường thì cứ để vậy, chỉnh tay 1 chút không có mắc công lắm đâu
chỉnh phân giải thì lỗi gì bác ?, chỉnh theo màn hình TO nhất, mấy cái khác nó sẽ tự set mặc định là 1024x768 ( = lùn tè :D )

thanhhung_1986

Thành viên
nếu hok biết pm yahoo lethanhhung1986 em chỉ cho . khỏi dùng tool . Bao úp game bị đổi cấu hình . Tại trong game lol nó có sãn file config cho từng khung hình và cấu hình các bác hok biết nên dùng tool thui

jonnypham

Thành viên
chỉnh phân giải thì lỗi gì bác ?, chỉnh theo màn hình TO nhất, mấy cái khác nó sẽ tự set mặc định là 1024x768 ( = lùn tè :D )
Nói chung lỗi thì không biết khi nào xuất hiện, và cũng chả biết cách fix, nên cách an toàn là cứ để mặc định ( nếu Games vẫn đang chạy ổn ). Dạo này LOL nó hay điên điên lắm, nên ngại "chọt" vào nó, thà cứ vào trận rồi chỉnh = tay còn hơn là "chọt" vào rồi không vào chơi được, treo máy, văng Games .... ===> mất khách :D

dunghoi

Thành viên
đơn giản ko cần config gì hết,anh mở super os máy con nào mà màn hình lớn nhất (độ phân giải lơn nhất),rồi vào game lol chỉnh theo độ phân giải của màn hình đó rồi đóng os lại,các máy còn lại sẽ nhận lol đúng độ phân giải của các màn hình đó,ví dụ mình có 4 loại màn hình 22 inch, 20 inch, 18.5 inch, và 19 inch đủ,bạn chọn màn hình 22 inch đó để mà mở super os
cách này áp dụng thành công được ko các bác? e đang đău đầu với 2 cái image dùng 2 loại màn hình độ phân giải 1366x768 vs 1600x900, giờ muốn chỉnh cho cái lol mặc định khi vào game là hình ảnh thấp nhất cho cả giàn mà ko biết làm sao, có cần mở cả 2 super OS + super Game luôn không bác?

Phù Du Kiếp

Guest
Trong source game LoL của CSM hình như có cái pcconfig.ini ?... Vào đó đọc sẽ biết ngay :).. Cấu hình tùy ý

dunghoi

Thành viên

file này đây ạ nhưng e không biết chỉnh sao cho về hình ảnh thấp nhất hết cho cả giàn mà vẫn full màn hình cho cả 2 loại màn 1366x768 vs 1600x900 ạ

Chỉnh sửa cuối:

dunghoi

Thành viên
oke bác, nghĩa là mình chỉnh file pconfig này trên sever rồi lưu lại, nếu mình muốn cả phòng máy nhà mình ( bao gồm tất cả các image ) khi vào game LOL mặc định là hình ảnh là mức thấp nhất thì mình điền Cau hinhthapnhat >>> ở chỗ AllPC = 1 như thế này song save lại là được phải ko bác?

Van Thuong

Năng động
Với cách chỉnh này không những chỉ chỉnh độ phân giải mặc định cho từng máy mà cả chất lượng hình ảnh mặc định cho từng máy, ví dụ bác muốn chỉnh vài máy đồ họa thấp nhất, vài máy đồ họa trung bình, vài máy max....
Theo yêu cầu của bác là để tất cả các máy đồ họa thấp nhất chỉ khác nhau độ phân giải mặc định. Nếu bác không biết chinh các thông số trong file config thì làm như sau:
Bước 1: Tạo trận lol tùy chọn, vào hình ảnh kéo xuống thấp nhất...sau đó thoát trận vào thư mục game Lien Minh Huyen Thoai/GameData/Apps/lolVN/Game/Config. Copy file config mở lên chỉnh sửa 2 dòng ItemShopPrevResizeHeight và ItemShopPrevResizeWidth theo độ phân giải của nhóm màn hình thứ nhất, save lại đổi tên file config.cfg thành config_1.cfg. Tương tự bác làm thêm file config_2.cfg theo độ phân giải nhóm màn hình thứ 2, rồi thứ 3, thứ 4,.... Bác chép các file config_*.cfg vào thư mục Lien Minh Huyen Thoai trên server (bỏ vào folder lienminhhuyenthoai chứ không file bỏ vào tận folder config nhe bác).
Bước 2: Mở file pcconfig trên server chỗ [CauHinh 1] dòng PC= bác liệt kê những máy có độ phân giải màn hình như file config_1.cfg (ví dụ PC=MAY-01;MAY-02;MAY-15). Phải liệt kê đúng theo TÊN MÁY nhe bác. Tương tự chỗ [CauHinh 2], [CauHinh 3]... save lại và hưởng thành quả nhe bác.

phutcp

Năng động
cách này vào lol vẫn phải chỉnh tay lại với các màn hình nhỉ hơn nha bác

Top Bottom