Có gì mới?

Hỏi Các bác giúp em vụ này với

honey25

Thành viên mới
Từ hôm qua tới h khách nhà em đang chơi tự dưng FPS của các game giảm, xong bị giật rồi mất chuột mất bàn phím 1 lúc là lại bị 1 lần, rât khó chịu, các bác cho em hỏi có phải do lỗi của Phần mềm quản lý không>? và h phải làm sao?

honey25

Thành viên mới
Bootrom bác ạ, cấu hình g2030 main msi h61 ram4 g vga msi 6670

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Sáng nay nhà em có bị tí chút, hơi có hiện tượng lag giật rồi FSP giảm thấp ở Game Lol, nhưng vẫn ko ảnh hưởng lắm. Tới trưa đang ăn cơm thì A.Phương KTV CSM gọi báo CSM nhà mình mất kết nối tới VNG, bảo đọc lại cho anh cái ID, thế là chiều nay thấy hết. KTV CSM nhiệt tình quá, mát cả ruột :D

jonnypham

Thành viên
Máy nhà Bác đóng thùng hay từng PC rời ? Chứ chổ mình cũng BR nhưng từng PC rời chưa bao giờ thấy trường hợp như Bác. Thử kiểm tra lại xem có chạm mass hay không. Mấy máy đóng thùng kín hay bị lắm Bác. Nếu đóng thùng kín nên chêm đế cao su dưới mỗi lỗ óc bắt Main thì sẽ tốt hơn.

honey25

Thành viên mới
Nhà e để thoáng , thành 1 dẫy 1 dưới chân ấy bác, gọi bên gcafe thì kêu là báo kĩ thuật mãi kp thấy ai vào, ông nhân viên kt vừa gọi thì kêu do bàn nhà e ko đệm chân cao su, e thấy trả liên quan gì cả, đang bực với cái kiểu hỗ trợ của bọn garena này hơi bị ức chế

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Nhà e để thoáng , thành 1 dẫy 1 dưới chân ấy bác, gọi bên gcafe thì kêu là báo kĩ thuật mãi kp thấy ai vào, ông nhân viên kt vừa gọi thì kêu do bàn nhà e ko đệm chân cao su, e thấy trả liên quan gì cả, đang bực với cái kiểu hỗ trợ của bọn garena này hơi bị ức chế
Nhà mình chẳng có cái đế cao su nào cả, toàn bộ khung bàn, cửa ngăn từng máy, đáy dãy máy đều bằng lưới sắt, nguồn đặt trực tiếp trên đáy sắt ấy luôn. Toàn bộ hệ thống được nối đất. KTV của Vi tính NGP bảo như thế ko được như vì toàn bộ bằng sắt, khách ngồi chơi sẽ bị giật cho dù có nối đất vì thời gian cách điện nguồn sẽ bị kém... hi. Nhưng mình đã từng học điện và làm điện, mình bít như thế nào là tốt và ko ảnh hưởng. làm như mình chi phí rất rẻ, các bác chưa làm có thể làm theo nhé.

jonnypham

Thành viên
Nếu vậy Bác có thể dùng muốt của thùng máy chêm dưới chân mỗi PC rồi xem thử còn bị không nhé. Làm như hình nè

honey25

Thành viên mới
Nhà e làm bàn sắt bác ạ , chỗ e toàn bàn thế này nhưng mỗi nhà e bị

jonnypham

Thành viên
Nhà e làm bàn sắt bác ạ , chỗ e toàn bàn thế này nhưng mỗi nhà e bị
Nếu vậy thì Bác phải chịu khó lân la qua những nhà xung quang xem cách họ làm thế nào. Có thể Bác làm nhưng chưa đúng quy cách nên nó bị đó. Hoặc Bác có thể thử theo cách của mình chỉ những máy thường bị xem có hết không nhé.

Top Bottom