Có gì mới?

Hỏi Các bác giải đáp dùm em với ạ

Lesangpcnet

Thành viên
Các bác cho em hỏi với ạ.Tình hình là phòng net bootrom của em đang hoạt động 15 máy với cấu hình Main H61,bây giờ em đang mún lắp thêm 10 máy nữa nhưng sẽ dùng Giga H81 để sau này tiện nâng cấp.Linh kiện e sẽ tự chọn và lắp ráp kể cả phần thi công.Còn về cài đặt và cấu hình server thì sao ạ,mình nhờ Kĩ thuật bên Gcafe xuống họ cài cho mình có được không ạ,vì họ quyền admin là bên họ.Các bác cho em ý kiến là em nên dùng cấu hình H61cho đồng bộ hay H81 ạ.Em cảm ơn cả nhà

vipsock139

Thành viên
bác muốn nâng cấp sau này thì xài h110 đi chứ h81 sau này ngừng sx rou

jonnypham

Thành viên
Em về vùng quê nên e nghĩ mà dùng H81 chắc cũng bừa được mấy năm nữa bác ạ,chỗ e có hai tiệm mà tiệm kia còn cùi lắm,G31 bác ợ
Nếu nó G31 thì mình ráp chi cho mạnh. Cứ G41 + Q6600 + 4G RAM + VGA 730 là đập chết nó rồi, giá thì hạt dẻ

Lesangpcnet

Thành viên
Còn chỗ hấu hình thêm 10 máy lên server nữa thì sao ạ,có cao nhân nào chỉ em với,về mạng thì e còn gà lắm

ho0cb0llsl

Thành viên
Còn chỗ hấu hình thêm 10 máy lên server nữa thì sao ạ,có cao nhân nào chỉ em với,về mạng thì e còn gà lắm
bác thích làm mấy cấu hình cũng được, miễn con SSD của bác đủ làm Image Win, mình 3 cấu hình vẫn làm phà phà. lắp xong gọi bọn Gcafe hay Vinagame xuống setup là xong. còn riêng mình xin được pass con sever nên thích làm gì cũng được.

Lesangpcnet

Thành viên
bác thích làm mấy cấu hình cũng được, miễn con SSD của bác đủ làm Image Win, mình 3 cấu hình vẫn làm phà phà. lắp xong gọi bọn Gcafe hay Vinagame xuống setup là xong. còn riêng mình xin được pass con sever nên thích làm gì cũng được.
Mình thi công xong rồi gọi kt bên Gcafe xuống setup dùm mình hả bác,xong rồi money cà fe cho họ sao bác.Chắc e phải thêm con SSD nữa,dư tí cho chắc,lỡ làm là phải đầu tư thôi

vanminh

Thành viên
Em về vùng quê nên e nghĩ mà dùng H81 chắc cũng bừa được mấy năm nữa bác ạ,chỗ e có hai tiệm mà tiệm kia còn cùi lắm,G31 bác ợ
Nên xem kĩ trước nhé. Đâu phải ở đâu vùng quê thì PC cũng cùi đâu bạn. Chỗ mình bán kính 500m có tới 7 tiệm nét, nhỏ nhất 20 PC, lớn 50 PC, cấu hình PC phòng yếu nhất cũng B75 + I3 + GT 630. Còn phòng mới nhất, cấu hình H110, I3 6300, VGA 750, màn hình 27, bàn ghế đẹp đấy, giá 3k/h

vanminh

Thành viên
khi mới 2 tiệm, cả 2 đều G31, tiệm thứ 3 mới ra xài H81 + G20xx, lập tức 2 phòng cũ đóng cửa và 2 ngày sau bạn phải đối đầu với 2 tiệm G31 = I6100 + h110 + VGA 750 + 24' bạn nghĩ sao? khi họ sẵn sàng bỏ đống G31 cho bà ve chai không cần đắn đo.

Lesangpcnet

Thành viên
Nên xem kĩ trước nhé. Đâu phải ở đâu vùng quê thì PC cũng cùi đâu bạn. Chỗ mình bán kính 500m có tới 7 tiệm nét, nhỏ nhất 20 PC, lớn 50 PC, cấu hình PC phòng yếu nhất cũng B75 + I3 + GT 630. Còn phòng mới nhất, cấu hình H110, I3 6300, VGA 750, màn hình 27, bàn ghế đẹp đấy, giá 3k/h
Ôi bác vùng nào mà cạnh tranh vậy,chỗ em nói thật dàn em là ngon hơn dọc theo tuyến đường gần chục km đó bác,giờ đầu tư cao nặng vốn lắm,vả lại máy mình đang hơn họ,đông khách hơn thì ra cứ xem xét và thăm dò dần bác ạ

Lesangpcnet

Thành viên
khi mới 2 tiệm, cả 2 đều G31, tiệm thứ 3 mới ra xài H81 + G20xx, lập tức 2 phòng cũ đóng cửa và 2 ngày sau bạn phải đối đầu với 2 tiệm G31 = I6100 + h110 + VGA 750 + 24' bạn nghĩ sao? khi họ sẵn sàng bỏ đống G31 cho bà ve chai không cần đắn đo.
Cái vấn đề
Do bạn chủ Top đòi đi trước 1 bước, nên mình mới khuyên nên đi 1 sãi cho nó an toàn {19}
Hi bởi cũng bít chút công nghệ nên e mới cho hơn hẳn họ bác ạ,chứ e biết họ mới mở chưa thu hồi vốn thì k thể bỏ ve chai được đâu bác ạ,trong khi đó họ lại vay tiền mở nữa.

netloctien

Năng động
úi làm ăn hở ra mún đập chết người ta ... đến khi ế lại lên 4room than trời trách đất. Ở đời sống phải ta phải người, cứ châm ngòi thì mấy ông bán linh kiện mập ú nu còn chủ nét chết dần mòn hết thui.

Lesangpcnet

Thành viên
úi làm ăn hở ra mún đập chết người ta ... đến khi ế lại lên 4room than trời trách đất. Ở đời sống phải ta phải người, cứ châm ngòi thì mấy ông bán linh kiện mập ú nu còn chủ nét chết dần mòn hết thui.
Cạnh tranh lành mạnh mà bạn,muốn tồn tại thì phải có chiến lược rõ ràng chứ,vả lại thời buổi công nghệ phát triển,dân chơi game nhiều hơn là sung kiến thức,có cầu ắt có cung mà.Mình k chạy theo công nghệ kịp thì chí ít ra mình cũng nắm bắt dc thị hiếu người chơi mà tồn tại chứ.Tiền bỏ ra cả mấy trăm tr thì đâu phải dễ dàng trong thời buổi kinh tế khó khăn và khốc liệt thế này.Trong khi khu vực chưa có sự cạnh tranh mạnh thì mình cũng phải nhắm thời cơ mà thu hồi vốn trước khi họ bùng phát chứ.Ai lại có cái tư duy suy nghĩ như bạn đâu.

netloctien

Năng động
.Ai lại có cái tư duy suy nghĩ như bạn đâu.
Bạn có tiền là chuyện của bạn, bạn theo công nghệ là chuyện của bạn , cách suy nghĩ là của tôi (bạn cấm được không ?) nhưng tôi chỉ nói cach nhìn của một số người hở ra muốn đạp chết người ta (khác gì đanh đổ chén cơm người khác) họ dùng g31 (như tôi cũng đang dùng g31) kd còn nhiều yếu tố quyết định lắm bạn à. trên room này cũng khá nhiều người nâng cấp xong cũng không có hiệu quả rỏ ràn. bạn cứ nhìn nói 2 ông g31 kia không có khả năng cạnh tranh với bạn nhưng xin thưa trong khu vực bạn đang sống không phải 2 ông đó, bạn có chắc rằng 1 hay nhiều người khác trong khu vực cũng không hiểu cntt như 2 ông đó. mình dùng g31 nhưng mình vẩn hiểu được khách khu vực mình cần tới đâu họ cần gì, những đứa nào chơi games nào hay gì gì để cung cấp cho nó phù hợp. khu mình cũng 12 đến 13 tiệm nhưng chia đều không có kiểu cạnh tranh đại loại như mở sát bên vách đối diện hay hạ giá dv...
Tóm lại cạnh tranh để phát triển với canh tranh để sống còn là 2 cái khác nhau. dồn chó vào chân tương ắc có hậu quả.. có thể bạn không thích cách suy nghĩ này nhưng xã hội mà ...

Chỉnh sửa cuối:

Lesangpcnet

Thành viên
Bạn có tiền là chuyện của bạn, bạn theo công nghệ là chuyện của bạn , cách suy nghĩ là của tôi (bạn cấm được không ?) nhưng tôi chỉ nói cach nhìn của một số người hở ra muốn đạp chết người ta (khác gì đanh đổ chén cơm người khác) họ dùng g31 (như tôi cũng đang dùng g31) kd còn nhiều yếu tố quyết định lắm bạn à. trên room này cũng khá nhiều người nâng cấp xong cũng không có hiệu quả rỏ ràn. bạn cứ nhìn nói 2 ông g31 kia không có khả năng cạnh tranh với bạn nhưng xin thưa trong khu vực bạn đang sống không phải 2 ông đó, bạn có chắc rằng 1 hay nhiều người khác trong khu vực cũng không hiểu cntt như 2 ông đó. mình dùng g31 nhưng mình vẩn hiểu được khách khu vực mình cần tới đâu họ cần gì, những đứa nào chơi games nào hay gì gì để cung cấp cho nó phù hợp. khu mình cũng 12 đến 13 tiệm nhưng chia đều không có kiểu cạnh tranh đại loại như mở sát bên vách đối diện hay hạ giá dv...
Tóm lại cạnh tranh để phát triển với canh tranh để sống còn là 2 cái khác nhau. dồn chó vào chân tương ắc có hậu quả.. có thể bạn không thích cách suy nghĩ này nhưng xã hội mà ...
Bạn suy nghĩ hơi thiểm cận rồi,k ai dồn ai cả,va bạn cũng nên hiểu rằng họ mở trước bạn nếu bạn mở sau mà dàn như họ thì bạn theo sau họ rồi,cái mình mún nâng cấp lên là phòng xa có người mới cạnh tranh mở ngon hơn mình sẽ thua,trong khi minh mới đầu tư chưa thu hồi được vốn mà thua họ thì sao mà tồn tại,chứ dàn G31 mình nói làm j,một điều nữa bạn nên hiểu dân chơi game họ cần cái j,cai đó chắc bạn thừa hiểu.Trừ phi khu vực đó k có phòng nào khác thì họ mới phải chấp nhận thôi.Ví như bạn đi mua cái áo giá như nhau nhưng chất liệu vải khác nhau thôi,còn kinh doanh hơn nhau k chi ở cấu hình mà dich vụ mới là quan trọng.Sống ở đời họ làm được nhưng suy nghĩ của bạn có mún làm tốt hơn họ không.Hãy suy nghĩ khách quan về cs chứ đừng phán suy nghi của mình gán vào tư duy người khác

Top Bottom