Có gì mới?

Hỏi Các bác cứu em với

hoangtinhqbh

Thành viên
Chả là máy sever của em mấy hôm này có khi 2 ngày có khi vài tiếng lại bị treo.phải reset nóng.lúc lên được lúc không.ktv gcafe kêu lời ram.bên Cty máy tính thay 2 thành ram rồi mà vẫn bị lỗi.Bác nào từng gặp trường hợp này cho e hướng xử lý với ạ.ktv gcafe cũng đã cài lại win rồi mà vẫn ko được nên em hoang mang quá.Các bác bỏ chút thời gian giúp em

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
bệnh này chỉ có sờ tận tay thì mới giải quyết nổi

dientu4000

Thành viên
Chả là máy sever của em mấy hôm này có khi 2 ngày có khi vài tiếng lại bị treo.phải reset nóng.lúc lên được lúc không.ktv gcafe kêu lời ram.bên Cty máy tính thay 2 thành ram rồi mà vẫn bị lỗi.Bác nào từng gặp trường hợp này cho e hướng xử lý với ạ.ktv gcafe cũng đã cài lại win rồi mà vẫn ko được nên em hoang mang quá.Các bác bỏ chút thời gian giúp em
Bác vệ sinh sever, rồi KT tra xem quạt CPU còn quay ko, treo máy có nhiều nguyên nhân lắm.

Quan

Thành viên
bác xài cấu hình server gì, kéo bao nhiêu máy. treo máy clien hay treo sever

hoangtinhqbh

Thành viên
bác xài cấu hình server gì, kéo bao nhiêu máy. treo máy clien hay treo sever
Em treo máy sever bác ạ.main Intel sv gì đấy em ko rõ.ram eec 8g.chip 3460. win 74bit 2008.luc nó bảo lỗi updating fairly system... (lỗi thiết đặt người dùng ) lúc không.có lúc khỏi động lại nó không lên luôn.bác giúp e với a.e. kéo 15 máy

Quan

Thành viên
Em treo máy sever bác ạ.main Intel sv gì đấy em ko rõ.ram eec 8g.chip 3460. win 74bit 2008.luc nó bảo lỗi updating fairly system... (lỗi thiết đặt người dùng ) lúc không.có lúc khỏi động lại nó không lên luôn.bác giúp e với a.e. kéo 15 máy
Nếu treo server thì ko liên quan gì cấu hình cả. Chắc chắn là ko phải lổi ram rồi. Nếu ram lỗi thì những dòng main intel chuyên server nó không boot vô win được đâu bác, Bây h xóa win server cài lai, thằng chó gcafe từ lúc chuyển gboot xui xui là nó ăn hành vậy đó bác.

khoa747

Thành viên
Cái này e đã gặp oy. Bác thử thay bộ nguồn khác là ok ngay. Hôm trước e cũng bị như thế. Thay đủ các kiểu, và cài lại các kiểu mà vẫn bị. Thay e nguồn công suất cao là hết luôn tới giờ

hoangtinhqbh

Thành viên
Nếu treo server thì ko liên quan gì cấu hình cả. Chắc chắn là ko phải lổi ram rồi. Nếu ram lỗi thì những dòng main intel chuyên server nó không boot vô win được đâu bác, Bây h xóa win server cài lai, thằng chó gcafe từ lúc chuyển gboot xui xui là nó ăn hành vậy đó bác.
Cai llai win roi van khong duoc bac a

vuduclongvt

Thành viên
Cái này e đã gặp oy. Bác thử thay bộ nguồn khác là ok ngay. Hôm trước e cũng bị như thế. Thay đủ các kiểu, và cài lại các kiểu mà vẫn bị. Thay e nguồn công suất cao là hết luôn tới giờ
Bác này nói đúng đấy hôm trc tôi cũng bị phải thay nguồn vs vỏ case mới. chạy ngon luôn

thanhtrieu1206

Năng động
Bác xem lúc treo máy chủ tính tiền có điều khiển server được ko, nếu bạn xài main intel thì xem lại có thể do main lỗi. mình từng bị lỗi main này đang chạy treo máy phải nhấn reset server lại,

Quan

Thành viên
Cai llai win roi van khong duoc bac a
Bác trên nói xem lại nguồn là hoàn toàn họp lý, bác xài nguồn gì, bác kiếm cái nguồn cs thực 450w trở lên thay vào xem coi có ok ko, nhưng không lẽ nếu đúng là nguồn thì thằng kỷ thuật gcafe nó vẫn cài cho bác. Nên e ko nghĩ là do nguồn, thôi thì cứ thử cho chắc vậy

Top Bottom