Có gì mới?

Hỏi Ca khó đẻ nhờ các bác

singleboy

Thành viên
Nhờ các bác tư vấn dùm. phòng máy nhà em có 2máy bị tình trạng như này.
Khởi động máy lên chơi 1 2-3 trận lúc là ping LOL lên 70. các máy khác ko sao, các trò khác ko sao. tất cả chung 1 image, chung 1 switch, đã bấm lại dây mạng mà ko dc. hiện tượng chỉ cố định 1 máy

jonnypham

Thành viên
Nói chung khách nó có kêu là lag hay giật không ? Nếu không thì kệ nó, Ping bao nhiêu chẳng quan tâm Bác.

vanhocdoan

Thành viên
Bệnh này lạ nhỉ Ping LOL cao ,Ping Fifa lại bình thường .Xóa File hosts , đổi Mac xem sao

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
bác thay thử dây mạng máy bên cạnh sang xem. khả năng bị nhiễu dây mạng đó.
liệu cổng LAN của main có bị lỗi không các bác nhỉ?

bình tĩnh mà test từng vấn đề 1 bạn à ...

leduyphuongcm

Thành viên
Nhờ các bác tư vấn dùm. phòng máy nhà em có 2máy bị tình trạng như này.
Khởi động máy lên chơi 1 2-3 trận lúc là ping LOL lên 70. các máy khác ko sao, các trò khác ko sao. tất cả chung 1 image, chung 1 switch, đã bấm lại dây mạng mà ko dc. hiện tượng chỉ cố định 1 máy

Xem file đính kèm: 1192
- Nhà của bạn có dùng wifi không nếu có kiểm tra lại IP xem có bị trùng không, trước có lúc mình cũng bị như z rồi cũng do thằng wifi mà ra !!!

Trần Đăng Khoa

Năng động
Bác leduyphuongcm nói chuẩn đấy, em cũng nghĩ là do wifi, chỉnh DHCP cho không trùng với dàn máy nữa, Bịn IP to Mac của máy đấy vào modem, mà ping lol 70 vẫn chơi ổn mà nhỉ, trên em bình thường thì ping từ 40-70.

phongbe

Thành viên
thánh comment post như cục xxx , post chả để làm j, đọc cũng chả có cái j liên quan tới chủ đề, ở đâu ra kiểu này ko biết nữa

Top Bottom