Có gì mới?

Các bác giúp e cái lỗi điên đầu này với ạh

nguyễn nhật

Thành viên
Các bác ơi giúp e trị bệnh này với ạ . Phòng e có 2 máy bị lỗi treo chuột với bàn phím máy vẫn hoạt động bình thườnng, đèn phím chuột vẫn sáng rút ra cấm lại ko nhận chỉ khi reset máy lại thì nhận. Em đã thay phím chuột khác, thay nguyên bộ đang ổn định, cả nguồn vào vẫn bị và e cũng mang cái máy bị qua chỗ khác thì ko bị , e cũng đã típ max thay ổ điện khác vẫn ko khắc phục được mà nguyên dãy đó 6 máy chung cấu hình và image, máy 1246 ko bị máy 35 bị, e cũng thử rút cáp mạng máy 6 qua máy 5 thử nhưng vẫn bị e hết biết thay cái j rồi các bác gặp chưa xin giúp e với ah

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
Phong thủy. Đùng để máy chỗ đó. {19}{19}

học_Ngu_2017

Thành viên
Các bác ơi giúp e trị bệnh này với ạ . Phòng e có 2 máy bị lỗi treo chuột với bàn phím máy vẫn hoạt động bình thườnng, đèn phím chuột vẫn sáng rút ra cấm lại ko nhận chỉ khi reset máy lại thì nhận. Em đã thay phím chuột khác, thay nguyên bộ đang ổn định, cả nguồn vào vẫn bị và e cũng mang cái máy bị qua chỗ khác thì ko bị , e cũng đã típ max thay ổ điện khác vẫn ko khắc phục được mà nguyên dãy đó 6 máy chung cấu hình và image, máy 1246 ko bị máy 35 bị, e cũng thử rút cáp mạng máy 6 qua máy 5 thử nhưng vẫn bị e hết biết thay cái j rồi các bác gặp chưa xin giúp e với ah

đang rãnh sắp ăn tết vui vẻ. nên cũng góp ý 1 chút cho ông được ăn tết vui vẻ. cái vụ này cần có kỹ thuật teamview trên server để supper fix cái img client lại

leminhdhsp

Thành viên
Như vậy là có cách giải quyết rồi. Khi máy khởi động xong thì restart lại, có bao lâu đâu 30" thôi.
Em chỉ là cpn thôi chứ không phải ktv cài đặt, nhưng món phím + chuột xào hành thì có ăn nhiều rồi. Nói ra đây bác tham khảo nhé:
- Lần đầu cài CSM Boot 2.0: 4, 5 máy khởi động lên mất phím chuột, nhưng rút ra cắm lại là chạy. (thay mới vẫn bị). KT CSM bảo nối mass nhưng nối rồi vẫn bị.
- Lần sau cài CSM Boot 2.15: cũng 4, 5 máy mất phím, rút ra cắm lại chạy, chuột không sao.
- Cũng máy đó, phím, chuột đó nhưng cài Gcafe 3 tháng nay không bị gì hết.

netbaothanh

Điều hành chính
Dây USB nối dài , công tắt , dây led của tai nghe những cái này chạm hay vô nước cũng là vấn đền .

nguyễn nhật

Thành viên
đang rãnh sắp ăn tết vui vẻ. nên cũng góp ý 1 chút cho ông được ăn tết vui vẻ. cái vụ này cần có kỹ thuật teamview trên server để supper fix cái img client lại
kt phòng máy vng xuống làm nhưng vẫn chưa tìm được lỗi bác ạh :(

Như vậy là có cách giải quyết rồi. Khi máy khởi động xong thì restart lại, có bao lâu đâu 30" thôi.
Em chỉ là cpn thôi chứ không phải ktv cài đặt, nhưng món phím + chuột xào hành thì có ăn nhiều rồi. Nói ra đây bác tham khảo nhé:
- Lần đầu cài CSM Boot 2.0: 4, 5 máy khởi động lên mất phím chuột, nhưng rút ra cắm lại là chạy. (thay mới vẫn bị). KT CSM bảo nối mass nhưng nối rồi vẫn bị.
- Lần sau cài CSM Boot 2.15: cũng 4, 5 máy mất phím, rút ra cắm lại chạy, chuột không sao.
- Cũng máy đó, phím, chuột đó nhưng cài Gcafe 3 tháng nay không bị gì hết.
nếu bị mà rs lại hết e ko nói này nó có khi mấy phút bị có khi nữa tiếng ko bị khi chơi cả tiếng ko sao thích lúc nào bị lúc đó ạh :(( máy 3 lâu lâu bị máy 5 giờ liên tục e thay muốn gần hết rồi còn mỗi cái swith với dây mạng máy 5 cchưa thay

Có sửa bởi điều hành viên:

Mr.Định

Điều hành chính
coi thử thay phím chuột xem có bị ko cụ

netloctien

Năng động
cái này đa phần do image ( có thể bản win bị thiếu driver chuẩn ) lâu lắm rồi có bị 1 lần nhưng trên win 7 32 bit. nếu rành chút có thể buil 1 bản image khác hay tìm trên gồ, hoặc cài cài và test trên hdd

học_Ngu_2017

Thành viên
lỗi của chủ thớt. cách khắc phục là:
+ supper img client
+ xóa driver chipset đang cài img client
+ xóa netframwork4.0
+ cài driver chipset mới nhất của mainboard (tốt nhất đa cấu hình thì đừng cài driver chipset)
+ đóng supper img lại
rồi ăn tết vui vẻ thôi.

hình ảnh img đa cấu hình đây

học_Ngu_2017

Thành viên

năm 2018

nguyễn nhật

Thành viên
lỗi của chủ thớt. cách khắc phục là:
+ supper img client
+ xóa driver chipset đang cài img client
+ xóa netframwork4.0
+ cài driver chipset mới nhất của mainboard (tốt nhất đa cấu hình thì đừng cài driver chipset)
+ đóng supper img lại
rồi ăn tết vui vẻ thôi.

hình ảnh img đa cấu hình đây
Xem file đính kèm: 10880
vâng cám ơn bác để e thử

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
các bác đọc hết nội dung chủ thớt đưa kìa.
thứ nhất : chỉ bị 2 máy
thứ hai: hai máy đó để sang vị trí khác là ko bị , còn bất cứ máy nào để vào 2 vị trí đó đều bị.
vậy thì liên quan gì image mà cứ bảo làm lại image.

bacninh4

Năng động
Phong thủy. Đùng để máy chỗ đó. {19}{19}
thứ hai: hai máy đó để sang vị trí khác là ko bị , còn bất cứ máy nào để vào 2 vị trí đó đều bị.
like cho bác . Tôi cũng bị kiếu y hệt - cuối cùng là cái ổ điện để cắm quạt gần ngay ổ cắm điiện vào cây máy tính -Chuyển ổ quạt ra khỏi xa - xong

chanzi

Thành viên
khi cài driver không cài cái usb 3.0 cứ để nó nhận dấu cảm vàng xài ok không bị lỗi

Mr.Định

Điều hành chính
e cũng nghĩ như a. Thường do bên ngoài chứ chưa chắc phải img. Nếu xài eblu mà tiếp mas ko chuẩn thì hay bị, còn các loại khác chưa test qua nên ko rõ.

Top Bottom