Có gì mới?

Chia sẻ Bộ Launcher Riot CLient [Update 04/2024]

quetoicamranh3

Thành viên
Bác vào regedit == > HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Services\vgc
xem path VGC nó đang trỏ về ổ game hay ổ C
nó trỏ vô ổ Game ảo

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
có cách nào để fix nó không b
Giờ bác chia ổ C ra 1 Partition nữa ví dụ ổ E tầm 10gb thôi,và ổ E này k đóng băng,rồi chép riêng folder Vanguard Anti Cheat vào ổ E,xong tiến hành mở băng ổ C rồi chạy lại file Install Anti Cheat.exe trong ổ E

quetoicamranh3

Thành viên
Giờ bác chia ổ C ra 1 Partition nữa ví dụ ổ E tầm 10gb thôi,và ổ E này k đóng băng,rồi chép riêng folder Vanguard Anti Cheat vào ổ E,xong tiến hành mở băng ổ C rồi chạy lại file Install Anti Cheat.exe trong ổ E
để mình thử . cái ổ C bị đống băng thì nó mới bị còn mở ra thì nó lại không bị

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Toản ơi cho mình hỏi. mình có 1 máy cá nhân để trong phòng dùng sdd cài win ổ C rồi đống băng lại và dùng ổ Game ảo của máy sever net .mình cài vanguard chơi được valorant rồi nhưng khi tắt máy mở lại là nó lại hiện thông báo cần rs máy để chơi game. máy bootrom từ sever thì không bị.
À mà bác có làm theo hướng dẫn là mở băng ổ C ra chạy Install Anti Cheat.exe xong đóng băng lại như đầu bài viết không,máy cá nhân hay máy client bootrom gì cũng vậy,khi Vanguard có update thì bắt buộc phải khởi động lại cho nó nạp lại drive mới..
Như client chạy bootrom,nếu update trên server xong thì client vẫn phải tắt mở lại mới được mà.

quetoicamranh3

Thành viên
À mà bác có làm theo hướng dẫn là mở băng ổ C ra chạy Install Anti Cheat.exe xong đóng băng lại như đầu bài viết không,máy cá nhân hay máy client bootrom gì cũng vậy,khi Vanguard có update thì bắt buộc phải khởi động lại cho nó nạp lại drive mới..
Như client chạy bootrom,nếu update trên server xong thì client vẫn phải tắt mở lại mới được mà.
mình chạy cái anti cheat trong bộ cài nó ko nhận phải tải file install valorant trên trang chủ về cho nó cài vanguard rồi tắt đi chọn đường dẫn file game trong ổ game ảo

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT

iluainu

Thành viên
@ Trần Quốc Toản đẹp zai có Laucher của các game Steam không (Counter-Strike 2, Naraka...) cho mình xin nha, mình xin cảm tạ và gửi chút tiền mời cà phê ạ:):):)
Ý ông muốn là mở steam lên và auto play đúng không? Tạo shorcut steam và thêm tham số phía sau như hình. Xong đổi icon steam theo game. Mỗi game trên steam có id riêng khai báo đúng id là nó play auto a.

Attachments

34,4 KB · Đã xem: 0

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Bác muốn lưu setting lại của các game hay thế nào,chứ thường thì chạy steam.exe lên là được rồi
Chứ thấy steam ngoài Apex Legends cần làm launcher cài sẵn EasyAntiCheat ra thì mấy game khác mở nó cài thêm mấy thư viện nhỏ cũng lẹ mà cần gì launcher đâu

Đời là phù du

Thành viên
Ý ông muốn là mở steam lên và auto play đúng không? Tạo shorcut steam và thêm tham số phía sau như hình. Xong đổi icon steam theo game. Mỗi game trên steam có id riêng khai báo đúng id là nó play auto a.
Muốn chạy game khác của Steam thì tìm ID ở đâu bác? Em vào thư mục Steam\steamapps tìm không thấy, mong bác chỉ dẫn, cảm ơn bác rất nhiều>

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT

Top Bottom