Có gì mới?

Chia sẻ Bị phòng Net khác sang phá

• Thread starter Nguyễn Vĩnh Ân
  • Bắt đầu

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Nguyễn Vĩnh Ân

Guest
Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp : dạo gần đây tiệm mình hay bị 1 tiệm gần nhà cho người sang phá , khi thì phá rớt mạng liên tục , khi thì ko biết dùng cách gì vô reset router về mặc định luôn . Qua theo dõi và tìm hiểu mình đã biết mặt tụi nó và biết do tiệm nào làm rồi . Nhưng còn thiếu bằng chứng rõ ràng thôi . Có bằng chứng là mình cho ngừơi qua nắm đầu thằng chủ tiệm bên đó đập 1 trận . Các bác cho hỏi có cách nào để xác định từ máy nào trong mạng Lan chạy tool phá router mình ko ? Và có cách nào để ngăn chặn tình trạng này ? Mình xài Draytek 2925 .

mitomsong

Thành viên
Nếu đã thuê người ngồi trong quán trực tiếp phá thì cũng là dân "có nghề" rồi, vì vậy làm mấy cách như mấy lão bày ở trên cũng vô tác dụng vì có khoảng 1 nghìn lẻ 1 cách phá :D. Cách duy nhất để chấm dứt tình trạng này là phải "bắt tận tay, day tận mặt" sau đó thì "túm tóc tạt tai tương tới tấp" :cool:

Nguyễn Vĩnh Ân

Guest
Mình đổi pass modem từ lâu rồi , nhưng ko hiểu sao tụi nó vẫn reset được modem :)) .

nmtdkny1

Thành viên
canh me thằng nào phá , thấy nó vào ngồi máy cho ng quen ngồi cạnh máy nó , mạng rớt phát xác định thôi bác

Nguyễn Vĩnh Ân

Guest
Thì bây giờ mình đã biết mặt rồi . Vào là hốt . Nhưng vẫn tức . Cứ canh thứ 7 , chủ nhật phá . Bị mấy lần rồi . Bữa nào điên điên cho người đập thằng chủ lun . Ko cần bằng chứng . Nhưng có bằng chứng rõ ràng vẫn hơn :)

jonnypham

Thành viên
Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp : dạo gần đây tiệm mình hay bị 1 tiệm gần nhà cho người sang phá , khi thì phá rớt mạng liên tục , khi thì ko biết dùng cách gì vô reset router về mặc định luôn . Qua theo dõi và tìm hiểu mình đã biết mặt tụi nó và biết do tiệm nào làm rồi . Nhưng còn thiếu bằng chứng rõ ràng thôi . Có bằng chứng là mình cho ngừơi qua nắm đầu thằng chủ tiệm bên đó đập 1 trận . Các bác cho hỏi có cách nào để xác định từ máy nào trong mạng Lan chạy tool phá router mình ko ? Và có cách nào để ngăn chặn tình trạng này ? Mình xài Draytek 2925 .
Đã biết mặt rồi thì khi nào thấy hắn sang là mình cứ login từ máy tính tiền vào máy đó ( kèm theo phần mềm quay video màn hình ) theo dõi nhất cử nhất động, khi nào nó down Tool là có cái bằng chứng và hậu quả thì Bác tự nghĩ ra cách xử lý :D

ngdcnam

Năng động
Máy chủ thớt bị dính keylog thế nào chứ không dễ gì mà lấy pass của router draytek.

Mặc dù có thể draytek tích hợp apache hay xampp là một open-source web server, nhưng có capture được gói dữ liệu vào thời điểm chủ thớt đăng nhập và giải mã ra để lấy mật khẩu không dễ đâu, cỡ con CPU intel core I7 chạy 24h/24h 1 tháng chưa giải mã ra nôi.

Nguyễn Vĩnh Ân

Guest
Máy chủ thớt bị dính keylog thế nào chứ không dễ gì mà lấy pass của router draytek.

Mặc dù có thể draytek tích hợp apache hay xampp là một open-source web server, nhưng có capture được gói dữ liệu vào thời điểm chủ thớt đăng nhập và giải mã ra để lấy mật khẩu không dễ đâu, cỡ con CPU intel core I7 chạy 24h/24h 1 tháng chưa giải mã ra nôi.

Mình cũng ko hiểu nổi lun . Thật sự pó tay . mấy tháng nay cứ lễ hay thứ 7 , chủ nhật là bị

netmetro

Guest
Mình cũng ko hiểu nổi lun . Thật sự pó tay . mấy tháng nay cứ lễ hay thứ 7 , chủ nhật là bị
hoang tưởng . luôn nghĩ ngta nói xấu mình .luôn nghĩ ngta hãm hại mình. nhìn ngta cười mà hoang tưởng nó sắp chơi lầy mình.
sự thực là máy xài lâu xuống cấp, máy cùi mạng yếu, dữ liệu ngày càng phình to tràn cache, tràn writeback, đầu dây ra ten, oxy hóa . modem cùi nắn không nổi khi full, download. có nhiều nguyên nhân gây ra . nghĩ xấu hàng xóm là trật . router modem chập hư, tự reset mất thiết lập . không lưu thiết lập thì đâu có mạng

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
hoang tưởng . luôn nghĩ ngta nói xấu mình .luôn nghĩ ngta hãm hại mình. nhìn ngta cười mà hoang tưởng nó sắp chơi lầy mình.
sự thực là máy xài lâu xuống cấp, máy cùi mạng yếu, dữ liệu ngày càng phình to tràn cache, tràn writeback, đầu dây ra ten, oxy hóa . modem cùi nắn không nổi khi full, download. có nhiều nguyên nhân gây ra . nghĩ xấu hàng xóm là trật . router modem chập hư, tự reset mất thiết lập . không lưu thiết lập thì đâu có mạng
Cùng quan điểm, sorry chủ top, mình đóng chủ đề.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom