Có gì mới?

Hỏi Bàn phím cơ DareU Dk87 cho phòng net.

geniusvlg

Thành viên
Xin hỏi anh em chuphongnet, có ai dùng bàn phím dareu dk87 thử chưa. Mình định trang bị con này cho phòng máy của mình, nhưng ko biết có bền với gõ êm ko. Mới đầu định lấy con Fuhlen SM680R nhưng con đó bị làm giá quá với nó sử dụng keycap riêng nên lỡ bị mất thì khó thay thế lắm, với mấy shop đánh giá là con Dk87 này gõ êm hơn. Con Dk87 này mới ra nhưng được đánh giá khá cao, anh em cho mình ý kiến với.

Xin hỏi anh em chuphongnet, có ai dùng bàn phím dareu dk87 thử chưa. Mình định trang bị con này cho phòng máy của mình, nhưng ko biết có bền với gõ êm ko. Mới đầu định lấy con Fuhlen SM680R nhưng con đó bị làm giá quá với nó sử dụng keycap riêng nên lỡ bị mất thì khó thay thế lắm, với mấy shop đánh giá là con Dk87 này gõ êm hơn. Con Dk87 này mới ra nhưng được đánh giá khá cao, anh em cho mình ý kiến với.
bàn phím tiệm nét mà ko có phím số là 1 sai lầm nhé

Thanphong2511

Thành viên
Đang xài 5 máy fulen 680 đây . Vài đứa ko thik nhưng 5 máy đó lại được chơi nhiều nhất. Có ai xài fulen eraser chưa

machao

Thành viên
E đang xài eraser đây bác,xài rất ổn,phím gõ đầm tay,k nặng k nhẹ,có đồ kê tay,nói chung rất ok, gía 799k cũng vừa tầm

Địa điểm
Bình dương
Phím số là một trong những thành phần quan trọng nhất đấy :D

geniusvlg

Thành viên
E đang xài eraser đây bác,xài rất ổn,phím gõ đầm tay,k nặng k nhẹ,có đồ kê tay,nói chung rất ok, gía 799k cũng vừa tầm
Con eraser hơn con Dareu dk87 tận 300k đấy bác. 1, 2 con không sao chứ nhân lên 32 con là gần 10 triệu đấy. Mà có mấy cyber người ta vẫn dùng phím dạng tenkeyless mà.

Attachments

58,6 KB · Đã xem: 352

geniusvlg

Thành viên
Báo cáo các bác là em đã upgrade cho toàn bộ phòng net. Và kết quả khảo sát 10 chú là: 1 chú ko thích và khó chịu vì nhỏ, 2 chú đang tập làm quen với ko có phím số, 7 chú nói bình thường và rất thích cái cảm giác gõ phím.

tycoon

Thành viên
Con fuhlen eraser hình như chống được nước nhiễu vào, còn chảy tràn hay ngâm nước chắc chịu :)

Chống được nước chảy tràn là emaster ekm12, nó có lớp silicon phủ 4 chống: chống nước, chống bụi, chống cháy, chống mát điện và rẻ hơn eraser 100k. Tuy nhiên chỉ bạo hành 12 tháng :)

geniusvlg

Thành viên
Con fuhlen eraser hình như chống được nước nhiễu vào, còn chảy tràn hay ngâm nước chắc chịu :)

Chống được nước chảy tràn là emaster ekm12, nó có lớp silicon phủ 4 chống: chống nước, chống bụi, chống cháy, chống mát điện và rẻ hơn eraser 100k. Tuy nhiên chỉ bạo hành 12 tháng :)
Được này mất kia thôi bác, đổi 1 năm bảo hành lấy tính năng chống nước có đáng ko

geniusvlg

Thành viên
không biết cơ bác nào bảo hành phím cơ bị rơi tàn thuốc chưa ạ. Cái phím của em bị tàn thuốc rơi vào, giờ nhấn ko còn tiếng clicky và bị dính phim. Trường hợp này có bảo hàn được không các bác. Nó không bị cháy gì cả, vẫn còn nguyên ạ, chỉ là nhấn bị kẹt phím thôi.

anhnghivt

Thành viên
E dùng con fuhlen E. 30 máy/. nước thì cơ loại nào cũng nên kiêng cả? Còn Swith thì bhanh 2 năm mak bác, bác làm 2 năm thay cả luôn vẫn ok. tàn thuốc thì con này mặt phím kim loại nên ko lo bị tàn. bác mua máy thổi bụi thổi sạch dưới keycap là được./ giá e lấy con đó 750k số lượng 30c/. không biết chỗ bác giá rẻ hơn ko?

babanet

Thành viên
tiệm nét mình đang xài phím Dareu dk87 cũng thấy ok mà , mình mua giá chỉ co 495k thôi

Top Bottom